ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 03:20:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: นอกเรื่องหน่อย การล้างห้องเครื่อง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องหน่อย การล้างห้องเครื่อง  (อ่าน 23651 ครั้ง)
Thepop22
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 14:48:06 »

ผมไม่รู้ ผมไม่กล้าล้างห้องเครื่อง คือเปิดฝากระโปรง เขรอะ
ปล ความเห็นส่วนตัว น้ำเป็นตัวนำไฟฟ้าได้ รถผมก็พยายามไม่ให้น้ำเข้าห้องเครื่องดีกว่า
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #41 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 14:51:11 »

ผมไม่รู้ ผมไม่กล้าล้างห้องเครื่อง คือเปิดฝากระโปรง เขรอะ
ปล ความเห็นส่วนตัว น้ำเป็นตัวนำไฟฟ้าได้ รถผมก็พยายามไม่ให้น้ำเข้าห้องเครื่องดีกว่า
เห็นควรด้วย  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #42 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 14:52:21 »

ผมก้ว่างั้นแหล่ะคับ จิงๆ เอาน้ำฉีดไปเลยก้ได้นะ ห้องเครือ่งอะ แต่ไม่ได้หมายความว่า มันจะ จะไม่เปนอะไรนะ อิวันแรกๆอ่ะอาจจะไม่เป็นไร แต่พอนานไป ระบบต่างๆ ตาม ขั้วเสียบ ขั้วต่อต่างๆ จะเริ่ม รวนเพราะ มีคราบน้ำไปเกาะ แล้ว ก้จะโทษว่ารถเก่าไม่ดี ด้วยประการฉะนี้แล ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #43 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 14:53:21 »

จะอะไรกันนักกันหนา เดียวนี้ผมเห็นตั้งกระทู้แล้ว มีปัญหากันบ่อยจัง โตๆกันแล้วทำตัวเป็นเด็กเล่นขายของไปได้ หัดยอมๆกันบ้าง เวปจะได้ดูดีขึ้น ยิ่งพวกคุณทะเลาะกันมันยิ่งทำให้คนอื่นๆที่จะเข้ามา จะมองว่าWLC เป็นเวปที่รุนแรงมีแต่พวกบ้าพลัง     ผม โบครับ  ขอโทษนะไม่ได้ว่าใครส่วนตัวผมว่าทุกคนที่ทำบ้านผมวุ่นวาย 

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #44 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:06:37 »

ปัญหาเยอะจังวุ้ย  เรื่องไม่เป้นเรื่องน่า หยวนๆ

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #45 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:06:43 »

อยากจะบอกว่า  การล้างห้องเครื่อง จะวิธีไหน มันก็ไม่มีผิด มีถูก 100% หรอกครับ

วิธีที่ พวกคาร์แคร์ หรือ เซียงกงเขาล้างกัน มันก็ไม่ผิดหรอกครับ เพียงแต่มันมีความเสี่ยงที่จะทำให้อุปกรณ์ต่างๆ

ในห้องเครื่องมันช๊อตหรือเสียหายได้แค่นั้นเอง  ถ้าผู้ล้างไม่มีความรู้เพียงพอว่าจะต้องระวังในจุดไหนบ้าง 

คนที่อุปกรณ์พร้อม มีความรู้พอ เขาล้างวิธีนั้นมันก็ไม่แปลกหรอกครับ   แต่ที่แน่ๆ ผมคงไม่กล้าล้างแน่นอน ต่อให้มีปั้มลมก็ตาม

เพราะเคยเจอประสบการณ์ตรงมาแล้วรถเพื่อน  คือไล่น้ำ ที่คอยจานจ่าย หัวเทียน ปลั๊ก ฯลฯ  ผลคือมอเตอร์สตาร์ทช๊อต จนไหม้

สรุปเสียค่าโง่มอเตอร์สตาร์ทไป 1500 บ.    หลังจากนั้นเลยหาวิธีล้างที่ สะดวก รวดเร็ว และ เสี่ยงน้อยที่สุด ก็อย่างที่เคยบอกไปนั่นแหละครับ

