ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 12:50:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: นอกเรื่องหน่อย การล้างห้องเครื่อง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องหน่อย การล้างห้องเครื่อง  (อ่าน 23763 ครั้ง)
se278
จอมยุทธ

« เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:52:26 »

อยากเรียนถามท่านที่มีประสพการณ์การล้างห้องเครื่อง ไม่ใช่คราบน้ำมันที่เกาะที่เครื่องยนต์นะครับแต่เป็นคราบใคลสีตามตัวถัง คือผมมีรถคันหนึ่งสีขาว แต่มันสีในห้องเครื่องมันดำเขรอะ เวลาเอายาขัดสีขัดมันก็ได้แค่ที่ขัดได้ เคยเอาโซล่าใส่กาฉีดก็ไม่ออก เคยเอาน้ำยาล้างครัวของเมียมาฉีดก็ไม่ออก เหลือแต่ยังไม่ได้เอาทินเนอร์ลองเสียให้รู้แล้วรูรอด  อยากรู้จังว่าไอ้พวกเต๊นมันล้างยังไงของมัน เอี่ยมอ่อง

ท่านใดมีความรู้แนะผมที ครับ ขอบพระคุณหลายๆ
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:58:30 »

ของผม ใช้สูตรตัวเอง คือเอาโฟมฉีดขอบล้อ ที่เป็นโฟมขาวๆ มาฉีดพ่นให้ทั่วห้องเครื่องแล้วทิ้งไว้ 3 - 5 นาทีน่ะครับ

แล้วค่อยเอาฟองน้ำ ชุบน้ำบิดหมาดๆ ไล่เช็ด จนหมด  เพราะพวกน้ำมันทั้งหลาย ผมว่ามันเสี่ยงต่อท่อยาง ต่างๆ ในห้องเครื่องน่ะครับ

ไหนจะน้ำที่มาฉีดอีก เสี่ยงต่อการช๊อตของระบบไฟ  เลยใช้โฟมนี่แหละ บำรุงเนื้อยางด้วย   

ลองดูนะครับ  ล้างเสร็จก็สะอาดแบบนี้เลย        จุมพิต

* IMG_1150.jpg (94.05 KB, 500x333 - ดู 942 ครั้ง.)

se278
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 11:16:02 »

ป้าด เอี่ยมอ่องดีแท้ 

เท่าที่ลองผมขโมยน้ำยาล้างเตาแกสของเมียมาฉีด เพราะได้แนวคิดมาจากการล้างมือ เมื่อก่อนมือเปื้อนเอาเบนซิลล้าง มันแสบเลยลองเอาน้ำยาล้างเตาแกสมาล้างมือเหม็นหน่อยแต่ไม่แสบ เอามาฉีดห้องเครื่องมันก็ได้ผลคือคราบน้ำมันมันหลุด แต่มันต้องเอาฟองน้ำลูบอีกที ทีนี้ถ้าฟองน้ำเข้าไม่ถึงมันก็ไม่ออก ผมคิดว่ามันน่าจะมีน้ำยาที่ฉีดแล้วมันคราบไคลมันไหลออกมาเลย ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า ใครเคยเห็นเต้นมันล้างช่วยบอกวิธีหน่อย ครับ
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 12:22:32 »

เท่าที่ลองผมขโมยน้ำยาล้างเตาแกสของเมียมาฉีด เพราะได้แนวคิดมาจากการล้างมือ เมื่อก่อนมือเปื้อนเอาเบนซิลล้าง มันแสบเลยลองเอาน้ำยาล้างเตาแกสมาล้างมือเหม็นหน่อยแต่ไม่แสบ เอามาฉีดห้องเครื่องมันก็ได้ผลคือคราบน้ำมันมันหลุด แต่มันต้องเอาฟองน้ำลูบอีกที ทีนี้ถ้าฟองน้ำเข้าไม่ถึงมันก็ไม่ออก ผมคิดว่ามันน่าจะมีน้ำยาที่ฉีดแล้วมันคราบไคลมันไหลออกมาเลย ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า ใครเคยเห็นเต้นมันล้างช่วยบอกวิธีหน่อย ครับ

