ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
19 เมษายน 2024, 11:57:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: d16y อย่างเราๆๆควรกลัว H22 มั้ย (ไม่ต้องลบแระเพราะกำลังได้ที่) 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: d16y อย่างเราๆๆควรกลัว H22 มั้ย (ไม่ต้องลบแระเพราะกำลังได้ที่)  (อ่าน 45312 ครั้ง)
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #40 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 00:51:01 »

ก็ไม่ได้วีเรียสไรครับ ก็ตามที่ตั้งกระทุ้แหละครับถามดูเพราะเจอบ่อยแค่นั้นเอง 
  ผมว่าพอดีกว่าครับเด่วเป็นเรื่องเป็นราวเข้าไปใหญ่เพราะเริ่มออกนอกทางกันละ
จุมพิต ไม่มีไรครับเห็นเริ่มจะซีเรียดกัน ผมนะชิวส์ๆรถผมไม่แรงแต่ก็ชอบซิ่งเหมือนกันรถไรยี่ห้อไรก็ไล่หมดถ้าอารมณ์มันได้นะ   ยิงฟันยิ้ม

Madoka
จอมยุทธ

สูง 177 หนัก 75

« ตอบ #41 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 00:53:40 »

จุมพิต ไม่มีไรครับเห็นเริ่มจะซีเรียดกัน ผมนะชิวส์ๆรถผมไม่แรงแต่ก็ชอบซิ่งเหมือนกันรถไรยี่ห้อไรก็ไล่หมดถ้าอารมณ์มันได้นะ   ยิงฟันยิ้ม
  ครับๆๆตามนั้นแหละครับ 
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #42 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 00:55:46 »

ครับๆๆตามนั้นแหละครับ 
จุมพิต

Madoka
จอมยุทธ

« ตอบ #43 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 00:57:49 »

จุมพิต
บางแสนปีนี้งานยกเลิกเปล่าครับ
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #44 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 01:01:39 »

บางแสนปีนี้งานยกเลิกเปล่าครับ
เลื่อนไปมกราครับ แต่ก็ยังไม่ชัวนะ เห็นข่าวว่าจะจัดต้นเดือนมกรานะ  แต่่ตอนนี้รั้วเสร็จแล้วเอารถมาลองสนามได้นะ    ยิ้มเท่ห์

Madoka
จอมยุทธ

« ตอบ #45 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 01:03:32 »

เลื่อนไปมกราครับ แต่ก็ยังไม่ชัวนะ เห็นข่าวว่าจะจัดต้นเดือนมกรานะ  แต่่ตอนนี้รั้วเสร็จแล้วเอารถมาลองสนามได้นะ   ยิ้มเท่ห์
น้ำท่วมครับแต่ปกก็ไปบ่อยชอบไปตอนดึกๆๆไปนั่งกินไรแถวนั้นไว้วันไหนไปจะเข้ามาชวนในเวปพวกweloveแถวนั้นเยอะมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2011, 01:06:13 โดย Madoka » บันทึกการเข้า
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #46 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 01:06:14 »

น้ำท่วมครับแต่ปกก็ไปบ่อยชอบไปตอนดึกๆๆไปนั่งกินไรแถวนั้นไว้วันไหนไปจะเข้ามาช่วยในเวปพวกweloveแถวนั้นเยอะมั้ยครับ
มาก็โทรหาผมได้ครับ 081-7000733 หรือเข้าไปดูในห้องบางแสนก็ได้   ยิ้มเท่ห์

Madoka
จอมยุทธ

« ตอบ #47 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 01:07:28 »

มาก็โทรหาผมได้ครับ 081-7000733 หรือเข้าไปดูในห้องบางแสนก็ได้   ยิ้มเท่ห์
ได้ๆๆว่างๆๆจะแวะไปแต่ผมจะไปดึกๆๆน่ะนี่อยากไปเหมือนกันแต่ติดน้ำอยากลองความเร็วปลายว่าได้เท่าไหร่
EK Sir
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 01:32:53 »

