ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
19 เมษายน 2024, 10:50:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: ....งาน Honda Day Live Night Race 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ....งาน Honda Day Live Night Race  (อ่าน 69015 ครั้ง)
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #160 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 19:51:00 »

ได้ข่าวฝนตกนี่นา สงสารรถอ่ะ เศร้า

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #161 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 20:46:17 »

ได้ข่าวฝนตกนี่นา สงสารรถอ่ะ เศร้า
ด้วยความเคารพนะครับน้า

ผมว่ามันก็คงไม่แย่มากมั้งครับน้า ผมเห็นน้าบ่นเรื่องที่จอดรถบ้าง สงสารรถบ้าง
ผมว่าทุกๆคนที่ไปร่วมงาน ก็รักรถทุกคนแหละครับน้า แต่ในเมื่อมันออกมาในรูปแบบนี้
The Show Must Go On ครับน้า ผมนับถือคลับที่ไปเข้าร่วมงานมากครับ ทั้งจอดกลางแดด ทั้งจอดลานดิน ทั้งฝนตก แต่อย่างน้อยก็ยังไปร่วมกิจกรรมกัน รถที่ไปก็แต่งไปไม่น้อย อาจจะมากกว่าคลับที่ไม่ได้เข้าร่วมงานด้วยซ้ำ

ฝนตก ลานดิน ทางรุกรัง มันก็มีอยู่ตามท้องถนน หนทางของเมืองไทยนี่ครับ หรือน้าจะไม่เอารถออกมาขับหากฝนตก หรือพอเจอทางลานดิน น้าจะวกรถกลับ

เอาน่าน้า อย่าไปซีเรียสเลยน้า รถเลอะยังล้างได้ เสียเงินแต่งรถได้ ผมว่าเสียค่าล้างรถนิดหน่อย
ผมว่าไม่น่าจะเป็นไรมากมั้งครับน้า

ถ้าผมพูดแรงไป ขออภัยนะครับน้า อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2012, 20:50:11 โดย Notesamit » บันทึกการเข้า

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #162 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 20:52:05 »

ด้วยความเคารพนะครับน้า

ผมว่ามันก็คงไม่แย่มากมั้งครับน้า ผมเห็นน้าบ่นเรื่องที่จอดรถบ้าง สงสารรถบ้าง
ผมว่าทุกๆคนที่ไปร่วมงาน ก็รักรถทุกคนแหละครับน้า แต่ในเมื่อมันออกมาในรูปแบบนี้
The Show Must Go On ครับน้า ผมนับถือคลับที่ไปเข้าร่วมงานมากครับ ทั้งจอดกลางแดด ทั้งจอดลานดิน ทั้งฝนตก แต่อย่างน้อยก็ยังไปร่วมกิจกรรมกัน รถที่ไปก็แต่งไปไม่น้อย อาจจะมากกว่าคลับที่ไม่ได้เข้าร่วมงานด้วยซ้ำ

ฝนตก ลานดิน ทางรุกรัง มันก็มีอยู่ตามท้องถนน หนทางของเมืองไทยนี่ครับ หรือน้าจะไม่เอารถออกมาขับหากฝนตก หรือพอเจอทางลานดิน น้าจะวกรถกลับ

เอาน่าน้า อย่าไปซีเรียสเลยน้า รถเลอะยังล้างได้ เสียเงินแต่งรถได้ ผมว่าเสียค่าล้างรถนิดหน่อย
ผมว่าไม่น่าจะเป็นไรมากมั้งครับน้า

ถ้าผมพูดแรงไป ขออำยนะครับน้า อายจัง
ก็คิดดุนะ ฮอนด้าอยากได้รถไปร่วมงานเยอะๆแต่ไม่ลงทุน
และใครที่คิว่าการที่น้าเอารูปงานมาลงเพื่อบ่นนุ่นบ่นนี่ แล้วไม่พอใจก้ไม่เป้นไรนะครับ เพราะน้าไม่แคร์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพราะฮอนด้าไม่แฟร์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #163 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 22:01:33 »