ผมว่าถ้าใช้น้ำยาที่ มีฤทธิ์กัดสูง มันจะเป็นอันตรายกับ ชิ้นส่วน บางชิ้นในห้องเครื่องของเราน่ะสิครับ
เพราะขนาด น้ำมันที่เขาใช้ล้างห้องเครื่อง ยังต้องใช้แรงดันสูงๆ ช่วยในการขจัดคราบเลย  ถ้าน้ำยาแรงขนาดนั้น
ผมว่า น่าจะอันตรายกับห้องเครื่องเกินไปนะครับ

จุมพิต

tunesuke
จอมยุทธ

ทูน.......แม่กลอง + มหาชัย

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 12:32:31 »

อายจัง อยากได้ห้องเครื่องแบบ คุณเบียร์บา้งจัง จุมพิต
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 12:33:15 »

ผมว่าถ้าใช้น้ำยาที่ มีฤทธิ์กัดสูง มันจะเป็นอันตรายกับ ชิ้นส่วน บางชิ้นในห้องเครื่องของเราน่ะสิครับ
เพราะขนาด น้ำมันที่เขาใช้ล้างห้องเครื่อง ยังต้องใช้แรงดันสูงๆ ช่วยในการขจัดคราบเลย  ถ้าน้ำยาแรงขนาดนั้น
ผมว่า น่าจะอันตรายกับห้องเครื่องเกินไปนะครับ

จุมพิต

กูรูเรื่องซักล้าง เชี่ยวชาญทั้งซักผ้า ล้างรถ จริงๆ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 12:53:14 »

อายจัง อยากได้ห้องเครื่องแบบ คุณเบียร์บา้งจัง จุมพิต

ขอบคุณคร๊าบ       จุมพิต 

ค่อยๆ เก็บรายละเอียดไปทีละนิด ทีละหน่อยก็เหมือนได้แล้วครับ
     จุมพิต

กูรูเรื่องซักล้าง เชี่ยวชาญทั้งซักผ้า ล้างรถ จริงๆ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

รู้สึกเหมือนถูกหลอกกัด  ยังไงชอบกล      ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 14:55:31 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
mark212
01/03/2018-31/08/2018
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 23:28:40 »

ไม่เห็น ยากเลยครับ  เคยเห็นที่เค้า ล้างเครื่อง ตางเชียงกง  หรือ ว่า เต๊นรถมั้ย

1 ไปซื้อ น้ำยา ที่เค้าไว้ ล้างเครื่อง ตามเชียงกงมาครับ  แล้วเอา มาผสม กับ น้ำมันโซล่า

2  จะเอา กาฉีด หรือ จะเอา แปรงทาก้อได้ แล้วแต่ถนัด ทิ้งไว้ 20 นาที

3  เสร็จแล้ว เอาน้ำ ฉีดห้องเครื่อง เครื่องยนต์ ให้หมด  ไม่ต้องกลัวน้ำเข้า เพราะว่าเชียงกง เวลาล้างเครื่องเขาก้อทำแบบนี้

4  เสร็จแล้ว ดึงสายหัวเทียมออก เอาลมเป่า   ทั้งจานจ่าย ทั้ง ตรงหัวเทียน

5  หมดและ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 23:42:00 โดย mark212 » บันทึกการเข้า
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 09:31:19 »

ไม่เห็น ยากเลยครับ  เคยเห็นที่เค้า ล้างเครื่อง ตางเชียงกง  หรือ ว่า เต๊นรถมั้ย

1 ไปซื้อ น้ำยา ที่เค้าไว้ ล้างเครื่อง ตามเชียงกงมาครับ  แล้วเอา มาผสม กับ น้ำมันโซล่า

2  จะเอา กาฉีด หรือ จะเอา แปรงทาก้อได้ แล้วแต่ถนัด ทิ้งไว้ 20 นาที

3  เสร็จแล้ว เอาน้ำ ฉีดห้องเครื่อง เครื่องยนต์ ให้หมด  ไม่ต้องกลัวน้ำเข้า เพราะว่าเชียงกง เวลาล้างเครื่องเขาก้อทำแบบนี้

4  เสร็จแล้ว ดึงสายหัวเทียมออก เอาลมเป่า   ทั้งจานจ่าย ทั้ง ตรงหัวเทียน

5  หมดและ
รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
se278
จอมยุทธ

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 12:12:59 »

5  หมดและ

ผมจะล้างคราบไคลที่ตัวถังรถ ครับ  ยิ้มเท่ห์
NATASHA
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 14:44:29 »

