ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 สิงหาคม 2015, 17:15:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เรียน สมาชิกทุกท่าน

ขณะนี้มีมิจฉาชีพกำลังก่อเหตุฉ้อโกง และทางเว็บกำลังอยู่ระหว่างดำเนินการตรวจสอบ ร่วมกับผู้เสียหาย ดังนั้นขอให้อ่านแนวทางปฏิบัติในการซื้อขายต่อไปนี้
- ขอให้การซื้อ-ขายตั้งแต่นี้เป็นต้นไป ใช้การเห็นหน้า จ่ายเงิน รับของนะครับ
- หลีกเลี่ยงการโอนเงินโดยไม่จำเป็นทุกกรณี แม้ว่าคนนั้นจะเป็น user ที่อยู่ในเว็บมานาน ซึ่งดูเหมือนว่าจะมีความน่าเชื่อถือสูง และมี user อื่นที่อยู่มานานมารับประกันให้หน้าเว็บ
- หากจำเป็นต้องโอนเงินไม่ว่ากรณีใดๆ ให้โอนผ่านคนกลาง คือ webmaster  เมื่อท่านได้รับของเรียบร้อยแล้ว ผมจะโอนต่อให้กับคนขาย หมายเลขบัญชีผม ขอได้ที่ผมโดยตรง

ท่านสามารถติดต่อ Webmaster ได้ทุกช่องทางต่อไปนี้
- 0813791412 [เบอร์ webmaster ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า]
- email: theerachai@siamrx.com
- line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ร้าน GENIAL RACING PROJECT , MOONEYE และ พรเทพโช๊คอัพ ร้านไหนงานออกมดีที่สุครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้าน GENIAL RACING PROJECT , MOONEYE และ พรเทพโช๊คอัพ ร้านไหนงานออกมดีที่สุครับ  (อ่าน 21523 ครั้ง)
Pok::
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 19 ตุลาคม 2007, 11:10:35 »

ผมจะเอาโช๊คอัพเดิมไปอัพเกรดเป็น ชุดโหลดแบบสตรัทปรับเกลียว  ร้าน GENIAL RACING PROJECT , MOONEYE และ พรเทพโช๊คอัพ  ร้านไหนงานดีที่สุครับ  ราคาประมาณเท่าไรครับ
Nreen
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2007, 14:53:07 »

GENIAL RACING PROJECT คับ 6000บาทอันน้ำมัน+สตรัทปรับเกลียว  แต่
ใช้ได้ปีเดียวนะคับ หลังจากนั้นเหมือนกันหมดทุกเจ้า
cjj0125
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2007, 23:22:36 »

ผมจะเอาโช๊คอัพเดิมไปอัพเกรดเป็น ชุดโหลดแบบสตรัทปรับเกลียว  ร้าน GENIAL RACING PROJECT , MOONEYE และ พรเทพโช๊คอัพ  ร้านไหนงานดีที่สุครับ  ราคาประมาณเท่าไรครับ
ร้าน moeye ไม่ต้องไปนะคับ เคยเอา dmex ไปโหลดแบบสตรัทปรับเกลียว  ทำชุ่ยมากแถมเปลี่ยนเอาสปริงไปอีก
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2007, 23:28:27 »

ขยิบตา FIRST โชคชัย 4 จบในทีเดียวแต่ราคาแพงกว่านิดหน่อย

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
BillyTheKid
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2007, 23:42:57 »

ได้ไม่เท่าเสียคร้าบท่านคร้าบ ! เสียทั้งของเสียทั้งเงิน ! อย่าไปทำเลย ! สู้เก็บเงินไว้คอยซื้อชุดแต่งดี ๆ ใส่เข้าไปดีกว่า ทีเดียวจบคร้าบพี่น้องคร้าบ !

Billy The Kid ! ..... WANTED DEAD OR ALIVE !
Yuth
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2007, 08:07:35 »

พรเทพโช๊คอัพ เลิกทำสตรัทปรับเกลียวไปตั้งนานแล้ว

มันเตี้ยด้วยการตัดสปริง ไม่ได้เกี่ยวกับตัวสตรัท คล้ายกับใส่เข้าไปเท่ห์ๆ เท่านั้นเอง

เห็นด้วยกับท่าน BillyTheKid เก็บเงินๆ ทำทีเดียวจบดีกว่าครับ
best
ho ho ho
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2007, 09:58:06 »

เจ้าอื่นๆไม่รู้ครับ แต่ moeye แนะนำว่าอย่าลองเรยครับ ผมเคยลองแร้วไม่ ค่อยดี อัดน้ำมันมาใช้ไม่ถึงเดือนรั่ว
เด๋ยวนี้ พยายามซื้อของใหม่อย่างเดียวครับ รึไม่ก็มือ2ยุ่นครับ