ก็คิดดุนะ ฮอนด้าอยากได้รถไปร่วมงานเยอะๆแต่ไม่ลงทุน
และใครที่คิว่าการที่น้าเอารูปงานมาลงเพื่อบ่นนุ่นบ่นนี่ แล้วไม่พอใจก้ไม่เป้นไรนะครับ เพราะน้าไม่แคร์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพราะฮอนด้าไม่แฟร์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
. ผมนี่แหละครับไม่พอใจน้าทั้งเรื่องคำพูดและการวางตัว คนเราเป็นผู้ใหญ่แต่วางตัวแบบนี้น้าเคยนึกถึงคนทำงานอย่างพวกผมมั้ยครับ เสียสละเวลามาทำเพื่อให้ทุกคนใน Wep ได้พบปะสังสรรค์กัน ได้พบเจอกันและทำกิจกรรมร่วมกันมากกว่ามานั่งห่วงรถตัวเองครับ น้าไม่ได้มางานน้าคงไม่รู้อะไรเต็มที่น้าก็ไม่รับข่าวสารจากคนอื่นแล้วก็มาพิมพ์ ข้อความบางข้อความช่างบั่นทอนคนทำงานยิ่งนัก ผมอ่านแล้วก็เริ่มหมดความศรัทธาในตัวน้ามากครับ ผมเสียใจกับอาการของน้าในกระทู้นี้มากครับ ถ้าน้าไม่พอใจคำพูดผมก็ต่างคนต่างอยู่ แต่ถ้าน้ายอมรับฟังเสียงจากคนทำงานบ้างผมก็ไม่มีอะไรคบกันต่อ ผมไม่อยากค้างคา ถ้าน้าจะให้ผมโทรหาน้าบอกได้เลยผมพร้อมจะชี้แจงครับ ดูท่าทางเสียงของน้าจะมีอิทธิพล Honda มากขอให้น้าประสบความสำเร็จนะครับ แต่พวกผมแค่หาที่เจอกันในสถานที่ใหม่ๆสิ่งที่เรียกร้องพวกผมไม่มีอะไรมากนอกจากคำว่ามิตรภาพของ WLC ครับ ด้วยความเคารพน้าหยุดเถอะ...

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

NATASHA
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #164 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 22:05:44 »

ไม่พอใจ Honda ไปลงที่นี่เลยครับ http://www.facebook.com/EnjoyHonda
อย่ามาจิกกัดน้องๆที่มันร่วมกิจกรรมด้วยใจเพื่อ WLC
พวกมันเหนื่อย ร้อน เสียสละและไม่มีอะไรตอบแทน

Coupe Racing>>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,95643.0.html >> CIVIC CLUB # 672 : AYUTTHAYA
keema_6
Gold Member
เจ้าสำนัก

อาร์มคับ มาช้ากลับก่อน

« ตอบ #165 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 22:15:41 »

ชัดเจน

รถเล็กๆเด็กๆทำ สไตล์ผม http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=149462.0
tdcub
Sponsor
อาจารย์ปู่

No.767

« ตอบ #166 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 23:12:27 »

ขอบคุณWLCและเพื่อนๆที่มาร่วมงาน<โก้&ลี่ช่วยดูแลรถให้>
ยินดีที่ได้เจอเพื่อนๆทุกคนนะครับ โอกาศหน้าเจอกันใหม่
 จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ของแต่งใหม่แท้ เทียม
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111129.0.html
ของแต่งมือ2 สภาพดี-มาก
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111327.0.html
ตี๋ tel : 089-7979-379
patiwedh
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ทำไป ซ่อมไป กับ EK ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป

« ตอบ #167 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 23:20:32 »

รถพี่ตี๋ครบๆเลย เสียดายไม่เจอตัวผมกลับก่อน แต่รถที่ไปงานสวยๆทั้งนั้นคับ DC5 มาเพียบเลย

ชีวิตเปรียบดั่งสายน้ำที่ไม่มีวันไหลย้อนกลับ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,90940.0.html
Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #168 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 23:20:43 »

เข้าใจ Honda ตรงที่พื้นที่จอดรถจำกัด ตรงนั้นก็ใกล้งานสุด คนเข้าไปเดินดูได้ ถ้าไปจอดไกล คนก็ไม่เดินไปดู

ถ้าจะโรยหินก็ใช้งบประมาณสูงมาก ต้องขออนุญาติพื้นที่ ซึ่งปกติจะมีเวลาให้จำกัด เพราะไปเช่าเค้าเอา

รถเตี้ยๆก็เข้ากันสบายครับ ยกเว้นจะเตี้ยมากๆ ก็เจอน้อยคัน

ถึงจะทำได้ไม่ดีเท่าพัทยา บูทน้อย แต่ก็ใกล้ staff Honda support ดี บริการดี

ขากลับดินเปียกก็เห็นเละกันแค่ยางล้อ กะรองเท้า กลับบ้านล้างออกไม่มีปัญหาครับ

ขอบคุณ staff คลับมากๆ

* IMG_2761.JPG (63.85 KB, 643x480 - ดู 1372 ครั้ง.)

non_cv96
จอมยุทธ

สุพรรณฯ - แจ้งวัฒนะ

« ตอบ #169 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 23:47:19 »

