ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 07:41:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: >> โครงการคืนชีพรถจ่ายตลาด วาง B20 เอง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: >> โครงการคืนชีพรถจ่ายตลาด วาง B20 เอง  (อ่าน 65174 ครั้ง)
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #40 เมื่อ: 18 มีนาคม 2014, 12:10:36 »

เดี๋ยวขับตาโตไปรับมาวางเครื่องที่ภูเก็ตครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โกรธ โกรธ โกรธ ฮืม ฮืม ฮืม
แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

.... โลกนี้ไม่มีคนโง่ มีแต่คนที่ฉลาดในเรื่องที่ต่างกัน ......
chay-ตาโต
ศิษย์พี่

« ตอบ #41 เมื่อ: 21 มีนาคม 2014, 10:45:49 »

ทำได้ขนาดนี้ถือว่าเก่งจริงๆ คับ     เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
NKK
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 28 เมษายน 2014, 09:46:55 »

- สุดยอดเลยครับ อยากวางบ้างจัง ทำเองหมดไปเท่าไหร่ครับ จุมพิต
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #43 เมื่อ: 28 เมษายน 2014, 10:24:36 »

- สุดยอดเลยครับ อยากวางบ้างจัง ทำเองหมดไปเท่าไหร่ครับ จุมพิต

เหอ เหอ...... ถ้าเฉพาะค่าเครื่องมือก็ประมาณหมื่นกว่ากลางๆ แต่ก็คุ้มนะครับ ถ้าใจรักจะ DIY เครื่องมือต้องพร้อมครับ ตอนนี้ก็ได้ใช้รื้อทำเครื่องใหม่รถอีกคันอยู่ ถ้าเครื่องมือพร้อมท่าน NKK  ก็ทำได้เหมือนกันครับ....จัดไป
 เจ๋ง

.... โลกนี้ไม่มีคนโง่ มีแต่คนที่ฉลาดในเรื่องที่ต่างกัน ......
VTEC_OK
เข้าวงการ
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2014, 23:39:08 »

อายจัง

ขับ100เดียวก็พอแล้ว ลูกยังไม่มี เมียยังไม่เจอ
Wanipa srisaruay
จอมยุทธ

ความรักจะเกิดได้..เมื่อรู้จักเป็นผู้ให้

« ตอบ #45 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2014, 00:38:42 »

สุดยอดมากครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

รถก็เหมือนเมีย....ซ่อมมันทุกเดือน
kaijin
เข้าวงการ
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 22:45:11 »

เพิ่งได้เข้ามาอ่าน คงไม่ช้าไปนะคับที่จะบอกว่า สุดยอดคับ และที่สำคัญรู้สึกได้ว่าเป็นคนเก่งที่ถ่อมตนมาก
fisherman
อาจารย์ปู่

ek 96 d 16 y 8 auto vtec phuket

« ตอบ #47 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 23:42:54 »

ท่านพี่ท่านนี้ไม่ธรรมดาครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ มีไรปรึกษาได้เล๊ยยยยยยย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โกรธ โกรธ โกรธ

การจะมีรถซักคันไม่ใช่เรื่องยาก  แต่การจะรักษารถไว้ไม่ใช่เรื่องง่าย
vicza
เข้าวงการ
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2014, 12:35:14 »

สุดยอดครับพี่
Chokhihi
เจ้าสำนัก

« ตอบ #49 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 22:07:15 »

ใช้เวลากี่วันอ่าคับ  ผมก็กำลังจะวางเครื่องเองเหมือนกันแต่เป็นเครื่องรุ่นเดิม รอกนี่ซื้อมาเท่าไหร่หรอครับพี่  ผมจะยหเครื่องลงยังไม่มีรออกเลย เลยยังไม่รุจะทำยังไงสงสัยต้องซื้อซะและงานจะได้เดิน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พี่นี่ไอดอลผมเลย ข้าน้อยขอคารวะ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ขายของทำทุนคับ http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169535.new#new
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #50 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2014, 09:05:35 »

ใช้เวลากี่วันอ่าคับ  ผมก็กำลังจะวางเครื่องเองเหมือนกันแต่เป็นเครื่องรุ่นเดิม รอกนี่ซื้อมาเท่าไหร่หรอครับพี่  ผมจะยหเครื่องลงยังไม่มีรออกเลย เลยยังไม่รุจะทำยังไงสงสัยต้องซื้อซะและงานจะได้เดิน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
พี่นี่ไอดอลผมเลย ข้าน้อยขอคารวะ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
จริงๆคันนี้ทำหลายอย่างมาก ใช้เวลาหลายเดือนอยู่ แต่ถ้านับเฉพาะวางเครื่องกับวายสาย น่าจะประมาณ 3-4 วันครับ แต่เสียเวลาทำแบบเก็บสวยๆนะ ถ้าทำแบบอู่ ได้เครื่องจากเชียงกงปั๊บ วางปุ๊ป 2 วันก็เสร็จแว้วววววว....... เพราะเครื่องมันตรงรุ่น ปลั๊กต่างๆมันตรงกันหมด ตัดต่อสายเข้าระบบเดิมนิดหน่อยเองครับ