ตอบช้า ก็ยังดีกว่าไม่ตอบ
ไม่ถูกใจอะไร pm. มาได้
paulzkung
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

[ : Civic Club No.294 : ]

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2007, 17:28:14 »

เปลี่ยนสปริงดีกว่าครับ

แต่งรถเราให้เป็นเรา
แวะชมรถผมได้ที่นี่เลยครับ  http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,53348.0.html

Marwin
เจ้าสำนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2007, 18:32:11 »

คิดว่าน่าจะมีชื่อเสียงพอกันครับ ร้านพี่ใหม่กับ Genial เอางี้ใหมผมออกความเห็นว่า ใกล้ที่ไหนไปที่นั้น จะได้ไม่ต้องตื่นแต่เช้าไปเข้าคิว พอดีผมอยู่ศรีนครินทร์ เลยเป็นสาวกร้านพี่ใหม่ แต่ต้องไปแต่เช้าครับ คิวเยอะ

ES01 328
เจ้าสำนัก

รถคันใหม่ผมครับใครอยากลองนั่งบ้าง

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2007, 13:29:01 »

คิดว่าน่าจะมีชื่อเสียงพอกันครับ ร้านพี่ใหม่กับ Genial เอางี้ใหมผมออกความเห็นว่า ใกล้ที่ไหนไปที่นั้น จะได้ไม่ต้องตื่นแต่เช้าไปเข้าคิว พอดีผมอยู่ศรีนครินทร์ เลยเป็นสาวกร้านพี่ใหม่ แต่ต้องไปแต่เช้าครับ คิวเยอะ

ผมอยู่พุทธมณฑลสาย4 แต่เป็นสาวกพี่ใหม่เหมือนกันครับ คุยง่ายดี

anodite_studbar
เจ้าสำนัก

I love my CIVIC.

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2007, 23:13:47 »

ผมอยู่พุทธมณฑลสาย4 แต่เป็นสาวกพี่ใหม่เหมือนกันครับ คุยง่ายดี

ผมด้วยคนครับ  ยิ้ม

NONGNOTE
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2007, 04:04:22 »

ร้านพิฆเนศการช่างเลียบทางด่วนรามอินทราดีกว่าคับรับรองคับนิ่มและหนึบเจ้าของดูแลงานเอง  ผมใช้ ES03 อยู่คับบริการก็ดีคับ เบอร์ร้าน0868143947 ( พี่เล็ก)
OFFSIDE
Gold Member
อาจารย์ปู่

แรงตามตังค์ พังตามตีน....

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2007, 13:51:13 »

ผมทำที่ GENIAL 6,000 บ. ปรับให้ฟรีจนรถพัง แต่ตอนนี้ร้านย้ายที่ใหม่ใหญ่หาง่ายกว่าเดิมครับผม คุณNreen ว่าใช้ปีเดียวหมายความว่าไงหรือครับ พังหรือเปล่า เพราะตอนนี้ผมไม่แน่ใจว่ารถผมโช๊คตายหรือเปล่า เพราะผมกดไม่ค่อยลง ผมโหลดเตียจนนิ้วสอดเข้าไปไม่ได้ เพราะซุ้มอมล้อประมาณ 1 ซม. แต่ลองจ้ำสะพานก้อยุบแล้วเด้งขึ้นมา1-2 ที แต่ถ้าขับเร็วประมาณ 140 ชักเสียวแล้ว(ถ้าถนนเป็นคลื่น) ถ้าถนนเลียบก้อยังหนึบอยู่

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง รู้ว่าไม่มีตังค์ขับเดิมๆ   ^______^
F@ES2003
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2007, 15:47:54 »

[/quot
ผมด้วยคนครับ  ยิ้ม

อยู่พุทธมณฑลสาย2 ก็สาวกคุณใหม่ครับ พอดีชอบร้านข้างๆพี่ใหม่ครับ
SOHC Guru
The Final Step.
จอมยุทธ

Real Drag Spec.

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2007, 20:34:53 »

ร้านที่ว่ามาทั้งหมด เคยโดนด่ามาแล้วทั้งนั้นครับ ส่วนตัวไม่ขอออกความเห็น เพราะไม่เคยทำเหมือนกัน
banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2007, 10:37:17 »

หามือสองยุ่น สภาพ สวยๆ ใส่ดีกว่าครับ  อย่างน้อยประสิทธิภาพก้อดีกว่า แล้วใช้ได้ อีกเป็นปีๆ

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ร้าน GENIAL RACING PROJECT , MOONEYE และ พรเทพโช๊คอัพ ร้านไหนงานออกมดีที่สุครับ