ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 เมษายน 2024, 04:48:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: นอกเรื่องหน่อย การล้างห้องเครื่อง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องหน่อย การล้างห้องเครื่อง  (อ่าน 23752 ครั้ง)
sombutsiri
Gold Member
เจ้าสำนัก

Nutt UNC Pattaya No.777

« ตอบ #80 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 09:42:14 »

โอ้วพระเจ้า...เพิ่งได้อ่านกระทู้นี้ ตกใจ ผมว่านะเราต้องฟัง-คิด-วิเคราะห์-หาสาเหตุของความขัดแย้ง ความขัดแย้งมักจะมาจากความเข้าใจผิดและมาจากอารมณ์ ที่สำคัญ หลายๆ เรื่องหลายๆ ปัญหามาจากความคิดที่แตกต่างกัน ดังนั้น ไม่ว่าเราจะอยู่ในฐานะของผู้อยู่ในวงแห่งความขัดแย้ง หรือในฐานะผู้แก้ไขปัญหากุญแจที่จะแก้ไขปัญหาทั้งหลายล้วนอยู่ที่ “ใจ” รักกันไว้เถิดครับอย่างน้อยๆก็ธงสีเดียวกันเนอะ จุมพิต

ถึงจะต้อยต่ำเพียงยอดหญ้า......แต่ก็ยังสำนึกถึงคุณค่าของดิน
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #81 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 10:21:12 »

มันเป็นเรื่องของ
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
กับ
เชื่อผมไม่มีปัญหา ไม่เชื่อผมอาจจะมีปัญหา

ทั้งนี้ทั้งนั้นมันจบลงแล้ว

ขอให้ทุกคนที่จะตอบต่อจากนี้ ตอบเฉพาะเรื่องวิะ๊การล้างเครื่องก็พอ ยิ้มกว้างๆ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
se278
จอมยุทธ

« ตอบ #82 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 12:17:08 »

เช่นเดียวกัน ระหว่างที่พวกท่านกำลังถกกัน ผมจัดการแล้วใสปิ้ง สีขาวกลับมาขาวได้ใจ หมดน้ำยาล้างเตาแกสไปครึ่งกระปุก เอาแปรงทาสีถูๆ เอาน้ำตามไม่ต้องฉีดแรง เอาแค่พาคราบไคลออก อาทิตย์หนึ่งแล้วผลข้างเคียง(สี)ยังไม่มี เสียแต่กลิ่นแรงไปหน่อย  ยิ้มเท่ห์
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #83 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 12:18:43 »

เช่นเดียวกัน ระหว่างที่พวกท่านกำลังถกกัน ผมจัดการแล้วใสปิ้ง สีขาวกลับมาขาวได้ใจ หมดน้ำยาล้างเตาแกสไปครึ่งกระปุก เอาแปรงทาสีถูๆ เอาน้ำตามไม่ต้องฉีดแรง เอาแค่พาคราบไคลออก อาทิตย์หนึ่งแล้วผลข้างเคียง(สี)ยังไม่มี เสียแต่กลิ่นแรงไปหน่อย  ยิ้มเท่ห์
งั้นฉีดน้ำหอมใส่เลยครับ หอมๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: นอกเรื่องหน่อย การล้างห้องเครื่อง