ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
17 เมษายน 2024, 05:14:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เครื่องยนต์สั่นเหมือนรอบตก ขับสะดุด เหยียบไม่ขึ้น อาการนี้เป็นที่อะไรครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนต์สั่นเหมือนรอบตก ขับสะดุด เหยียบไม่ขึ้น อาการนี้เป็นที่อะไรครับ  (อ่าน 970 ครั้ง)
OatEk00
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 20:43:16 »

เครื่องยนต์สั่นเหมือนรอบตก ขับสะดุด เหยียบไม่ขึ้น อาการนี้เป็นที่อะไรครับ ถามๆๆมาเค้าบอกต้องดูที่จานจ่าย ใช้ไหมครับ ตอนแรกคิดว่าหัวเที่ยน แต่เปลี่ยนแล้วยังไม่หาย ช่วยบอกทีให้ดูที่อะไรต่อครับ ขอบคุนครับ
[/color] ยิ้ม
Nong-EK
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 21:38:02 »

เครื่องยนต์สั่นเหมือนรอบตก ขับสะดุด เหยียบไม่ขึ้น อาการนี้เป็นที่อะไรครับ ถามๆๆมาเค้าบอกต้องดูที่จานจ่าย ใช้ไหมครับ ตอนแรกคิดว่าหัวเที่ยน แต่เปลี่ยนแล้วยังไม่หาย ช่วยบอกทีให้ดูที่อะไรต่อครับ ขอบคุนครับ
[/color] ยิ้ม

เปลื่ยนหัวเทียนแล้ว ลองรีเซ็ทกล่องECUดูก่อนครับ 
ถ้าไม่หายก็ไปดูที่หัวฉีด คอยล์จานจ่าย

Jad-Pai
megaronnakorn
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 23:42:03 »

อาจเป็นที่ ปลั๊ก หรือ สายหัวเทียนเสื่อมครับไฟจะกระโดดลงกราวนด์ได้ไฟที่จะไปจุดระเบิดก็ไปไม่เต็มครับ ลองเช็คสาย + ปลั๊กหัวเทียนดูครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
dang123
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 เมษายน 2014, 18:06:30 »

ของผมเครื่องสั่นตอนเปิดแอร์ไปเช็คสรุปว่าวาล์วสูบ4วาล์วรั่วคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เครื่องยนต์สั่นเหมือนรอบตก ขับสะดุด เหยียบไม่ขึ้น อาการนี้เป็นที่อะไรครับ