ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
18 เมษายน 2024, 13:15:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอวิธีถอดแผงตรงที่ปิดช่องรับลมด้านหน้ารถ Civic ตาโตหน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีถอดแผงตรงที่ปิดช่องรับลมด้านหน้ารถ Civic ตาโตหน่อยครับ  (อ่าน 5348 ครั้ง)
tsrawut
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 10:18:45 »

รบกวนขอวิธีการถอดแผงด้านหน้าตรงช่องที่รับลมเข้าด้านหน้ารถ Civic ตาโตหน่อยครับ
ช่วงนี้มีกลิ่นจากภายนอกเข้าห้องโดยสารมากขึ้น จะปิดตรงหลังตู้แอร์ด้านในเลยก็ต้องปล่อย
น้ำยาแอร์ออกเลยว่าจะลองเปิดช่องลมเข้าด้านหน้ารถแล้วปิดดูก่อนแต่ยังไม่แน่ใจเรื่องวิธีถอด
อย่างละเอียดกลัวเดี๋ยวตัวล๊อคจะหักซะหมด ใครมีรูปรายละเอียดวิธีการถอดเพื่อทำการปิดช่องนี้
ช่วยบอกหน่อยครับ เคยเห็นมีบางคนลงบ้างแล้วแต่อยากให้ชี้จุดที่ถอดแต่ละส่วนอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

hs2cbp
อาจารย์ปู่

ตู่ @ ระยอง 0634659653

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 10:42:10 »

รบกวนขอวิธีการถอดแผงด้านหน้าตรงช่องที่รับลมเข้าด้านหน้ารถ Civic ตาโตหน่อยครับ
ช่วงนี้มีกลิ่นจากภายนอกเข้าห้องโดยสารมากขึ้น จะปิดตรงหลังตู้แอร์ด้านในเลยก็ต้องปล่อย
น้ำยาแอร์ออกเลยว่าจะลองเปิดช่องลมเข้าด้านหน้ารถแล้วปิดดูก่อนแต่ยังไม่แน่ใจเรื่องวิธีถอด
อย่างละเอียดกลัวเดี๋ยวตัวล๊อคจะหักซะหมด ใครมีรูปรายละเอียดวิธีการถอดเพื่อทำการปิดช่องนี้
ช่วยบอกหน่อยครับ เคยเห็นมีบางคนลงบ้างแล้วแต่อยากให้ชี้จุดที่ถอดแต่ละส่วนอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ก้านปัดน้ำฝนออก ยกออกทั้งพวง

งัดพุ๊ก A ขึ้นตรงๆ ให้หลุกล็อค แล้วดึงขึ้น  --> เตรียมหาอะไหร่ ไว้ได้เลย ของผมงัดมา หักคาทุกตัว เพราะพลาสติกมันกรอบ  ร้องไห้
มุนพุก B มาที่ตำแหน่ง 90 องศา แล้วดึงขึ้นตรงๆ --> อันนี้ ก็หมุนดีๆ มีหักเหนือนกัน  ร้องไห้

เมื่อถอดพุกออกหมดแล้ว ก็ ขยับ ปิดกระโปรงรถ ลองหาตำแหน่ง ดีๆ จะถอดออกได้ ไม่ต้องถอดกระโปรงออก ( อายเขา ถอดกระโปรง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

อันนี้ แบบ คร่าวๆ ลองดตัวอย่าง

http://www.ek9.org/forum/other-technical/22987-replacing-windscreen-wiper-assembly.html

* wiper.JPG (73.6 KB, 638x592 - ดู 1397 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2013, 11:06:26 โดย hs2cbp » บันทึกการเข้า
tsrawut
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 13:56:38 »

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยววันหยุดจะลองทำตามดูครับ
pudpongvip
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กันยายน 2013, 02:18:04 »

ขอบคุณครับ

mighe
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กันยายน 2013, 08:01:39 »

ขอบคุณครับ

ถอดออกตัวหนึ่งไปเทียบที่ร้านได้เลยครับ หักแน่นอน เพราะมันโดนแดดแล้วกรอบไปหมด
ช่องจะอยู่ทางด้านคนนั่งครับ บิดกุญแจแล้วปิดปุ่มที่ช่องหมุนลมครับ มันจะเปิดช่องรับลมข้างนอกเข้า ของผมยางมันเสื่อมอ่ะ แกะที่หนึ่งแต่ไม่ได้เปลี่ยน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอวิธีถอดแผงตรงที่ปิดช่องรับลมด้านหน้ารถ Civic ตาโตหน่อยครับ