ความเห็นในส่วนตัวของผมนะครับ ผมก็โอเคกับงานนี้นะครับ ถึงสถานที่อาจจะไม่ค่อยดูดี แต่การที่เราได้ไปเจอกับเพื่อนๆ ที่ขับฮอนด้าด้วยกัน และก็มารวมตัวกันจำนวนขนาดนี้ ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ
สรุปแล้ว ผมชอบนะครับ แล้วก็คลับ WLC ของเราก็อบอุ่นมากๆๆๆๆ ครับ  คนอื่นจะคิดอย่างไรผมไม่สน  จบ.....

patiwedh
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ทำไป ซ่อมไป กับ EK ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป

« ตอบ #170 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 23:49:49 »

ชอบตรงที่ทุกคนรักรถ  หลังฝนตก ออกมาเช็ดกันใหญ่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดั่งสายน้ำที่ไม่มีวันไหลย้อนกลับ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,90940.0.html
ek_eak
+ + + เอก . . . จิ๋ว จิ๋ว หุหุ + + +
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #171 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 00:05:55 »

เข้าใจ Honda ตรงที่พื้นที่จอดรถจำกัด ตรงนั้นก็ใกล้งานสุด คนเข้าไปเดินดูได้ ถ้าไปจอดไกล คนก็ไม่เดินไปดู

ถ้าจะโรยหินก็ใช้งบประมาณสูงมาก ต้องขออนุญาติพื้นที่ ซึ่งปกติจะมีเวลาให้จำกัด เพราะไปเช่าเค้าเอา

รถเตี้ยๆก็เข้ากันสบายครับ ยกเว้นจะเตี้ยมากๆ ก็เจอน้อยคัน

ถึงจะทำได้ไม่ดีเท่าพัทยา บูทน้อย แต่ก็ใกล้ staff Honda support ดี บริการดี

ขากลับดินเปียกก็เห็นเละกันแค่ยางล้อ กะรองเท้า กลับบ้านล้างออกไม่มีปัญหาครับ

ขอบคุณ staff คลับมากๆ

เห็นด้วยนะครับ ที่ไปวันนี้ เท่าที่เห็นพื้นที่ปูน ส่วนใหญ่ก็เป็นที่สนามแข่งรถ และเตรียมรถสำหรับแข่ง เพราะเค้าก็คงไม่

ให้รถที่จะแข่งมาจอดบนลานดินหรอก หากเกิดมีเสดโคลนติดล้อมา อาจเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น

และลานจอดรถสำหรับโชว์รถของคลับก็ไม่ต้องเดินไปไกล ทีจอดรถสำหรับคนไปดูก็ไม่ไกลมาก เค้าเปิดลานใหม่ให้

จอด ฝั่งตรงข้ามสนามแข่ง ตอนแรกนึกว่าต้องไปจอดลานหลังอิมแพคอารีน่าซะแล้ว เดินตั้งไกลกว่าจะถึงงาน

ฝนก็มีตกบ้าง มองโลกในแง่ดี บรรยากาศครื้มๆทำให้วันนี้ไม่มีแดด ไม่งั้นก็คงร้อนมาก

ไปวันนี้ก็ยังไม่รู้จักใครซะที จัดกิจกรรมคราวหน้าคงจะได้รู้จักกันนะครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Kwang K9
16/07/2013-15/07/2014.
ศิษย์พี่

« ตอบ #172 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 01:06:23 »

งานจัดดีกิจกรรมครบ สตาฟWLCน่ารักมากเทคแคร์เอาใจใส่ทั่วถึง สมาชิกอบอุ่นเป็นกันเอง รถแต่งแต่ละคันสวยๆหล่อๆไม่กลัวดินไม่กลัวฝนเลยคับ ได้ทั้งมิตรภาพและความสนุกกลับบ้านกันไปครับ   จุมพิต จุมพิต
pui BIG CAR
01/01/2016-31/12/2016
Sponsor
อาจารย์ปู่

ฺBY Show Room " A LOT OF CAR "

« ตอบ #173 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 01:09:49 »

พี่ตี๋ครับ ผมช่วยดูด้วย5555555

แต่ขำ เสียใจแต่น้าไม่แคร์. สบายๆ
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #174 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 01:36:49 »

ขอบคุณWLCและเพื่อนๆที่มาร่วมงาน<โก้&ลี่ช่วยดูแลรถให้>
ยินดีที่ได้เจอเพื่อนๆทุกคนนะครับ โอกาศหน้าเจอกันใหม่
 จุมพิต จุมพิต จุมพิต

