ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 07:45:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: Review after eating ร้านไผ่ ลุงผืน ปากจัด 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Review after eating ร้านไผ่ ลุงผืน ปากจัด  (อ่าน 9245 ครั้ง)
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

WLC 391 เสือดำ

« เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 08:46:32 »

ร้องไห้ จากที่ได้ดูจากรายการ ตลาดสดสนามเป้า มาแล้ว เห็นว่าร้านไผ่ ลุงผืน ที่มหาชัย ออกรายการแล้ว ท่าทาง น่าอร่อย
ดูแล้วรถชาด น่าจะบ้านๆ จึงเกิดความอยากจะไปลองชิมดูสักที

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา จึงได้มีโอกาส ผ่านไปทางนั้น จึงแวะไปลองชิมดู เป็นรายแรกของวัน เพราะไปถึง 11.00 น.พอดี
อาหารที่สั่ง+คำวิจารณ์

1.  ต้มยำปลาเก๋าหม้อไฟ น้ำใส รสชาด เปรี้ยว แหลมไปหน่อยนะครับ แต่ปลา สด ใช้ได้ ราคา 150 เทียบกับร้านแถวบ้าน ร้านริมเขื่อน ปากน้ำ ก็พอๆกัน ไม่ต่างกัน
2. กุ้ง ชุบแป้งทอด อันนี้ สั่งให้ลูกสาว ราคา 150 บาท จานนี้ ลูกสาวล่อคนเดียวหมดเลย ได้ชิม 2 ตัว ก็นับว่าอร่อยมาก
3. ที่ขึ้นชื่อมาก ของร้าน คือ สะเดาทรงเครื่อง 200 บาท ผมว่า สะเดา น้อยไปหน่อย ที่จริง มันก็คือปลาดุกฟูราดด้วยสะเดา น้ำปลาหวาน นั่นแหละครับ จานนี้ ธรรมดานะผมว่า
4. ข้าวผัดปู จานเล็ก 70 บาท อ่านจากในเวปพัน รายหนึ่งบอกว่า จานละ 40 บาทเอง เมื่อปลายปี 53 ไม่มีแล้วนะครับ จานละ 40 อ่ะ ถ้าว่ากันด้วยรสชาด ผมว่า ก็เหมือนๆกับร้านทั่วๆไปนั่นแหละครับ ไม่ได้โดดเด่นมาก เนื้อปู สด ใช้ได้

โดยรวม ก็ถือว่า อยู่ในระดับ กลางๆครับ ไม่ถึงกับอร่อยจนโดดเด่นมาก ที่คาดหวังคือ ต้มยำ คิดว่าจะได้เจอ ต้มยำน้ำใส แบบบ้านๆ ใส่มะขาวเปียก รสจะกลมกล่อมกว่านี้ ก็ผิดคาดไป เขาใช้ มะนาว ธรรมดา เหมือนร้านทั่วๆไป รสเปรี้ยว จึงค่อนข้าง โด่ๆ จึงผิดหวังนิดหนึ่ง สะเดา ทรงเครื่อง สะเดาน้อยไป ก็ชื่อคุณตั้งไว้ว่า สะเดาทรงเครื่อง เพราะฉะนั้น สะเดา ก็ควรจะมีมากหน่อย แต่นี่ มีแค่ใบ โรยๆ คาดว่า กลัวว่า ถ้าใส่มาก มันจะขม ไม่อร่อย กลัวเสียชื่อละ ผมว่า
แถมลุงผืน จะปากหมาไปทำไม อยากให้เป็นเอกลักษณ์หรือครับ ผมไปนั่งสั่ง ไม่วายโดนเหน็บ คือเนาไปค่อนข้างเช้า ก็กลัวว่า เขาจะยังไม่เปิดให้บริการ ก็เลยถามว่า สั่งได้หรือยังครับ แกก็บอกว่า หาที่นั่งซะก่อนเหอะ ยังไม่ได้ออเดอร์ จะสั่งได้ไง  น้าน พูดดีๆ ไม่เป็นนะแก 555 วอน

เช็คบิลไป 610 บาท ก็ถือว่าไม่แพงมากครับ ร้องไห้

พันธมิตร ที่ไม่ใช่ พันธมิตร
BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 14:12:23 »

อ่านตอนแรกก็ยังจำไม่ได้ว่าร้านไหน  ขยิบตา
พออ่านถึงตอนที่บอกว่าเจ้าของปากจัด นึกหน้าออกทันที  ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล  ยิ้ม

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
tea_auto1981
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กู...ตลอดดดดด

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011, 20:26:36 »

อย่าเผลอ...ปากแกละครับ ยิงฟันยิ้ม

เข้มแข็งและมีเกียรติ
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

WLC 391 เสือดำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 21:35:04 »

ร้องไห้ ผมเดาว่า รสชาด ที่มันไม่ดีอย่างที่คาดหวัง คงเพราะว่าลุงผืน แกไม่ลงมือเองแบบเมื่อก่อนแล้ว

บอกตรงๆ ว่า เห็นออกรายการ นึกว่าจะอร่อยล้ำ ที่ไหนได้ พี่สาวผมที่สุพรรณฯ ทำอร่อยกว่านี้เยอะครับ

พันธมิตร ที่ไม่ใช่ พันธมิตร
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: Review after eating ร้านไผ่ ลุงผืน ปากจัด