เลื่อนไปมกราครับ แต่ก็ยังไม่ชัวนะ เห็นข่าวว่าจะจัดต้นเดือนมกรานะ  แต่่ตอนนี้รั้วเสร็จแล้วเอารถมาลองสนามได้นะ   ยิ้มเท่ห์
ไม่เลื่อนครับ 26-27 พ.ย เหมือนเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2011, 01:36:02 โดย EK Sir » บันทึกการเข้า

P E R F E C T O
                        Onayi

Madoka
จอมยุทธ

« ตอบ #49 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 01:43:16 »

ไม่เลื่อนครับ 26-27 พ.ย เหมือนเดิม
ไปมั้ยท่าน
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #50 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 04:10:17 »

......ในมุมของผมมอง  ว่า การตั้งกระทู้แนวนี้เป็นเรื่องปกติของคน  ที่มีใจรัก ฮอนด้า และรักเว็บนี้นะครับ..คงเริ่มผูกพันธ์ละ ครับ  อีกหน่อย  สังคม ฮอนด้า ก็จะเริ่งหล่อหลอม..เราเอง..
ไม่ว่าจะ...ตั้งกระทู้   หรือ...อ่านกระทู้....

อย่างที่   คุณ โบว์ บางแสน  บอกแหละครับ   เห็นบอกกัน  เครื่องเดิม  เครื่องแต่ง ถ้าฟิวส์ได้  ต่อให้ อีเค เหมือนกัน   คลับเดียวกัน  ดูเวลา ออกทริปสิครับ ใส่กันหูดับดับใหม้...

...........คิดอะไรทำอะไร   ทำเถอะครับ  อย่าเสียความมั่นใจ...การแสดงความเห็นบนโลกออนไลน์...อย่างน้ไม่มีพิษมีภัยกับใคร..

อย่างน้อย  เสียง  ติ เสียงชม  ของพ่น้องในนี้  จะได้เป็นประโยฝน์กับคนที่เข้ามาอ่าน  แล้วเอาไปคิดว่าถึงเวลาที่ ท่านๆ   อยู่บนท้องถนน...ใครเก็บอารมณ์ ได้มากกว่ากัน..ถ้าทำได้ ก็ไม่เปลือง น้ำมันแถมมีลมหายใจต่อไปอีกวัน..

เราลบกระทู้นี้ไป  อีก 10 วันก็มี คนตั้งไหม่  เพราะอะไร  เพราะชีวิตเรา ท่านอื่น ก็อยู่ หลังพวงมาลัย...ต้องมีประสบการณ์ ทุกวัน

อยู่ที่ว่าใครจะเอามาแชร์  มากกว่าครับ.....อย่าเสียความมั่นใจครับ....ต่อไปขับรถจะได้มีสติครับ

* ไอ้ตี๋.gif (16.55 KB, 96x95 - ดู 565 ครั้ง.)

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #51 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 07:22:27 »

อายจัง อ้าวเหรอ.....งั้นวันนี้ไปสืบก่อน   ยิ้มเท่ห์

Madoka
จอมยุทธ

« ตอบ #52 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 07:45:04 »

ยังไงเจอกันที่งานบางแสนละกัน
ko2011
จอมยุทธ

แรกกว่าก็แซงไป..

« ตอบ #53 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 09:09:15 »

ความเห็นผมนะคับ
-พวกเบิ้ลเครื่องใส่....ก็ปล่อยเขาไป เขาทำท่อมาแพงๆก็อยากพังเสียง เหมือนพวกเปิดเพลงดังๆแล้วเปิดกระจก
-รถแรงชอบจี้ตูด  เหมือนจะท้าทายว่าให้เมิงรีบๆไป กรูจะได้ไล่แซง  เราก็จัดให้เหมาะสมคับไอ้รถที่เราอยากจะเล่นด้วยก็ลองกันไปส่วนไอ้รถที่เล่นด้วยไม่ได้ก็อย่าไปยุ่งกะมาน  ทางตรงๆยาวๆ รถเล็กเครื่องเล็กๆมานจะแรงกว่าพวกเครื่องใหญ่ๆไม่ได้หลอกคับไม่งั้นมันคงทำมาขายไม่มีใครซื้อ