5  หมดและ
ลองในห้องเครื่องแล้วหรือครับ ผมเห็นคาร์แคร์ที่นึงเข้าเอาสายหัวเทียนออก
wrap จานจ่าย ปลั๊กสายไฟ อุดปิดรูหัวทียนอย่างดี
ล้างเส็จเอาลมเป่า เอา wrap ออก ไปจอดจากแดดแล้วถึงใส่สายหัวเทียน
ใช้เวลาทั้งหมด 3 ชม

Coupe Racing>>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,95643.0.html >> CIVIC CLUB # 672 : AYUTTHAYA
mark212
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 21:17:01 »

ลองในห้องเครื่องแล้วหรือครับ ผมเห็นคาร์แคร์ที่นึงเข้าเอาสายหัวเทียนออก
wrap จานจ่าย ปลั๊กสายไฟ อุดปิดรูหัวทียนอย่างดี
ล้างเส็จเอาลมเป่า เอา wrap ออก ไปจอดจากแดดแล้วถึงใส่สายหัวเทียน
ใช้เวลาทั้งหมด 3 ชม
ผมลองมาแล้วครับ  ล้างทั้งเครื่อง ทั้ง ห้องเครื่อง ก้อแบบนี้ ทำอย่างที่บอก งานไม่มีเข้า  ( แต่ต้องมีปั๊มลม นะครับ )

555+  คารแคร์ มันเด็กๆ ครับ มีแต่ เด็ก ล้างรถ    

ต้องพวก เชียงกง ครับ  เวลาเขา ล้างเครื่องให้ ลูกค้า ไม่ว่า จะเครื่อง ดีเซล  หรือเบนซิน  เค้าก้อทำกันแบบนี้ครับ  คนซื้อไปก้อไม่ต้องล้างต่อ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 21:23:49 โดย mark212 » บันทึกการเข้า
mark212
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 21:28:04 »

ผมจะล้างคราบไคลที่ตัวถังรถ ครับ  ยิ้มเท่ห์

อ้าว ก้อเห็น อยากรู้ ว่าเต๊นรถ เขาล้างห้องเครื่อง ยังงัย ผม ก้อบอกแล้วงัยครับ

มันก้อเหมือน กันอะครับ จะล้างห้องเครื่อง  จะล้างเครื่องยนต์   หรือ จะล้าง  ใต้ท้อง คราบน้ำมันปนฝุ่น แบบนี้  มันก้อต้อง ใช้ น้ำยาที่ผมบอกแหละครับ   เอา น้ำมันโซล่า ฉีดอย่างเดียว มันออกไม่หมดดหรอก ครับ กัดสีป่าวๆ  ไม่งั้น แถวเชียงกง มันก้อเอา โซล่าล้างเครื่องอย่างเดียว แล้วซิครับ     ไม่ต้องมาเปลือง น้ำยาด้วย     เหม็น ป่าวๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 21:33:05 โดย mark212 » บันทึกการเข้า
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 21:31:19 »

ผมลองมาแล้วครับ  ล้างทั้งเครื่อง ทั้ง ห้องเครื่อง ก้อแบบนี้ ทำอย่างที่บอก งานไม่มีเข้า  ( แต่ต้องมีปั๊มลม นะครับ )

555+  คารแคร์ มันเด็กๆ ครับ มีแต่ เด็ก ล้างรถ    

ต้องพวก เชียงกง ครับ  เวลาเขา ล้างเครื่องให้ ลูกค้า ไม่ว่า จะเครื่อง ดีเซล  หรือเบนซิน  เค้าก้อทำกันแบบนี้ครับ  คนซื้อไปก้อไม่ต้องล้างต่อ  

5  หมดและ
แล้วถ้ามีใครซักคนทำตามที่คุณบอกแล้ว เอารถไปใช้ เลย แล้วไฟนู่นนี้ขึ้นโชว์หรือว่าระยะยาวปลั๊กต่างๆมีคราบเขียว คุณจะว่าไง ผมไม่ได้บอกว่าวิธีของคุณไม่ถูก แต่หลายๆคนที่เล่นรถมา คิดว่าการล้างห้องเครื่องมันมีรายละเอียดเยอะกว่าที่พิมมา   และคาร์แคร์ผมว่า บางที่บางคนก็ไม่เด็กๆแน่นอน รูดซิบปาก  แต่คำตอบของคุณก็อาจจะทำให้ จขกท ได้คำตอบไปแล้วก็ถือว่าโอเค

mark212
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 21:54:26 »