พี่ตี๋ ไอโก้หนีไปนอนในเข่งครับพี่

ส่วนติงลี่ก็เมาแอ๋ คาเสื่อเลยยย   

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปล. สนุกดีครับ เจอเพื่อนๆ ในหลายๆ คลับ ของกิน ครบครัน   แถมมีกิจกรรมอื่นๆ อีกเยอะแยะ ต้องขอชื่นชมทางผู้จัดงาน กับสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ เทียบกับแค่ที่จอดลานดิน แค่นี้ ถือว่าเล็กน้อยมากครับ ยอมรับว่าผิดคาดมาก จริงๆ กับสิ่งที่เห็นตามเวปในตอนแรกก่อนวันงาน จนไปเดินพิสูจน์ด้วยตัวเองนี่แหละครับ ก็อย่างว่าแหละครับ สิบปากว่า ไม่เท่ากับลองพิสูจน์ดูเอง  รถเลอะล้างเดี๋ยวก็ออก   แต่มิตรภาพยังไงก็เหนียวแน่น แดดร้อน ฝนตก พวกเราก็ยังอยู่ร่วมกัน    ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม   

noon mugen
จอมยุทธ

« ตอบ #175 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 01:45:10 »

ยิ้ม สนุกมากมาย ได้ช่วยพี่ๆขายเสื้อ คลับ ด้วยและก้อได้เอา อสิโม่ ตัวใหญ่ไปช่วยเรียกลูกค้าซื้อเสื้อด้วย สนุก อบอุ่น มากคัยไม่ได้มางานนี้ เสียดายมากอ่ะ อ้อ ได้ของแจก เพียบ ปีหน้าต่อให้พายุเข้า ก้อจาไปอีก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม จุมพิต

จงคิดทุกคำที่พูด แต่อย่าพูดทุกคำที่คิด เพราะจะผิดทุกครั้งที่พูด
pimarn
จอมยุทธ

« ตอบ #176 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 02:47:19 »

สวยๆ ทั้งน่าน สาวอ่า  ยิ้ม

ไปตอนงานไกล้เลิก ติดไฟแดงอยู่มีแต่รถแรงเล่นเอา vtac ไม่ได้ปิดเลย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

* IMG317.jpg (36.09 KB, 448x336 - ดู 1137 ครั้ง.)

* IMG316.jpg (32.79 KB, 448x336 - ดู 1159 ครั้ง.)
kk-2522
01/05/2016-30/04/2017'
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #177 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 08:28:07 »

ความเห็นในส่วนตัวของผมนะครับ ผมก็โอเคกับงานนี้นะครับ ถึงสถานที่อาจจะไม่ค่อยดูดี แต่การที่เราได้ไปเจอกับเพื่อนๆ ที่ขับฮอนด้าด้วยกัน และก็มารวมตัวกันจำนวนขนาดนี้ ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ
สรุปแล้ว ผมชอบนะครับ แล้วก็คลับ WLC ของเราก็อบอุ่นมากๆๆๆๆ ครับ  คนอื่นจะคิดอย่างไรผมไม่สน  จบ.....

ผมร้อนมากครับ 555  กว่าจะถึงงาน ล้างรถ 3 รอบ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤศจิกายน 2012, 08:31:17 โดย kk-2522 » บันทึกการเข้า

Accessorie BY kob  084 7163731
wave za
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

HONDA POWER

« ตอบ #178 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 13:58:50 »

ขับกับบ้านง่วงมากคับ แต่คนในคลับสนุกมากมายคับ...ก่าถึงนครสวรรค์ กาแฟตลอดทาง... เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #179 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 14:34:37 »

ขับกับบ้านง่วงมากคับ แต่คนในคลับสนุกมากมายคับ...ก่าถึงนครสวรรค์ กาแฟตลอดทาง... เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ยิงฟันยิ้ม

sticker เป็นแค่เปลือกนอก จุดประสงค์ของ club คือการเข้ามามีส่วนร่วมซึ่งกันและกัน ไม่ใช่แค่หวังใน sticker แล้วก็หายไป ซึ่ง ถึงแปะไป ก็ไม่มีใครรู้จัก sticker นั้นก็ไม่มีความหมาย

..........I Love Civic........( ^ _ ^ )...
Kwang K9
16/07/2013-15/07/2014.
ศิษย์พี่

« ตอบ #180 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 14:45:33 »

ใจมาก มาจากนครสวรรค์นะคับ
sombutsiri
Gold Member
เจ้าสำนัก

Nutt UNC Pattaya No.777

« ตอบ #181 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 15:10:07 »