ส่วนรอกผมใช้ขนาด 1.5 ตัน ตอนนั้นซื้อมา 2,400 บาท แต่ใช้รอกต้องมีคานนะครับ บังเอิญบ้านผมมีคานเพดานอยู่แล้ว ถ้าแบบอู่วางเครื่องดีหน่อย เค้าจะใช้ไฮโดรลิกสามขา เอาไว้ยกเครื่องโดยเฉพาะสามารถเข็นไปมาได้ เคยจะซื้อเหมือนกันแต่ราคา 6 - 7 พันบาท คิดว่าคงไม่ค่อยได้ใช้เลยไม่เอาดีกว่า

ถ้าเครื่องมือพร้อม ก็จัดไปครับ ....... สู้ สู้

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

NKK
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2014, 09:25:46 »

- ระบบ สายไฟ ยุ่งยากใหมครับ มี Diagram ใหมครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับ ทุกวันนี้ใช้ EG3 d อยู่ครับ มีรถหลายคันมีแต่คันเก่าๆ คันนี้รู้สึกขับง่าย จอดสะดวก รถกระบะลำบากมากถ้าขับในเมือง ก็เลยอยากจะทำ 3ประตูเก็บไว้นานๆ ครับ เห็นพี่ท่านทำแล้วอยากลองบ้างจังครับ จุมพิต ยิ้ม
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #52 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2014, 10:02:21 »

- ระบบ สายไฟ ยุ่งยากใหมครับ มี Diagram ใหมครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับ ทุกวันนี้ใช้ EG3 d อยู่ครับ มีรถหลายคันมีแต่คันเก่าๆ คันนี้รู้สึกขับง่าย จอดสะดวก รถกระบะลำบากมากถ้าขับในเมือง ก็เลยอยากจะทำ 3ประตูเก็บไว้นานๆ ครับ เห็นพี่ท่านทำแล้วอยากลองบ้างจังครับ จุมพิต ยิ้ม

diagram ผมใช้ของ honda นั่นแหละครับตามรุ่น อยู่ที่ว่าวางเครื่องจากรถรุ่นไหน แนะนำได้ครับ ถ้าเปลี่ยนมาจากคารบู ของ EG เดินสายเยอะเหมือนกัน ที่ต้องทำก็ ปลั๊กข้างเครื่องซ้ายขวาไม่เหมือนกันต้องวายใหม่ครับ สายสัญญาณเกียร์เข้าไมล์ ไฟ engine สัญญาณเบรค สัญญาณสตาร์ท กล่องฟิวส์ เมนรีเลย์ เปลี่ยนถังน้ำมันเป็นหัวฉีด และอื่นๆ เพราะเครื่องไม่ตรงรุ่นกัน และเปลี่ยนจากคาร์บูเป็นหัวฉีดอีก เลยมีสายต้องเดินเยอะหน่อย แต่ถ้าตั้งใจทำได้ครับ ไม่เหมือนของ EK มันตรงรุ่น ปลั๊กพินเตรงกันหมด จับพ่วงสายนิดหน่อยเอง

ถ้าวางเกียร์ออโต้ต้องทุบคานฝั่งเกียร์ด้วยนะครับ และแท่นเครื่องต้องใช้ของตรงรุ่นด้วย แต่ผมจำไม่ได้ว่าใช้ของรุ่นไหน

ยิ้ม

NKK
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #53 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2014, 17:57:08 »

diagram ผมใช้ของ honda นั่นแหละครับตามรุ่น อยู่ที่ว่าวางเครื่องจากรถรุ่นไหน แนะนำได้ครับ ถ้าเปลี่ยนมาจากคารบู ของ EG เดินสายเยอะเหมือนกัน ที่ต้องทำก็ ปลั๊กข้างเครื่องซ้ายขวาไม่เหมือนกันต้องวายใหม่ครับ สายสัญญาณเกียร์เข้าไมล์ ไฟ engine สัญญาณเบรค สัญญาณสตาร์ท กล่องฟิวส์ เมนรีเลย์ เปลี่ยนถังน้ำมันเป็นหัวฉีด และอื่นๆ เพราะเครื่องไม่ตรงรุ่นกัน และเปลี่ยนจากคาร์บูเป็นหัวฉีดอีก เลยมีสายต้องเดินเยอะหน่อย แต่ถ้าตั้งใจทำได้ครับ ไม่เหมือนของ EK มันตรงรุ่น ปลั๊กพินเตรงกันหมด จับพ่วงสายนิดหน่อยเอง

ถ้าวางเกียร์ออโต้ต้องทุบคานฝั่งเกียร์ด้วยนะครับ และแท่นเครื่องต้องใช้ของตรงรุ่นด้วย แต่ผมจำไม่ได้ว่าใช้ของรุ่นไหน

ยิ้ม

- ขอบคุณครับ หากได้ทำจริงๆ ขอเป็นที่ปรึกษาให้หน่อยนะครับ จุมพิต ยิงฟันยิ้ม ยิ้ม
levelup01
ศิษย์น้อง
**