ส่วนตัวผมเกิน 160 ก็ยกแล้ว....เพราะเราควรกำหนดชะตาชีวิตเราเอง อย่าให้ดวงมาช่วยกำหนดเลย  ขับเร็วๆ50/50 อย่าระเบิดหรือรถตัดหน้าขึ้นมา จะไปยมโลกเอา ตายเลยก็ไม่เท่าไหร่ พิการมานี่และ...ซวยของจริง

ขับรถอย่าประมาทนะคับ เดี๋ยวเพื่อนร่วมทางจะเดือดร้อน ลูกเมีย และ กิ๊กๆ จะไม่มีใครดูแล 
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #54 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 10:13:24 »

......ในมุมของผมมอง  ว่า การตั้งกระทู้แนวนี้เป็นเรื่องปกติของคน  ที่มีใจรัก ฮอนด้า และรักเว็บนี้นะครับ..คงเริ่มผูกพันธ์ละ ครับ  อีกหน่อย  สังคม ฮอนด้า ก็จะเริ่งหล่อหลอม..เราเอง..
ไม่ว่าจะ...ตั้งกระทู้   หรือ...อ่านกระทู้....

อย่างที่   คุณ โบว์ บางแสน  บอกแหละครับ   เห็นบอกกัน  เครื่องเดิม  เครื่องแต่ง ถ้าฟิวส์ได้  ต่อให้ อีเค เหมือนกัน   คลับเดียวกัน  ดูเวลา ออกทริปสิครับ ใส่กันหูดับดับใหม้...

...........คิดอะไรทำอะไร   ทำเถอะครับ  อย่าเสียความมั่นใจ...การแสดงความเห็นบนโลกออนไลน์...อย่างน้ไม่มีพิษมีภัยกับใคร..

อย่างน้อย  เสียง  ติ เสียงชม  ของพ่น้องในนี้  จะได้เป็นประโยฝน์กับคนที่เข้ามาอ่าน  แล้วเอาไปคิดว่าถึงเวลาที่ ท่านๆ   อยู่บนท้องถนน...ใครเก็บอารมณ์ ได้มากกว่ากัน..ถ้าทำได้ ก็ไม่เปลือง น้ำมันแถมมีลมหายใจต่อไปอีกวัน..

เราลบกระทู้นี้ไป  อีก 10 วันก็มี คนตั้งไหม่  เพราะอะไร  เพราะชีวิตเรา ท่านอื่น ก็อยู่ หลังพวงมาลัย...ต้องมีประสบการณ์ ทุกวัน

อยู่ที่ว่าใครจะเอามาแชร์  มากกว่าครับ.....อย่าเสียความมั่นใจครับ....ต่อไปขับรถจะได้มีสติครับ
    พูดจริงๆๆ เราก็คิดอย่าง น้าโบว์ กะคุณพี่ 7 เพราะรถใครจะซิ่งก็ตามใจเค้าเหอะ อย่าไปเดือดร้อนชาวบ้านละกันก็น่าจะพอ อายจัง อายจัง

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #55 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 10:36:26 »

นู๋ไม่รู้ถ้าเจอฮอนด้า มาใล่หลังผมหลบให้หมดแหละ แซงไปเลย    อายจัง อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
EK Sir
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 14:47:33 »

ยังไงเจอกันที่งานบางแสนละกัน
น่าจะไปครับ เพราะตอนนี้ รถไปจอดไว้ที่พัทยา,, แต่คงได้แต่ดู ช่วงดึก มีแต่ชุดใหญ่ๆ วิ่งกัน na เดิมๆ คงต้องจอดดูอย่างเดียว  ร้องไห้

Onayi

EK Sir
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 14:52:14 »

ความเห็นผมนะคับ
-พวกเบิ้ลเครื่องใส่....ก็ปล่อยเขาไป เขาทำท่อมาแพงๆก็อยากพังเสียง เหมือนพวกเปิดเพลงดังๆแล้วเปิดกระจก
-รถแรงชอบจี้ตูด  เหมือนจะท้าทายว่าให้เมิงรีบๆไป กรูจะได้ไล่แซง  เราก็จัดให้เหมาะสมคับไอ้รถที่เราอยากจะเล่นด้วยก็ลองกันไปส่วนไอ้รถที่เล่นด้วยไม่ได้ก็อย่าไปยุ่งกะมาน  ทางตรงๆยาวๆ รถเล็กเครื่องเล็กๆมานจะแรงกว่าพวกเครื่องใหญ่ๆไม่ได้หลอกคับไม่งั้นมันคงทำมาขายไม่มีใครซื้อ