เจ็บตรงที่ว่าเป็นสนามวิ่งฟายนี่แหล่ะ อายจัง อายจัง สนามวิ่งฟายเทศบาลลงทุนหลายล้านนะค้าบ อย่าเอาความคิดส่วนบุคคลทำให้พวกกระผมชาวชลบุรีต้องถูกมองไปในทางลบเลยคับ ประกอบกับเป็นจังหวะที่ชาวบางแสนถอนตัวพอดีเนื่องจากมีภาระกิจที่ต้องไปเยือนพี่น้อง WLC ชาวระยองที่หายไป เลยกลับกลายว่าแอนตี้งาน
ขอประกาศ ณ.ตรงนี้นะครับ
พวกผมชาวชลบุรี บางแสนไม่ได้แอนตี้ทั้งทางงานและคณะทีมจัดกิจกรรมจาก WLC แต่อย่างใด และไม่พอใจอย่างยิ่งที่มีการเอาสนามวิ่งฟายหน้าบ้านผมไปเปรียบเทียบแบบนั้น มันทำให้ดูโหดร้ายเกินไปนะครับ ผมถือว่าการกระทำดังกล่าวกลุ่มผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องแต่อย่างใด ไม่ปั่นกระแส ส่วนน้าทอมครับ ผมถือว่าน้าโตแล้วนะครับ ขอให้โชคดีกับคำพูดที่ว่า "น้าไม่แคร์"
จบข่าวครับ...By 1 ในครอบครัว WLC ระแวกชลบุรี บางแสน ในฐานะตัวแทนหลายๆคน

ถึงจะต้อยต่ำเพียงยอดหญ้า......แต่ก็ยังสำนึกถึงคุณค่าของดิน
DUSITTO
ศิษย์พี่

Dusitto

« ตอบ #182 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 15:33:20 »

เสียดายไม่ได้ไป 
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #183 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 15:35:24 »

เจ็บตรงที่ว่าเป็นสนามวิ่งฟายนี่แหล่ะ อายจัง อายจัง สนามวิ่งฟายเทศบาลลงทุนหลายล้านนะค้าบ อย่าเอาความคิดส่วนบุคคลทำให้พวกกระผมชาวชลบุรีต้องถูกมองไปในทางลบเลยคับ ประกอบกับเป็นจังหวะที่ชาวบางแสนถอนตัวพอดีเนื่องจากมีภาระกิจที่ต้องไปเยือนพี่น้อง WLC ชาวระยองที่หายไป เลยกลับกลายว่าแอนตี้งาน
ขอประกาศ ณ.ตรงนี้นะครับ
พวกผมชาวชลบุรี บางแสนไม่ได้แอนตี้ทั้งทางงานและคณะทีมจัดกิจกรรมจาก WLC แต่อย่างใด และไม่พอใจอย่างยิ่งที่มีการเอาสนามวิ่งฟายหน้าบ้านผมไปเปรียบเทียบแบบนั้น มันทำให้ดูโหดร้ายเกินไปนะครับ ผมถือว่าการกระทำดังกล่าวกลุ่มผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องแต่อย่างใด ไม่ปั่นกระแส ส่วนน้าทอมครับ ผมถือว่าน้าโตแล้วนะครับ ขอให้โชคดีกับคำพูดที่ว่า "น้าไม่แคร์"
จบข่าวครับ...By 1 ในครอบครัว WLC ระแวกชลบุรี บางแสน ในฐานะตัวแทนหลายๆคน
จุมพิต
ผมขอแจ่งง่ายๆนะครับ ที่ทางกลุ่มผมไม่ไปนะครับ เพราะทางผมมีทำงานช่วงเช้าเลยได้คุยกันแล้วว่าจะติดปัญหาเรืองการเดินทาง เลยจะเปลี่ยนไปทำบุญกัน ที่วัดช่องแสมสาร และก็ไปพบปะกับสมาชิค WLC ที่ระยองด้วย   และระหว่างเดินทางได้มารู้ข่าวที่น้าทอมมาโพสว่าที่จัดงานเป็นสนามวิ่งควาย  ผมฟังแล้วยังเซ็งเลย
เอาชัดชัดๆเลยนะครับ น้าทอมไม่เกียวข่องอะไรกับกลุ่มบางแสนลั้นลาแต่อย่างได้ และกลุ่มในเฟส ผมก็ได้แบน น้าทอม ออกไปจากกลุ่มแล้ว 
อย่างที่ผมเคยพูดกับหลายๆคน   จะเป็นผู้ใหญ่ให้เด็กเคารพ  หรือจะเป็นผู้ใหญ่ให้เด็กมันด่าเอา   น้าทอมครับถ้าน้าเปลี่ยนนิสัยซะใหม่น้าจะเป็นผู้ใหญ่ที่น่าเค้ารพมากๆ     ผม ยังคงรัก Welovecivic เหมือนเดิม  แต่คนเราก็มีอุดมการและแนวคิดที่ไม่เหมือนกัน อยากมองว่าผมแตกแยก ผมก็ยังเป็น โบ ณ.บางแสน เหมือนเดิม    ผมต้องขอโทษชาวชลบุรีด้วนนะครับถ้าใครไม่พอใจในเหตุการครั้งนี้ เศร้า   Bo เจ้าคณะตำบล Bangsaen Lun-la   จุมพิต