แล้วถ้ามีใครซักคนทำตามที่คุณบอกแล้ว เอารถไปใช้ เลย แล้วไฟนู่นนี้ขึ้นโชว์หรือว่าระยะยาวปลั๊กต่างๆมีคราบเขียว คุณจะว่าไง ผมไม่ได้บอกว่าวิธีของคุณไม่ถูก แต่หลายๆคนที่เล่นรถมา คิดว่าการล้างห้องเครื่องมันมีรายละเอียดเยอะกว่าที่พิมมา   และคาร์แคร์ผมว่า บางที่บางคนก็ไม่เด็กๆแน่นอน รูดซิบปาก  แต่คำตอบของคุณก็อาจจะทำให้ จขกท ได้คำตอบไปแล้วก็ถือว่าโอเค

ทำไมผม ต้อง ว่างัยด้วยอะครับ  ผมมาให้ความรู้ พวกคุณ  คุณจะเชื่อ หรือ ไม่เชื่อ มันก้อแล้ว แต่ ตัวคุณเอง  เห็นว่า อยากรู้ ว่าเขา

ล้างกันยัง งัย ผมก้อบอก แล้วจะให้มารับผิดชอบ  อันนี้ มัน ไม่ใช่ธุระครับ
NATASHA
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 22:30:18 »

ระหว่างเครื่องที่วางขายในเซียงกง กับในห้องเครื่องยนต์ต่างกันตรงที่
เครื่องเซียงกงมีแต่เครื่องไม่มีระบบไฟ แบตเตอร์รี่ ECU ต่อเต็มระบบอยู่
แต่ในห้องเครื่องยนต์ทุกอย่างต่อไว้พร้อมใช้งาน น้ำคือสื่อกระแสไฟฟ้าควรหลีกเลี่ยง(ถ้าทำได้)
แต่เรื่องของน้ำยาล้างไม่เถียง มันง่ายและสะดวกกับงานแบบนั้น
แต่ไม่น่าใช่ในแบบนี้
...ขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยนะครับ...

* 156095171c7d957a8843cb405406dba5ae06bc33[1].jpg (55.14 KB, 640x480 - ดู 792 ครั้ง.)

* IMG_1150[1].jpg (94.05 KB, 500x333 - ดู 794 ครั้ง.)

Coupe Racing>>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,95643.0.html >> CIVIC CLUB # 672 : AYUTTHAYA
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 23:41:29 »

ทำไมผม ต้อง ว่างัยด้วยอะครับ  ผมมาให้ความรู้ พวกคุณ  คุณจะเชื่อ หรือ ไม่เชื่อ มันก้อแล้ว แต่ ตัวคุณเอง  เห็นว่า อยากรู้ ว่าเขา

ล้างกันยัง งัย ผมก้อบอก แล้วจะให้มารับผิดชอบ  อันนี้ มัน ไม่ใช่ธุระครับ

ผมพยายามจะบอกว่า ถ้าคุณแนะนำอะไรมาผิดๆ แล้วคนเอาไปทำตามแล้วมันเกิดผลเสียตามมา คุณก็ควรจะรับรู้อ่ะไรบ้างรึเปล่า คนที่มาอ่านอ่ะ บางคนเค้าก็ไม่รู้หรอกว่าอะไรถูกผิด ยังไง
การที่เราจะพิมอะไรออกมาก็ควร จะต้องรับผิดชอบสิ่งที่พิมพ์ออกมาบ้างไม๊  ขยิบตา ขยิบตา

ผมสงสัยแค่นี้แหละ   ลังเล ลังเล ลังเล

system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #18 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 04:29:21 »

มาแอบดูพวกโชว์โง่ แล้วก็ยังตะบี้ตะโง่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #19 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 08:18:26 »

มาแอบดูพวกโชว์โง่ แล้วก็ยังตะบี้ตะโง่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อืม เห็นด้วย

รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #20 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 08:28:46 »

ใจเย็นๆกันครับ จุมพิต

tea_auto1981
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กู...ตลอดดดดด

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 08:43:32 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ร้องไห้