ดังนั้น จึงอยากจะบอกว่า ใจเย็นๆ กันเถอะครับ คนบอกเขาก็บอกวิธีที่เขาใช้ ต่างคนต่างแชร์ไอเดียกัน  อะไรไม่ใช่ อะไรดี ก็เก็บๆ กันมาใช้

อย่าทะเลาะกันเลย  ค่อยพูดค่อยจา ให้เกียรติซึ่งกันและ กันดีกว่าครับ  คนบ้านเดียวกัน...          จุมพิต

se278
จอมยุทธ

« ตอบ #46 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:08:01 »

จะอะไรกันนักกันหนา เดียวนี้ผมเห็นตั้งกระทู้แล้ว มีปัญหากันบ่อยจัง โตๆกันแล้วทำตัวเป็นเด็กเล่นขายของไปได้ หัดยอมๆกันบ้าง เวปจะได้ดูดีขึ้น ยิ่งพวกคุณทะเลาะกันมันยิ่งทำให้คนอื่นๆที่จะเข้ามา จะมองว่าWLC เป็นเวปที่รุนแรงมีแต่พวกบ้าพลัง     ผม โบครับ  ขอโทษนะไม่ได้ว่าใครส่วนตัวผมว่าทุกคนที่ทำบ้านผมวุ่นวาย 

อ้าวคุณพี่ครับ ผมก็ตั้งกระทู้แค่อยากรู้ 
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #47 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:13:56 »

จะอะไรกันนักกันหนา เดียวนี้ผมเห็นตั้งกระทู้แล้ว มีปัญหากันบ่อยจัง โตๆกันแล้วทำตัวเป็นเด็กเล่นขายของไปได้ หัดยอมๆกันบ้าง เวปจะได้ดูดีขึ้น ยิ่งพวกคุณทะเลาะกันมันยิ่งทำให้คนอื่นๆที่จะเข้ามา จะมองว่าWLC เป็นเวปที่รุนแรงมีแต่พวกบ้าพลัง     ผม โบครับ ขอโทษนะไม่ได้ว่าใครส่วนตัวผมว่าทุกคนที่ทำบ้านผมวุ่นวาย  
         อ้าวคุณพี่ครับ ผมก็ตั้งกระทู้แค่อยากรู้  
 อ่านนิดนึง ผมไม่ได้ว่าคุณผมว่าคนที่เข้ามาเถียงกัน     ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:18:33 โดย bangsaen6 » บันทึกการเข้า

chairat2521
อาจารย์ปู่

เรียกกูว่า เอ๊ะ นครปฐม

« ตอบ #48 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:52:25 »

เห็นควรด้วย  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ของใครด้วนอ่ะครับน้า ขยิบตา
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #49 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:54:13 »

ของใครด้วนอ่ะครับน้า ขยิบตา

อะไรด้วนๆ อะคับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #50 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:57:12 »

อะไรด้วนๆ อะคับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
แลบลิ้น จะบอกว่าของเจ้าโน๊ตด้วน 

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #51 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:58:10 »

แลบลิ้น จะบอกว่าของเจ้าโน๊ตด้วน 

ไปละ พากันออกทะเลอีกละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #52 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 15:59:31 »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ รถผมตอนได้มาใหม่ๆห้องเครื่องมันมอมชิหายเลยครับ แต่ผมก็ไม่เคยไปจ้างเค้าล้างนะ แบบว่าเมียให้ตังค์ใช้วันละร้อย ผมก็เลยเอาผ้าชุบกับน้ำที่ผสมน้ำยาล้างจานเช็ด เช็ดๆๆๆแม่งอยู่จนกว่าจะเกลี้ยงแหล่ะ วันนี้เหนื่อยพรุ่งนี้ว่างก็เช็ดใหม่ พอมันเกลี้ยงแล้ววันไหนล้างรถเวลาเหลือๆก็หมั่นเช็ดมัน เมียเคยถามนะทำไมไม่จ้างเขาล้าง ก็เลยตอบมันไปว่าไม่เอาอ่ะ เดี๋ยวพัง ปีนี้เช็ดไม่เกลี้ยง ปีหน้ามันก็เกลี้ยงเองแหล่ะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #53 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:02:38 »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ รถผมตอนได้มาใหม่ๆห้องเครื่องมันมอมชิหายเลยครับ แต่ผมก็ไม่เคยไปจ้างเค้าล้างนะ แบบว่าเมียให้ตังค์ใช้วันละร้อย ผมก็เลยเอาผ้าชุบกับน้ำที่ผสมน้ำยาล้างจานเช็ด เช็ดๆๆๆแม่งอยู่จนกว่าจะเกลี้ยงแหล่ะ วันนี้เหนื่อยพรุ่งนี้ว่างก็เช็ดใหม่ พอมันเกลี้ยงแล้ววันไหนล้างรถเวลาเหลือๆก็หมั่นเช็ดมัน เมียเคยถามนะทำไมไม่จ้างเขาล้าง ก็เลยตอบมันไปว่าไม่เอาอ่ะ เดี๋ยวพัง ปีนี้เช็ดไม่เกลี้ยง ปีหน้ามันก็เกลี้ยงเองแหล่ะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