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #184 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 16:10:25 »

การที่น้าเอารูปมาลงแล้วเปรียบเทียบว่าไม่มดีอย่างงั้นอย่างงี้ จุดประสงค์ผมว่าไปที่งานhonda ไม่มีเจตนาอะไรที่จะทำให้แตกแยกเลย น้าไม่ชอบการจัดงานไม่พอใจที่จอดเหมือนคนอื่นที่เค้าเห็นแล้วแสดงความรู้ออกมา มันผิดไหมครับ งงเหมือนกันว่ากลายเป้นประเด็นไปได้ไง พวกราไปงานกันก็ดีอยุ่แล้วสนับสนุนไม่ได้แอนตี้ไม่ได้บอกว่าไม่ให้ไป  เข้าใจกันไปคนละทาง ต่างคนต่างความคิดมันก็เลยเป็นเรื่องขึ้นมาใหญ่โต  น้าเห้นรูปในเฟสแล้วเขาแสดงความคิดเห้นกันออกมาน้าก็เลยอยากให้พวกเราเห้นว่าเขาจัดแบบนี้ๆนะทำไมถึงกลายเป้นแบบนี้ไม่ดีเลยอะไรแบบนี้ไม่ใช่จะมากลายเป้นว่าน้าทำให้แตกแยกกันซะงั้น เฮ่อ  อยู่มา6 ปีกว่าจนถึงวันนี้ทุกอย่างยังเหมือนเดิม  ไม่เคยมีความคิดที่จะทำร้ายคลับเลย  กลับจะเฮฮา จริงๆตั้งใจให้เป้นเรื่องเฮฮานะรูปลานจอดเนี่ย กลายเป้นประเด็นซะ    อย่าตีความหมายการสื่อสารของน้าผิดนะครับ 

kak1982
ศิษย์พี่

รถไม่แรง แอบแซงเอาก็ได้

« ตอบ #185 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 16:12:24 »

ผมว่าการจัดงานก็โอเคนะ ผมขับรถไปเค้าเห็นเป็นรถ Honda ก็พาไปหาที่จอดทั้งที่ไม่ได้เอารถมาโชว์
ผมว่าลานจอดก็ไม่ได้เละมาก รถผมกลับบ้านสภาพเอี่ยมเหมือนเดิม   ( แค่ออกความคิดเห็นเฉย ๆนะครับ )

* 485116_367623719994873_1261384304_n.jpg (92.5 KB, 960x720 - ดู 1101 ครั้ง.)

* 305617_367622676661644_859283741_n.jpg (78.03 KB, 960x720 - ดู 1094 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤศจิกายน 2012, 18:22:09 โดย kak1982 » บันทึกการเข้า

system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #186 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 16:58:50 »

ความไม่น่าเอามาเผยเลยน่าจะให้เซอไพรท์กันพรุ่งนี้ไปถึงแล้วจะทำหน้าไงอ่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
งั๊นน้าอธิบายข้อความที่ดูเหมือนรอสมน้ำหน้าคนที่ไปงานนี้ทีครับ ขอชัดๆครับน้าเพื่อแสดงความจริงใจครับ

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #187 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 17:10:00 »

งั๊นน้าอธิบายข้อความที่ดูเหมือนรอสมน้ำหน้าคนที่ไปงานนี้ทีครับ ขอชัดๆครับน้าเพื่อแสดงความจริงใจครับ
น้าบอกว่าความจริงไม่น่าเอารูปมาให้เห้นกันเลย จะได้เซอไพรส์คนที่ไปงานว่าจะรู้สึกยังไงบ้าง  คงจะตะลึง ตกใจไปตามๆกันอ่ะนะ นั่นไงเข้าตัวซะงั้นใช้อีโมแสดงอารมณ์ผิดเป้นเหตุจนได้

Beaver
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #188 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 17:35:47 »

http://www.facebook.com/groups/146909122003455/

Unity Honda เป็นคลับที่ปฏิเสธการไปร่วมงาน และเป็นทีมเดียวที่ปฏิเสธ
เทียบเชิญจาก GP Group และ Honda ในการเข้าร่วมประชุม Car Club
ครั้งที่ 2

