ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 23:34:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: เกจ์ความร้อนขึ้นครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกจ์ความร้อนขึ้นครับ  (อ่าน 1868 ครั้ง)
Bear
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 19 มกราคม 2012, 10:56:01 »

คือเวลาวิ่งรอบสูงๆเนี่ยเกจ์ความร้อนมันจะขึ้นมานิดนึงครับ  และก็เวลาเปิดไฟหรี่ ไฟหน้า ไฟเลี่ยวเกจ์ความร้อนจะขึ้นนิดนึงครับ
งงมาก  ระบบทางเดินน้ำเปลี่ยนหมดแล้วยกเว้นแต่ปั๊มน้ำ
เห็นช่างบอกว่าระบบไฟไม่ดีครับไม่แน่ใจเลย  ท่านใดมีประสบการณ์ชี้แนะหน่อยครับ
eisara
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มกราคม 2012, 01:09:27 »

สังเกตุหม้อน้ำและหม้อพักรวมถึงฝาปิดหม้อน้ำว่ามีรอยรั่วซึมหรือไม่ ตรวจสอบวาล์วน้ำว่าใช้งานได้ปกติหรือไม่ ในเบื้องต้นครับ
Bear
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 09:59:04 »

สังเกตุหม้อน้ำและหม้อพักรวมถึงฝาปิดหม้อน้ำว่ามีรอยรั่วซึมหรือไม่ ตรวจสอบวาล์วน้ำว่าใช้งานได้ปกติหรือไม่ ในเบื้องต้นครับ
อาการทั้งหมดที่พี่แนะนำลองทำหมดแล้วครับ  ยังเหมือนเดิมครับ  ขอบคุณครับ
werapongk
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 14:53:37 »

- ลองเช็คหม้อน้ำดูเคยล้างบ้างหรือเปล่า
- ฝ้าหม้อน้ำทำงานได้ปกติดีหรือเปล่า
Bear
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 16:12:34 »

- ลองเช็คหม้อน้ำดูเคยล้างบ้างหรือเปล่า
- ฝ้าหม้อน้ำทำงานได้ปกติดีหรือเปล่า
หม้อน้ำกับฝาหม้อน้ำเปลี่ยนใหม่แล้วครับ  ขอบคุณครับผม
eisara
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2012, 18:09:10 »

อาการทั้งหมดที่พี่แนะนำลองทำหมดแล้วครับ  ยังเหมือนเดิมครับ  ขอบคุณครับ
เคยเปลี่ยนสายพานราวลิ้นและตั้งมาร์คหรือป่าวครับ ตัวนี้ก็มีผมเหมือนกันนะครับ ลองเช็คดูครับ  อายจัง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: เกจ์ความร้อนขึ้นครับ