ส่วนตัวผมเกิน 160 ก็ยกแล้ว....เพราะเราควรกำหนดชะตาชีวิตเราเอง อย่าให้ดวงมาช่วยกำหนดเลย  ขับเร็วๆ50/50 อย่าระเบิดหรือรถตัดหน้าขึ้นมา จะไปยมโลกเอา ตายเลยก็ไม่เท่าไหร่ พิการมานี่และ...ซวยของจริง

ขับรถอย่าประมาทนะคับ เดี๋ยวเพื่อนร่วมทางจะเดือดร้อน ลูกเมีย และ กิ๊กๆ จะไม่มีใครดูแล 
หลักการง่ายๆครับ พวก "รถซิ่ง" ส่วนใหญ่ เจอกันบนถนน วิ่งปกติ ไม่มีเบิ้ลเครื่องใส่กัน ไม่มีเล่นกันเป็นกิโลหรอกครับ ต่างคนต่างไป หรือ อาจจะมีทักทายกันบ้าง

พวก "รถซิ่ง" ไม่มีเล่นกันมั่ว หรอกครับ ส่วนใหญ่จะนัดกันวิ่งมากกว่า แล้วก้อไม่มีหรอกที่ว่าเล่นกัน ยันเกียร์ 5  สับ 4 ก้อยกกันหมดแล้ว

นอกสะจากเจอพวก เด็กๆ เห่ออรถใหม่ วางมาใหม่ ห้าว ไปเรื่อยอ้ะ คิดว่ารถตัวเองแรง พวกนี้มั่วไปหมด

Onayi

coupe4wd
จอมยุทธ

ผู้การชอบซิ่ง

« ตอบ #58 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 16:48:06 »

รถแรงๆกันทั้งนั้น

ผมต้องแอบเพราะขับไม่เคยเกิน 90

มีระบบ Auto Break อยู่ข้างๆ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีระบบ Auto Break เหมือนผมเลย
เกินกำหนด โดนดึงหูคร้าบบบบ
 ยิ้ม
Madoka
จอมยุทธ

« ตอบ #59 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 17:19:29 »

น่าจะไปครับ เพราะตอนนี้ รถไปจอดไว้ที่พัทยา,, แต่คงได้แต่ดู ช่วงดึก มีแต่ชุดใหญ่ๆ วิ่งกัน na เดิมๆ คงต้องจอดดูอย่างเดียว  ร้องไห้
ผมชักไม่แน่แล้วเพราะสองจิตสองใจว่าเอารถไปทำมันจะเสร็จทันหรือเปล่าหรือไว้ค่อยทำหลังกลับจากบางแสนดีเปล่า
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #60 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 18:30:29 »

พูดจริงๆๆ เราก็คิดอย่าง น้าโบว์ กะคุณพี่ 7 เพราะรถใครจะซิ่งก็ตามใจเค้าเหอะ อย่าไปเดือดร้อนชาวบ้านละกันก็น่าจะพอ อายจัง อายจัง
จุมพิต

หลักการง่ายๆครับ พวก "รถซิ่ง" ส่วนใหญ่ เจอกันบนถนน วิ่งปกติ ไม่มีเบิ้ลเครื่องใส่กัน ไม่มีเล่นกันเป็นกิโลหรอกครับ ต่างคนต่างไป หรือ อาจจะมีทักทายกันบ้าง

พวก "รถซิ่ง" ไม่มีเล่นกันมั่ว หรอกครับ ส่วนใหญ่จะนัดกันวิ่งมากกว่า แล้วก้อไม่มีหรอกที่ว่าเล่นกัน ยันเกียร์ 5  สับ 4 ก้อยกกันหมดแล้ว

นอกสะจากเจอพวก เด็กๆ เห่ออรถใหม่ วางมาใหม่ ห้าว ไปเรื่อยอ้ะ คิดว่ารถตัวเองแรง พวกนี้มั่วไปหมด
3 เกียร์จบคร้าบ