อีตงสีแดงๆ นี่ เสียงดัง ด้วยป่าวคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ผมเคยล้างจริงๆ จังอยุ่สองครั้งเองคับ แต่ผมเอาน้ำยาล้างรถที่ข้นๆ ค่อยๆผสมน้ำ เอาผ้าเล็กๆ ชุบ ใส่ถุงมือผ้า พยามขัดๆ ลูบๆ เอาเท่าที่ได้แหล่ะคับ รถใช้ทุกวัน ยังไงก้ต้องเปลื้อน ไม่มีเวลาจะให้มันสวยเหมือนออก 0 หรอกคับ เวลาจะกินจะนอนแทบจะไม่มี  ฮืม ฮืม ฮืม

bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #54 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:04:04 »

ยิงฟันยิ้ม  ไม่บอกเมียไปละ ก็ให้ตังวันละร้อย แล้วตรูจะเอาตังไหนไปล้างรถละ  ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #55 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:05:21 »

ยิงฟันยิ้ม  ไม่บอกเมียไปละ ก็ให้ตังวันละร้อย แล้วตรูจะเอาตังไหนไปล้างรถละ  ยิงฟันยิ้ม

วันลัร้อยนี่ กินข้าวได้กี่จานอะคับ วันนึงพอเหรอนั่น

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #56 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:05:46 »

Maguire ช่วยท่านได้ ไม่ต้องล้างให้เสี่ยงด้วย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #57 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:08:24 »

เศร้า เศร้า เศร้า
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #58 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:09:08 »

วันลัร้อยนี่ กินข้าวได้กี่จานอะคับ วันนึงพอเหรอนั่น

ค่าบุหรี่ก็จะหมดแล้ว เศร้า เศร้า
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #59 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:11:09 »

ค่าบุหรี่ก็จะหมดแล้ว เศร้า เศร้า

กำ แล้ว เอาไรกินกันละทีนี้ เห้อออ โชคดียังไม่มีใครมาบงการ ฐานะทางการเงิน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #60 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:12:36 »

กำ แล้ว เอาไรกินกันละทีนี้ เห้อออ โชคดียังไม่มีใครมาบงการ ฐานะทางการเงิน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่เป็นไรเก็บของเก่าขาย ได้ตังค์ก็เงียบๆไว้ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #61 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:13:12 »

ไม่เป็นไรเก็บของเก่าขาย ได้ตังค์ก็เงียบๆไว้ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #62 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:19:56 »

เช็ดมาจะสองปีแระได้แค่นี้แหล่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* ห้องเครื่อง.jpg (129.42 KB, 600x450 - ดู 355 ครั้ง.)
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #63 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:35:36 »

เช็ดมาจะสองปีแระได้แค่นี้แหล่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอี่ยมกว่าของผมอีก ของผมมีแต่ฝุ่น ว่าแต่ไอ้สีแดงๆ นั่นเด่นดีจัง ของผมซ่อนไว้ ใต้รางหัวฉีดเลย ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #64 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:44:38 »

เอี่ยมกว่าของผมอีก ของผมมีแต่ฝุ่น ว่าแต่ไอ้สีแดงๆ นั่นเด่นดีจัง ของผมซ่อนไว้ ใต้รางหัวฉีดเลย ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