และทาง Unity Honda ก็ประกาศอย่างชัดเจน ว่าจะไม่ไปร่วมงานดังกล่าว
จากกระแสที่มีคนเอาคำพูดไปใช้ใน WLC มาจากคำพูดของสมาชิก Unity Honda
แต่คำพูดที่เราใช้ใน Unity เราก็มีเหตุผลของเรา เว็บอื่น ๆ เค้าก็มีเหตุผลของเค้า
ไม่ควรจะเอาคำพูดในเว็บนึง ไปใช้อีกเว็บนึง

ทาง Unity Honda เรามีจุดยืนของเราที่ชัดเจน การไปหรือไม่ไปร่วมงานเป็นความ
เห็นจากมติส่วนใหญ่ของสมาชิก Unity Honda เท่านั้น เราไม่ได้ต้องการชักจูง หรือ
จูงใจให้ใครไป หรือไม่ไปร่วมงาน ทุกคลับ และทุกคนโต ๆ กันแล้วย่อมมีเหตุผล
ของตัวเอง

คำพูด หรือภาพที่เผยแพร่ออกไปนอกเหนือจากใน FB ส่วนตัว หรือ FB ของ Unity
เองเราไม่สามารถควบคุม และจะไม่รับผิดชอบต่อข้อขัดแย้งใด ๆ ทั้งสิ้นนะครับ
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #189 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 17:59:58 »

http://www.facebook.com/groups/146909122003455/

Unity Honda เป็นคลับที่ปฏิเสธการไปร่วมงาน และเป็นทีมเดียวที่ปฏิเสธ
เทียบเชิญจาก GP Group และ Honda ในการเข้าร่วมประชุม Car Club
ครั้งที่ 2

และทาง Unity Honda ก็ประกาศอย่างชัดเจน ว่าจะไม่ไปร่วมงานดังกล่าว
จากกระแสที่มีคนเอาคำพูดไปใช้ใน WLC มาจากคำพูดของสมาชิก Unity Honda
แต่คำพูดที่เราใช้ใน Unity เราก็มีเหตุผลของเรา เว็บอื่น ๆ เค้าก็มีเหตุผลของเค้า
ไม่ควรจะเอาคำพูดในเว็บนึง ไปใช้อีกเว็บนึง

ทาง Unity Honda เรามีจุดยืนของเราที่ชัดเจน การไปหรือไม่ไปร่วมงานเป็นความ
เห็นจากมติส่วนใหญ่ของสมาชิก Unity Honda เท่านั้น เราไม่ได้ต้องการชักจูง หรือ
จูงใจให้ใครไป หรือไม่ไปร่วมงาน ทุกคลับ และทุกคนโต ๆ กันแล้วย่อมมีเหตุผล
ของตัวเอง

คำพูด หรือภาพที่เผยแพร่ออกไปนอกเหนือจากใน FB ส่วนตัว หรือ FB ของ Unity
เองเราไม่สามารถควบคุม และจะไม่รับผิดชอบต่อข้อขัดแย้งใด ๆ ทั้งสิ้นนะครับ

ถ้าเป้นการเข้าใจผิดไปใหญ่แล้วครับ เต้พี่ขอโทษด้วยนะ ถ้าทำให้ทางunityเสียหาย แต่เรื่องนี้มันเป้นเรื่องเพียงการไม่พอใจทางการจัดงานของฮอนด้าเท่านั้นที่กลุ่มคนในเฟสแสดงความคิดเห้นกันออกมา    ไม่เกี่ยกวับเรื่องที่unity ไม่ไปร่วมงานแต่อย่างใดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤศจิกายน 2012, 18:15:05 โดย ทอม_อีเค » บันทึกการเข้า

@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #190 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 18:38:20 »

หนองคาย หนาวมาก

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
sombutsiri
Gold Member
เจ้าสำนัก

Nutt UNC Pattaya No.777

« ตอบ #191 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 19:51:32 »

หนองคาย หนาวมาก
พัทยาน้ำท่วมง่ะ

ถึงจะต้อยต่ำเพียงยอดหญ้า......แต่ก็ยังสำนึกถึงคุณค่าของดิน
tikzajung
"หำเสน่ห์"
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กูนึกแล้ว ว่ามึงต้องอ่าน

« ตอบ #192 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 19:58:01 »

โกรธ โกรธ โกรธ  ผมไปเย็นๆ กินเบียร์ใครก็ไม่รู้ ป่านนี้โดนด่าฟ้าฝ่าและ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม   