อายจัง อ้าวเหรอ.....งั้นวันนี้ไปสืบก่อน   ยิ้มเท่ห์
วันนี้ไปสืบมาแล้วเห็นพี่ๆเขายืนยันว่างานแข่งรถบางแสนเลื่อนไปเป็นมกราคมนะ   ยิ้มเท่ห์

EK Sir
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 20:36:59 »

สรุปเลื่อน มกราคม ครับ

Onayi

chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #62 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 21:02:40 »

น้าโบว์   .....ว่าแต่  เค้าจัดให้มีพวกเรโทร  ด้วยปล่าวครับ....อยากไปดูแนวๆ  เรโทร...พวกขายอะไหล่เรโทร ....เพราะชาวชลบุรีเล่นกันเยอะมาก  ....จะไปดูล้อให้เพื่อนหน่อย
....ว่าแต่ตอนนี้ยังสำลักน้ำอยู่อยุธยาอยู่เลย......ฮืมมีแต่โปรเจ็คละลายทรัพย์

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
dazz_nakrab
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

WLC No.749 ทีมงานไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #63 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 21:17:13 »

จุมพิต
3 เกียร์จบคร้าบ
 วันนี้ไปสืบมาแล้วเห็นพี่ๆเขายืนยันว่างานแข่งรถบางแสนเลื่อนไปเป็นมกราคมนะ   ยิ้มเท่ห์
น้าโบที่ 3เกียร์จบเนี่ยยกหรือว่าเพลาขับขาดครับน้า เพราะได้ยินข่าวมาว่าแค่ดริฟท์ยังเล่นซะเพลาขาดเลยอ่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« ตอบ #64 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 22:59:32 »

แล้วคนนี้ไม่ซิ่งเลยนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
Madoka
จอมยุทธ

« ตอบ #65 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2011, 23:30:02 »

แล้วคนนี้ไม่ซิ่งเลยนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
วันนี้ก็เจอคูเป้(น่าจะเป้น d16y8ฟังจากเสียง) จี้ตูดแต่วันนี้ผมขับae101 แต่คันนี้เลิกซิ่งแล้วถอดของออกหมดแล้วแต่เครื่องยังเป็นฝาดำ5เกียร์สรุปโดน 1-2 ครับแต่3ผมขึ้นแล้วก็ยกเพราะไม่กล้ากดมากรถติดแก๊สช่วงล่างเดิมด้วย แต่ทำไมต้องต้องจี้ตูดด้วยก็ไม่รู้สงสัยเห็นติดเวดกาดกับใส่ท่อ fgk แหละมั่ง ไฟมุมสมแล้วมีซันลูฟแหละ
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #66 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 02:07:39 »

น้าโบว์   .....ว่าแต่  เค้าจัดให้มีพวกเรโทร  ด้วยปล่าวครับ....อยากไปดูแนวๆ  เรโทร...พวกขายอะไหล่เรโทร ....เพราะชาวชลบุรีเล่นกันเยอะมาก  ....จะไปดูล้อให้เพื่อนหน่อย
....ว่าแต่ตอนนี้ยังสำลักน้ำอยู่อยุธยาอยู่เลย......ฮืมมีแต่โปรเจ็คละลายทรัพย์
มีเยอะเลย  น้าผมก็เล่นอยู่   ยิ้มเท่ห์
น้าโบที่ 3เกียร์จบเนี่ยยกหรือว่าเพลาขับขาดครับน้า เพราะได้ยินข่าวมาว่าแค่ดริฟท์ยังเล่นซะเพลาขาดเลยอ่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ร้องไห้

katour
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 10:02:44 »

แนะนำเจ้าของกระทุ้ ถ้าอยากแรงไปวางเครื่องเถอะครับ ตามมาหลายกระทุ้แระ  แข่งโน้นแข่งนี้  d16y มันออกแบบมาจ่ายตลาดอ่ะครับ  ผมอ่านแล้วคุนดูเปรี้ยวมากเลย ไปลงสนามเถอะครับ แบบนี้ น่าจะสะใจกว่า
ko2011
จอมยุทธ

แรกกว่าก็แซงไป..