เข้มแข็งและมีเกียรติ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 09:05:30 »

เวลาผมรื้อ แล้ว มันจะเปรอะ คราบ จารบี คราบน้ำมัน ผมใช้วิธี ล้างด้วยน้ำยาล้างรถคับ เอามาถูที่มือ แต่จะให้ดีที่สุดให้เทใส่ ฟองน้ำคับ จะขัดได้เอี่ยมมากคับ แล้วถ้า ครั้งแรกออกไม่หมดก้ล้างซักสอง สามครั้งครั้บ น้ำยาล้างรถนี่ล้างคราบ น้ำมันออกได้ดีมากๆ คับ แถมไม่เหม็นมือด้วยคับ อีกนิดคับ เอาน้ำยาชนิดข้นๆ หน่อยนะคับ มันจะเข้มข้นดีคับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 09:06:38 »

มันมาอีกแล้ววววว มันมากับความเมา

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

ห นึ่ ง ชี วิ ต ลิ ขิ ต เ อ ง

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 10:14:22 »

สงสัยต้องมองข้าม ๆ ไป

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

http://www.facebook.com/mystinbz

แอดมาคุยกันได้คับ ^^

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=141867.0

แวะชมกันได้คับ ^^
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 10:31:21 »

รถไม่ได้ล้างเลยวุ้ย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 10:34:44 »

รถไม่ได้ล้างเลยวุ้ย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เหมือนกัน ว่าจะล้าง มะวาน ดันงานเข้าซะงั้นนน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 10:43:11 »

เหมือนกัน ว่าจะล้าง มะวาน ดันงานเข้าซะงั้นนน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
    3 เดือนละ ยังไม่เจอ แชมพู กับ เครื่องดูดฝุ่นเลย
ว่าเสร็จงานนี้จะล้างสักหน่อย งานเข้าอีก  ร้องไห้ ร้องไห้

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 10:43:26 »

ซ่อมกับช่างศิลปินก็งี้แหละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 10:44:12 »

3 เดือนละ ยังไม่เจอ แชมพู กับ เครื่องดูดฝุ่นเลย
ว่าเสร็จงานนี้จะล้างสักหน่อย งานเข้าอีก  ร้องไห้ ร้องไห้

รถเทพก้เงี้ยแหล่ะ ถ้า ไม่ใส่ ก้วิ่งต่อไปอีกยาวแล้วม้างงง

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #30 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 10:45:35 »

ซ่อมกับช่างศิลปินก็งี้แหละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ามีเวลาก้ ศิล ก้ดีนะ เนียนดี แต่ มะวานไม่ไหว เดินๆ นั่งๆๆ อยุ่อุ่ 12 ชั่วโมงเรยอ่ะ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

champ109
จอมยุทธ

ยอมกินมาม่า แต่ขอให้มีรถสวยๆขับไปซื้อมาม่าทุกวันก็พอ^^

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 11:34:49 »

นิ่งๆไว้ดีกว่าพ่อหนุ่ม

ฮืม ฮืม ฮืม
mark212
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 13:45:48 »

โทษนะ เอง ว่าใคร   แน่จิงเอารถ มาล้างเลยดีก่า  อย่าเป็นนักเลงคีรย์บอรด์   หัดมีมารยาทหน่อย

อู่ ผม ปั๊มลมมี  กาพ่นมี   ห้อยยกรถมี  น้ำยาล้างมีให้  เครื่องอัดฉีดน้ำมี     คิดค่าน้ำ  ค่าไฟ 1000  นึง  มาล้างเองเลย ไม่ล้างให้ จะ

เอาตรงไหน  ซอกไหน จะได้ ฉลาดขึ้น  ถ้ามีปัญหาเดี๊ยว รับผิดชอบเอง    วางเครื่อง มาเป็น ร้อย ตัว  ล้างส่ง ลูกค้าทุกคัน  รถแข่ง drag space   frame  ต่อเอง มีอยู่ 2 คัน     bens 500 sel วาง uz กล่อง ecu เดิม 10 ใบ ก้อล้างมาแล้ว

อุตส่าห์ ให้ความรู้  ( เบื่อจิงๆพวก นักเลงรถ ทฤษีปึก ได้แต่ขับอย่างเดียว พอ ให้เปลี่ยน สายพราน หน้าเครื่อง 3 เส้น ยังทำไม่เป็นเลย)

เบอรโทร 088-2482539   ( ถ้าเงิน 1000 ไม่ใช่ปัญหา โทรมาเลย กล้าๆ หน่อย)

mark212
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #33 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 13:48:26 »

เอาไปดู จะได้ตาส่วาง

* IMG00738-20111031-0741.jpg (76.45 KB, 600x450 - ดู 521 ครั้ง.)