ชื่ออัง มีอะไรก็แนะนำได้ครับ

« ตอบ #54 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2014, 19:53:10 »

เก่งครับน้า ผมขอแสดงความนับถือ เก่งและกล้า ผมก็มีโครงการใหญ่เหมือนกัน แต่แค่ โอเวอร์ฮอลเฉยๆครับ ไม่ถึงกับยกเครื่อง คงมีโอกาสต้องรบกวนน้าแน่ๆครับ จะรื้อภายในทั้งหมดครับ

ยิ้ม อยากมีโอกาสต้องสร้างโอกาส ไม่ใช่รอโอกาส ยิ้ม
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #55 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014, 12:02:58 »

เก่งครับน้า ผมขอแสดงความนับถือ เก่งและกล้า ผมก็มีโครงการใหญ่เหมือนกัน แต่แค่ โอเวอร์ฮอลเฉยๆครับ ไม่ถึงกับยกเครื่อง คงมีโอกาสต้องรบกวนน้าแน่ๆครับ จะรื้อภายในทั้งหมดครับ

ถ้าเครื่องมือพร้อม ลุยโลดครับ........  เจ๋ง

tleviewmai
จอมยุทธ

« ตอบ #56 เมื่อ: 08 กันยายน 2014, 23:50:11 »

สุดยอดมากครับ นับถือจริงๆ ขั้นเทพเลยครับ
Jimabet
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #57 เมื่อ: 19 กันยายน 2014, 19:13:09 »

ตกใจ
Super Jack
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #58 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015, 16:21:05 »

สุดยอดมากครับ กำลังจะวางอยู่เหมือนกัน ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #59 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2015, 15:15:45 »

สุดยอดมากครับ กำลังจะวางอยู่เหมือนกัน ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ครับผม  ยิ้ม

tenjero
เข้าวงการ
*

« ตอบ #60 เมื่อ: 24 มกราคม 2016, 10:59:22 »

พี่มีรูปคันเกียร์ กับ เรือนไมล์ไหมครับ.. สงสัยว่ามันตัวไหนแน่.. ผมได้มาไม่ครบครับ..

แล้วตกลงว่า ปอด 2 หยัก ระบบเกียร์มันเป็น D4 2 1 ใช่ไหมครับ.. D3 ต้องใช้ สวิตช์ over drive  ตกใจ
captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #61 เมื่อ: 25 มกราคม 2016, 11:06:23 »

พี่มีรูปคันเกียร์ กับ เรือนไมล์ไหมครับ.. สงสัยว่ามันตัวไหนแน่.. ผมได้มาไม่ครบครับ..

รูปแทนละกัน แบบนี้แต่ไม่มีเคฟล่าพื้นหลัง

ไฟเรืองแสงจะเป็นสีส้ม ดูได้จากกระทู้นี้ละกัน...
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169234.1320

ส่วนคันเกียร์ ทรงเหมือนแบบเดิม แต่สิ่งที่เพิ่มมาคือ
1. มีเลข 1 เพิ่มเข้ามา
2. มีมอเตอร์ล๊อคเกียร์ P ถ้าจะต่อครบ แค่เดินไฟไปที่ไฟกุญแจ เพื่อให้ปลดล็อคเมื่อติดเครื่อง
3. มีรูให้เสียบกุญแจสำหรับปลดเกียร์ P ได้ ตอนดับเครื่องอยู่

แล้วตกลงว่า ปอด 2 หยัก ระบบเกียร์มันเป็น D4 2 1 ใช่ไหมครับ.. D3 ต้องใช้ สวิตช์ over drive  ตกใจ

ถูกต้องครับ

ake_farlikit
เข้าวงการ
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2016, 19:09:57 »

สุดยอด จริงๆ  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
Paky
เข้าวงการ
*

« ตอบ #63 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2016, 14:57:27 »

คุณคือไอเด้าของผม
tongkp
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #64 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2020, 11:44:02 »

รบกวนสอบถามครับพี่ ตอนทุบซุ้มเกียร์ใช้แก็สช่วยรึเปล่าครับ
แล้วระบบไฟถ้าได้เครื่องB20B ออเทีย แปลงเยอะรึเปล่าครับ (ซีวิค97 ออโต้) พอดีกำลังสนใจจะวางครับ
ขอบคุณ ลังเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2020, 14:51:30 โดย tongkp » บันทึกการเข้า
KaitlynnKittie
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2021, 14:19:19 »

นั่นเป็นวิธีที่ไร้สาระมากในการจัดการกับคาสิโนออนไลน์ที่เรารู้จัก นั่นอาจเป็นเรื่องยากมากสำหรับเราทุกคน และมันยากมากสำหรับเราทุกคน ณ จุดนี้ คุณต้องตรวจสอบให้แน่ใจว่ามันใช้งานได้ดีสำหรับพวกเราทุกคนและถ้ามันต้องเป็นอันที่ถูกต้องด้วย https://luckyslots.com/en/categories/video-slots
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: >> โครงการคืนชีพรถจ่ายตลาด วาง B20 เอง