เห็นช่างบอกว่าควรจะวางตำแหน่งหัวฉีดให้ใกล้ของเดิมที่สุด อันนี้ไม่รู้ยังไงนะ แต่ว่าติดแบบนี้อ่ะดีใส่ค้ำโช๊ค ค้ำบอดี้ไม่ติดแน่นอน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #65 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 16:58:38 »

แค่นี้ก็ปิ๊งส์แล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #66 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 17:06:46 »

แค่นี้ก็ปิ๊งส์แล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ปิ๊งผมหรอครับน้าทอม แหมๆๆ เขินนะ ยิ้ม ยิ้ม
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #67 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 17:40:24 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ผมไม่ค่อยล้างหรอก ห้องเครื่องอะ

* DSCF4757.JPG (108.04 KB, 640x480 - ดู 331 ครั้ง.)

khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #68 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 17:51:46 »

ห้องเครื่อง สะอาด มากครับพี่ พี

+++ My ways ......+++++
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #69 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 17:59:15 »

ปิ๊งผมหรอครับน้าทอม แหมๆๆ เขินนะ ยิ้ม ยิ้ม
  อายจัง 
จุมพิต จุมพิต จุมพิต   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมไม่ค่อยล้างหรอก ห้องเครื่องอะ
จะล้วงมากกว่าใช่ป่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #70 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 18:00:45 »

ห้องเครื่อง สะอาด มากครับพี่ พี
จุมพิต จุมพิต จุมพิต เช็ดเอาครับพี่เขียด
  อายจัง   จะล้วงมากกว่าใช่ป่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

น้าทอมก็พูดไป อย่าให้พีได้ล้วงเชียวนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

@rt_ek
Gold Member
อาจารย์ปู่

ณ.บางนา EK No.664

« ตอบ #71 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 18:02:09 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ห้องเครื่องสะอาดมากครับ พี แล้ว ห้องน้ำละ สะอาดป่าว เดินดีๆนะ ระวังลื่น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #72 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 18:06:51 »

ห้องเครื่องสะอาดมากครับ พี แล้ว ห้องน้ำละ สะอาดป่าว เดินดีๆนะ ระวังลื่น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ห้องน้ำนี่ ไม่ต้องพูดถึงครับพี่อาท  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สะอาดมากกกกก  ยิ้มเท่ห์

chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #73 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 18:53:51 »

ห้องน้ำนี่ ไม่ต้องพูดถึงครับพี่อาท  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สะอาดมากกกกก  ยิ้มเท่ห์

งิต้องระเบิดส้วม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #74 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 20:21:47 »

งิต้องระเบิดส้วม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #75 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 22:07:12 »

ผมต้องขอโทษทุกคนแต่ไม่  รวมถึงบางคนด้วยครับ   อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง 

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
chairat2521
อาจารย์ปู่

« ตอบ #76 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 22:21:04 »

ผมต้องขอโทษทุกคนแต่ไม่  รวมถึงบางคนด้วยครับ   อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง 
โกรธ โกรธ โกรธ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #77 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 22:58:30 »

ใครอยู่ใกล้แถวๆ ปิ่นเกล้า นครชัยศรี ตลิ่นชันลองไปล้างดูเน้อ    รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #78 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 23:04:25 »

เป็นสามี ที่น่ารัก น่ายกย่อง  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

+++ My ways ......+++++
GTR SARABURI
Gold Member
จอมยุทธ

NO" 778

« ตอบ #79 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 23:06:04 »

ผมไปอ่านหนังสือมาว่าจะไปทำดูเลยเอามาบอก
ใช้ผ้าที่เปื้อนน้ำมีนเครื่องค่อยๆถู ครับถ้าได้ผลยังไงเดียวถ่ายรูปมาลง

อ้อ....อีกอย่าง108 คน ก็ 108 วิธี ใครเคยใช้แล้วเป็นยังงัยผลก็จะออกมาเอง
จะทะเลาะทำมั๊ยกัน   ลังเล

จะเป็น ยากูซ่า ก็ ต้องสัก
จะเป็น WLC   ก็ ต้องแต่งรถ
www.facebook.com/chanachai20102553
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: นอกเรื่องหน่อย การล้างห้องเครื่อง