ขอบคุณพี่ๆ ทุกที่เลี้ยงเบียร์นะครับ......เกรงใจจัง

จิ๊บเบียร์ดูคอนเสิร์ต สุดๆ ไปเลย

ชื่อ ติ๊ก นะครับ
ชื่อ FB Pichit Kringon
Line Tikna2431
ขับ Civic EK Lev เขียว ล้อ BBS RS 17 ครับ
NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #193 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 08:46:53 »

ปัญหาเยอะกันนัก ไปปั่น จักรยานกันมั้ย ของแต่ง แพงกว่า EK SI ES เยอะเลยนะ    โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

สังคมออนไลน์ก็ชอบเป็นกันแบบนี้

- ดีแต่พูด ไม่เคยทำ
- ด่าเอามัน
- บ่นเอามัน
- อยากเด่นอยากดัง ในหมู่สังคมออนไลน์

ในฐานะนอดีต Staff ที่ไม่เคยทำอะไรให้คลับ อยากจะบอกว่า คนทำมันเหนื่อย ถ้าจะช่วย ช่วยให้กำลังใจ อย่าบ่น ให้ทีมงานมันท้อแท้

จบข่าว

Pikmi
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #194 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 09:22:34 »

เห็นด้วยกับทั้งสองฝ่ายนะครับ

ผู้จัดงานดันจัดลานจอดรถเทหินคลุกสำหรับคนมางาน แต่รถที่โชว์เป็นลานดิน พร้อมลุยปลัก เฮ้อชีวิต ฮอนด้าเสียเครดิต คราวหน้าเชิญคาร์คลับ ต้องถามว่า ลานดิน หรือ ลานปูน 555 ว่าแต่ใครจะไปงานหน้าล่ะครับ

อีกทางก็เห็นใจผู้จัดงาน นานๆมีฮอนด้ามาเชิญ ต้องจัดเต็มซะหน่อย อุตส่าห์แต่งรถเพิ่มเพื่องานนี้ไม่รู้เท่าไหร่ ยกเลิกไม่ไป หน้าก็ไม่ได้ เงินก็เสียไปแล้วอีก ต่อให้เป็นเลนก็ต้องลุยครับ
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #195 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 09:23:57 »

ปัญหาเยอะกันนัก ไปปั่น จักรยานกันมั้ย ของแต่ง แพงกว่า EK SI ES เยอะเลยนะ    โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

สังคมออนไลน์ก็ชอบเป็นกันแบบนี้

- ด่าเอามัน
- บ่นเอามัน
- อยากเด่นอยากดัง ในหมู่สังคมออนไลน์

ในฐานะนอดีต Staff ที่ไม่เคยทำอะไรให้คลับ อยากจะบอกว่า คนทำมันเหนื่อย ถ้าจะช่วย ช่วยให้กำลังใจ อย่าบ่น ให้ทีมงานมันท้อแท้

จบข่าว

ไปด้วยย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  อายจัง อายจัง

น้าขอโทษนะครับ ที่ทำให้เรื่องไม่เป็นเรื่องไปกันใหญ่ ขอโทษทุคนจริงๆครับ 

My_Mint
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #196 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 09:51:55 »

แบบนี้ฝรั่งเค้าเรียก Finally...

ถ้าข้าน้อยเข้ากรุง  จะขอเจอพวก 'ซุปตาร์ หน่อยนะครับ Notesamit , system-dj , beer4353 , Tingly , เจ้าชายรองเท้าแตะ , Neo  อยากขอลายเซ็น นั่งคุยกันเรื่องคันๆ

Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #197 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 10:05:22 »

แบบนี้ฝรั่งเค้าเรียก Finally...

ถ้าข้าน้อยเข้ากรุง  จะขอเจอพวก 'ซุปตาร์ หน่อยนะครับ Notesamit , system-dj , beer4353 , Tingly , เจ้าชายรองเท้าแตะ , Neo  อยากขอลายเซ็น นั่งคุยกันเรื่องคันๆ

ข้าน้อย ไม่ใช่ 'ซุปตาร์ นะ... แลบลิ้น
ลายเซ็นต์ ไม่ให้ได้ป่ะ เด่วเผื่อเอาเอกสารหนี้ไรมาให้เซ็นต์  ยิงฟันยิ้ม
เอาเป็นชนแก้วแทนแล้วกัน  ยิ้ม

ปล. แล้วจะมาค้างคืนกับ 'ซุปตาร์ องค์ไหนล่ะ
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
toys1924
Gold Member
เจ้าสำนัก

เด็กสิงบูลส์คร้าบ..........

« ตอบ #198 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 12:54:54 »

- ด่าเอามัน
- บ่นเอามัน

จบข่าว

ชอบจัง ข้อความนี้ จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

my car my style....
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #199 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 12:58:18 »

มาๆ เจอกัน     ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: ....งาน Honda Day Live Night Race