ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
26 เมษายน 2024, 11:16:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: CIVIC 2010 จะติดแก๊สของ ENERGY REFORM ตัวไหนดีครับแล้วติดแก๊สดีมัย.. 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: CIVIC 2010 จะติดแก๊สของ ENERGY REFORM ตัวไหนดีครับแล้วติดแก๊สดีมัย..  (อ่าน 12121 ครั้ง)
TANIT
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 16:13:21 »

ผมกำลังคิดว่าจะติดแก๊สดีมัย...ใครที่ติดมาแล้วช่วยให้คำแนะนำด้วยครับและถ้าติดจะติดตัวไหนดี...ขอบคุณครับ
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 19:30:30 »

ติดตัวไหนดี...ก็ต้อง   ADVANCED   OBD   ซิครับ
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 22:54:54 »

ติดตัวไหนดี...ก็ต้อง   ADVANCED   OBD   ซิครับ
ตามราคา
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
TANIT
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 14:23:30 »

ช่วยแนะนำด้วยครับระหว่าง ENERGY REFORM กับ AC อันไหนเหมาะ รบกวนแนะร้านให้ด้วยครับอยู่แถวซีคอนมีร้านไหนดีๆ
e22lnj
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 16:48:19 »

ตามลิงค์เผื่อจะมีประโยชน์
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=146769.0
bordin101
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 09:51:50 »

ของผม civic fd wise edition 2009 ติดของ versus ครับ รายละเอียด
หม้อต้ม tomaseto หัวฉีดแยก เวลาซ่อมสามารถเปลี่ยนเป็นชิ้นได้
3 หมื่นต้นๆ ติดมาเกือบปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาไรนะ น้ำมัน/แก๊ส วิ่งไม่ต่างเลย สงสัยอู่ทำดีมั๊ง
ยี่ห้อไรก็ดีหมดแหละครับ ขึ้นอยู่กับอู่ที่ติดเหมือนคุณ lpgtechgas1 ว่าแหละ
metha
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 07:35:34 »

แนะนำให้ติด E85 
taepk20a
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 18:22:49 »

OBD ครับ
TWISTER
Verified
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 09:54:28 »

ตอบในฐานะที่ทำงานสายใกล้เคียงนะครับ ติดยี่ห้อไหนดี... คำตอบแนะนำนะครับยี่ห้อไหนก็ดีทั้งนั้นแหละครับ แต่ติดตั้งและบริการใกล้บ้านดีที่สุดครับ ส่วนอยากติดตั้งยี่ห้อไหนดี PM มาทาง INBOX นะครับ

ตอบ OBD นั้นสำคัญจริงหรือ? ผมขอแนะนำแล้วกันนะครับ OBD นั้นหากคุณมีกำลังเหลือก็ติดตั้งเถอะครับ มันคือสิทธิแต่การติดตั้งแก๊สจำเป็นมากที่จะต้องตรวจเช็คตามระยะเพื่อปรับจูนหรือแก้ไข ข้อดีของ OBD ไม่น่าจะช่วยเหลือผู้ขับขี่ได้มากแต่น่าจะประหยัดเวลาผู้ติดตั้งมากกว่า เพราะ OBD เป็นการติดตั้งกับออกซิเจน SENSOR ของตัวรถอ่านสัญญาณตาม ฉะนั้นเมื่อรถถูกใช้งานไปเรื่อยๆ ค่าออกซิเจน SENSOR ย่อมมีการผิดเพี้ยนไปตามกาลเวลา เมื่อค่ามันเพี้ยนถามกลับครับ OBD จะอ่านค่าเพี้ยนตามไหมครับ... ซึ่ง OBD ก็จะส่งสัญญาณให้จ่ายแก๊สให้รถวิ่งดีที่สุดท่าที่จะทำได้ เปรียบ OBD ก็เหมือนค่า GAIN ในระบบเครื่องเสียงปรับออโต้ค่า +-10 สังเกตุได้ว่ารถยนต์ที่ติดตั้งแก๊สที่มี OBD จะค่อยๆกินแก๊สมากขึ้นเรื่อยๆ ท้ายสุดเมื่อมันปรับตัวจนไม่ไหวแล้วเราผู้ใช้รถก็ต้องกลับเข้าไปหาอู่อยู่ดี... ลองดูครับ รับปรึกษาให้คำแนะนำครับ
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มกราคม 2014, 15:53:47 »

ยี่ห้อไหนก็ได้ ถ้าเป็นผมจะเลือกอู่ทีมีมาตรฐานเป็นสำคัญ ยี่ห้อนั้นตามมา การรับประกัน การดูแลลูกค้า ที่น่าไว้ใจได้ เน้นเรื่องความปลอดภัยไว้ครับ ยี่ห้อเรื่องรองครับ เอนเนอร์จี เวอซุส เอจี อะไรก็แล้วแต่ครับ
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มกราคม 2014, 15:57:13 »

แต่ผมยังใช้ระบบดูดอยู่ครับ หม้อต้มโทมาเซตโต้ ของคุณภาพดีครับ ใช้มาห้าปีแล้ว เพิ่งเปลี่ยนกรองแก๊สไปอันหนึ่ง และยางโอริงหม้อต้มไป 2 วง ปรับเอง แก้ไขเอง จูนเอง ประหยัดครับ
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มกราคม 2014, 16:07:19 »

ถ้าถามว่าทำไมไม่ใช้หัวฉีด ผมติดเองได้ครับถ้าจะติด ซื้อชุดหัวฉีด หม้อต้มมาเปลี่ยนใส่เองได้ ราวๆ 9000 มีกล่อง ecu แก๊ส หัวฉีด หม้อต้ม ยี่ห้อ AG ทั้งที่ติดเองจูนเองได้ แต่ไม่ทำ เสียดายเงินครรบ เอาไว้เติมแก๊สดีกว่า การบำรุงรักษาแบบดูดมันง่ายกว่า ไม่เรื่องมาก ไม่ต้องเปลี่ยนหัวฉีด จูนเองไม่เคยมีปัญหาจุกจิกอย่างใครๆว่า จะใช้จนกว่าหม้อต้มมันหมดสภาพไปโน่นแหละถึงจะเปลี่ยนหม้อใหม่ หรือเปลี่ยนรถใหม่ไปเลย ใช้ยาวๆครับ
yoshiskz
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 มีนาคม 2014, 11:44:22 »

รถปีเดียวกันเลยครับ กำลังหาข้อมูลติดแก๊สพอดี ลังเลระหว่าง Energy Reform กับ Versus แต่พี่หลายๆ คนเชียร์ Versus
ใช้มาตั้งหลายปีแล้วเพิ่งจะคิดติด ลองศึกษาข้อมูล OBD แล้วหลายคนบอกว่าไม่ค่อยเห็นความต่างเรื่องความประหยัดเท่าไร
เลยคิดว่าถ้าจะเลือก ER คงเลือก Fast Tech Premium เพราะตั้งงบไว้ 30K+- ส่วน Versus ยังไม่ได้ศึกษาเลย

CIVIC FD MC 2010  มองกี่ทีไม่เคยเบื่อ (อยู่ระหว่างพิจารณาติดแก๊ส)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: CIVIC 2010 จะติดแก๊สของ ENERGY REFORM ตัวไหนดีครับแล้วติดแก๊สดีมัย..