ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 22:41:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องกลิ่นไอเสียเข้ารถเวลาขับรถครับ CIVIC 96 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกลิ่นไอเสียเข้ารถเวลาขับรถครับ CIVIC 96  (อ่าน 6445 ครั้ง)
nung_apple
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2014, 10:58:21 »

สอบถามท่านผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ
มีกลิ่นไอเสียเข้ามาในห้องโดยสาร (รถติดแก๊สมา2ปีแล้ว)
- เช็คแก๊สรั่วแล้วเปลี่ยนท่อแก๊ส,ท่อน้ำที่เสื่อมสภาพหมดแล้ว (ศูนย์เวอร์สุท )
- เช็คประเกนท่อไอเสีย เปลี่ยนพักกลางที่มีรอยผุเป็นตามดอยู่
และนำรถไปอบโอโซนเพื่อกำจัดกลิ่นที่ยังค้างอยู่ในรถแต่กลิ่นหายแค่วันเดียวอีกวันก็มีกลิ่นอีกเหมือนเดิม
ผมต้องกดเปิดให้ลมด้านนอกเข้าในรถถึงจะไม่มีกลิ่น ( กลิ่นจะมีตอนรถวิ่งนะครับ ) จอดฟีเครื่องไม่มีกลิ่น
มีโอกาสที่กลิ่นไอเสียจะหวนเข้าท้ายรถมั้ยครับ ผมควรที่จะไปเปลี่ยนยางขอบฝากระโปงหลังเลยมั้ย หรือ จะลองเอาเทปใส่ปิดรอยตะเขปที่คิดว่ากลิ่นน่าจะเข้าแล้วทดลองขับวิ่งดูก่อน และถ้าเปลี่ยนยางขอบฝาท้ายราคาเท่าไหร่ครับ
ใครมีวิธีแก้ช้วยหน่อยครับ ขอบคุณครับผม
bbsc
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2014, 20:47:11 »

เป็นไปได้สูงเลยคับมันจะมีช่องบริเวณด้านซ้ายของฝากะโปรงท้ายอ่ะคับ.ตรงนั้นต้องอุดไปด้วยเลยคับ ไม่งั้นกลิ่นไม่หายแน่นอน
nung_apple
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 01:58:06 »

ขอบคุณครับ
เมื่อวานผมหยุดงานเลยลองรื้อท้ายรถดูเจอต้นเหตุแล้วครับ ใต้ยางอะไหล่มีรูอยู่บะเร่อเลยดูเหมือนตอนแรกจะมีที่ปิดอยู่ แต่ที่ปิดไม่รู้หลุดหายไหน ผมเลยลองเอาถุงพลาสติกม้วนเป็นก้อนและลองอุดดูครับ คราวนี้ไม่มีกลิ่นเข้ามาแล้วครับ แต่ยังมีเข้ามาบ้างตอนขับด้วยความเร็ว 120up แต่น้อยมากครับ รู้สึกดีมากเลยครับตอนนี้  เดี๋ยวว่าจะเอารถไปอบโอโซนเพื่อฟอกอากาศในห้องโดยสารอีกรอบครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องกลิ่นไอเสียเข้ารถเวลาขับรถครับ CIVIC 96