ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
24 เมษายน 2024, 19:08:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ถามเรื่องกรองเปลือย หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกรองเปลือย หน่อยครับ  (อ่าน 1521 ครั้ง)
chainy007
จอมยุทธ

ทำในสิ่งที่เรารักและไม่เดือดร้อนใคร

« เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 12:12:44 »

พอดีซื้อกรอง ท๊อบฟิวเคฟร่ามาครับ  เอามาใส่ แต่เครื่องผมเป็นเครื่อง B16A เลย 58xxxx ตรงลิ้นปีกผีเสื้อด้านบน ผมสังเกตุว่ามีปลั๊กเซ้นเซอร์
ซึ่งปลายสายนี้มันจะมีเซ็นเซอร์ ที่สอดเข้าไปในท่ออากาศเดิมครับ  แต่พอมาเปลี่ยนเป็นกรองเปลือย มันจะมีแค่สายต่ออากาศสีแดงไปยังฝาวาล์วครับ แต่ไม่มีรู
ใส่เซ็นเซอร์ตัวนี้ ผมเลยปล่อยไว้ทิ้งไว้เฉย ๆ  มันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว ครับ  หรือ มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างขอบคุณครับ

รบกวนผู้รู้หน่อย นะครับจะได้รีบแก้ไข  ขอบคุณมาก ๆ ครับ  ลังเล
chainy007
จอมยุทธ

ทำในสิ่งที่เรารักและไม่เดือดร้อนใคร

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 16:39:16 »

พอดีซื้อกรอง ท๊อบฟิวเคฟร่ามาครับ  เอามาใส่ แต่เครื่องผมเป็นเครื่อง B16A เลย 58xxxx ตรงลิ้นปีกผีเสื้อด้านบน ผมสังเกตุว่ามีปลั๊กเซ้นเซอร์
ซึ่งปลายสายนี้มันจะมีเซ็นเซอร์ ที่สอดเข้าไปในท่ออากาศเดิมครับ  แต่พอมาเปลี่ยนเป็นกรองเปลือย มันจะมีแค่สายต่ออากาศสีแดงไปยังฝาวาล์วครับ แต่ไม่มีรู
ใส่เซ็นเซอร์ตัวนี้ ผมเลยปล่อยไว้ทิ้งไว้เฉย ๆ  มันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว ครับ  หรือ มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างขอบคุณครับ

รบกวนผู้รู้หน่อย นะครับจะได้รีบแก้ไข  ขอบคุณมาก ๆ ครับ  ลังเล

ผมไปแอบมองเครื่อง B16A ของ เพื่อนของเขาไม่มีปลั๊กเซ็นเซอร์ตัวนี้อะครับ  ก็เลย งง
รบกวนหน่อย ผู้รู้หน่อยนะครับผม ตอนนี้ห้อยเซ็นเซอร์ไว้เฉย ๆ มานจะเป็งไรมั้ยหน๋อ   ขยิบตา
EK Sir
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 19:42:20 »

รู้สึกเลขที่เก่ากว่า 58 จะไม่มีเซนเซอตัวนี้นะครับ

เจาะเสียบเรยครับ หรือไม่ก็ขายแล้วหาใหม่ที่มีรูเสียบเซนเซอ

ถ้าไม่เสียบ เอนจิ้น น่าจะโชว์นะครับ

รอท่านต่อไป  ยิ้มกว้างๆ

P E R F E C T O
                        Onayi

Bear
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 10:10:51 »

เซ็นเซอร์ตัวนี้น่าจะมีไว้ใช้คำนวณปริมาณอากาศกับไอดีนะครับมันจะประมวนผลในกล่อง ECU อ่ะครับ
ถ้าไม่ใส่เครื่องอาจทำงานไม่สมบูรณ์ครับ
suriya5822
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มกราคม 2012, 10:40:38 »

มีผลเสียแน่นอนครับ ไงก็ใส่แบบครบๆดีกว่าจะได้ไม่จุกจิกครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ถามเรื่องกรองเปลือย หน่อยครับ