* IMG00493-20110808-1230.jpg (89.55 KB, 500x375 - ดู 514 ครั้ง.)

* DSCN0769.JPG (121.24 KB, 500x375 - ดู 520 ครั้ง.)

* DSCN0768.JPG (107.62 KB, 500x375 - ดู 511 ครั้ง.)

* DSCN0845.JPG (126.69 KB, 500x375 - ดู 505 ครั้ง.)
lighteningz
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #34 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 13:51:24 »

โทษนะ เอง ว่าใคร   แน่จิงเอารถ มาล้างเลยดีก่า  อย่าเป็นนักเลงคีรย์บอรด์   หัดมีมารยาทหน่อย

อู่ ผม ปั๊มลมมี  กาพ่นมี   ห้อยยกรถมี  น้ำยาล้างมีให้  เครื่องอัดฉีดน้ำมี     คิดค่าน้ำ  ค่าไฟ 1000  นึง  มาล้างเองเลย ไม่ล้างให้ จะ

เอาตรงไหน  ซอกไหน จะได้ ฉลาดขึ้น  ถ้ามีปัญหาเดี๊ยว รับผิดชอบเอง    วางเครื่อง มาเป็น ร้อย ตัว  ล้างส่ง ลูกค้าทุกคัน  รถแข่ง drag space   frame  ต่อเอง มีอยู่ 2 คัน     bens 500 sel วาง uz กล่อง ecu เดิม 10 ใบ ก้อล้างมาแล้ว

อุตส่าห์ ให้ความรู้  ( เบื่อจิงๆพวก นักเลงรถ ทฤษีปึก ได้แต่ขับอย่างเดียว พอ ให้เปลี่ยน สายพราน หน้าเครื่อง 3 เส้น ยังทำไม่เป็นเลย)

เบอรโทร 088-2482539   ( ถ้าเงิน 1000 ไม่ใช่ปัญหา โทรมาเลย กล้าๆ หน่อย)

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชอบว่ะ เกรียนดี

http://www.facebook.com/mystinbz

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=141867.0

mark212
Sponsor
เจ้าสำนัก

« ตอบ #35 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 13:57:38 »

อุตส่าห์ บอกข้อมูล ให้ลองหัดล้างเอง  จะได้ เก่งๆ ไม่ต้องไปจ้างเขาล้าง..... ปกติ วิชาทำมาหากิน เค้าไม่มา นั่งบอกกันหรอก

บอกไป ก้อ คนนี้ ติที คนโน้น ติที  เดี๊ยวเป็นนั่น เดี๊ยวเป็นนี่  รำคาญมากมาย   พวกเก่งๆ  ทฤษี ทั้งนั้น................เห็นโยนเครื่อง

มือไป ให้ทำเองไม่เห็น มีใครทำเป็นซักคน

ผมคงไม่โพส อะไรต่อแล้วนะครับ   

* IMG00498-20110808-1232.jpg (94.42 KB, 500x375 - ดู 518 ครั้ง.)

* DSCN0846.JPG (117.7 KB, 500x375 - ดู 493 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 14:18:22 โดย mark212 » บันทึกการเข้า
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #36 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 14:25:24 »

ตรงไหนที่ผมไปว่าพี่ครับ ผมไม่มีอู่ครับ ทำอะไรก็ไม่เป็นครับตรงไหนที่มันดูแล้วผมด่าพี่อ่ะครับ  ขยิบตา ขยิบตา

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #37 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 14:29:58 »

ใจเย็นๆกันครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

lighteningz
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #38 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 14:38:51 »

ใจเย็นๆกันครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

เอาเบอร์สาวหอการค้ามาเลยมา

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #39 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 14:42:42 »

เอาเบอร์สาวหอการค้ามาเลยมา

เอาเบอสาว ม.ช. อ่ะ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: นอกเรื่องหน่อย การล้างห้องเครื่อง