« ตอบ #68 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 10:24:21 »

แนะนำเจ้าของกระทุ้ ถ้าอยากแรงไปวางเครื่องเถอะครับ ตามมาหลายกระทุ้แระ  แข่งโน้นแข่งนี้  d16y มันออกแบบมาจ่ายตลาดอ่ะครับ  ผมอ่านแล้วคุนดูเปรี้ยวมากเลย ไปลงสนามเถอะครับ แบบนี้ น่าจะสะใจกว่า

ผมว่าเจ้าของกระทุ้คนโดนกดดันจากพีรูจ นะคับ เลยถามเพื่อนๆเฉยๆว่า จัดกันแล้วจะสุ้มันได้ไหม แบบไม่อยากหน้าแตกก่อนประมาณนี้แหละคับ   ก็สรุปง่ายๆแล้วกันว่าไม่ไหว - - มวยมันคนละรุ่น 
katour
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 10:44:31 »

ผมแค่มาแชรืความรุ้สึกส่วนตัว อ่ะครับ ถ้าทำให้ไม่พอใจ ขออภัยมา ณ ที่นี้
Madoka
จอมยุทธ

« ตอบ #70 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 11:11:38 »

แนะนำเจ้าของกระทุ้ ถ้าอยากแรงไปวางเครื่องเถอะครับ ตามมาหลายกระทุ้แระ  แข่งโน้นแข่งนี้  d16y มันออกแบบมาจ่ายตลาดอ่ะครับ  ผมอ่านแล้วคุนดูเปรี้ยวมากเลย ไปลงสนามเถอะครับ แบบนี้ น่าจะสะใจกว่า

[/quote] ขอบคุณมากเลยครับ โอ้โห้ แคมเดี่ยวแรงๆๆก้เยอะไปครับอย่างท่าน musachi ก้เคยบอกเอาไว้ว่าเคยทำสเต็ปภูธรได้ 15ปลาย ที่ผมถามไม่ได้อยากรู้เกี่ยวกับเครื่องตัวอื่นอยากรุ้เครืองรหัสดี d16y ไม่ได้อยากเปลี่ยนเครื่องแต่อย่างใด ปล.ไม่พอใจประโยคนี้ ผมอ่านแล้วคุนดูเปรี้ยวมากเลย อีกอย่างสนามเคยลงมาแล้วครับบอร์ดมีไว้ให้ถามหาคำตอบแชร์ประสบการ์ณของคนขับยังไงเข้ามาก็ใช้คำพูดที่เข้าหูนิดนึง ผมไม่ได้ตั้งคำถามให้ท่านพูดเบียดเสียด( ไอดีนี้เฉพราะกิจเลยหรือเปล่าโพส 2 ข้อความแระ2ข้อความก็อยุ่ในกระทู้นี้แล้วมีการมาบอกว่าเห็นผมตั้งกระทุ้แนวนี้หลายทีแระ มันยังไง กัดต่อดีกว่าครับอย่าแอบเลยมันทำให้บอร์ดดูต่ำลงครับ อยากว่าใครหมั่นไส้ใครก็สมัครใหม่มาว่าเบียดเสียดขอให้เจริญๆๆครับ)   โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2011, 11:35:23 โดย Madoka » บันทึกการเข้า
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #71 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 12:57:19 »

อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
nonglays
01/12/2017-30/11/2018'
Sponsor
อาจารย์ปู่

No.694

« ตอบ #72 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 14:30:06 »

ใจเย็นๆ วัยรุ่นทั้งหลาย

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

รับเบิกอะไหล่&ของแต่งทุกชนิดจากญี่ปุ่น
ลิงค์ร้านของแต่ง EK,etcใน WLC = http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,117779.msg1171806.html#msg1171806
ลิงค์เพจร้านของแต่ง Civic ใน facebook = http://www.facebook.com/CIVICJDMshop
katour
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 14:57:01 »

ผมว่าผม พูดคำว่าขออภัยไปแล้วนะครับ จะเอาไรอีกครับ
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #74 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 14:58:26 »

ขอบคุณมากเลยครับ โอ้โห้ แคมเดี่ยวแรงๆๆก้เยอะไปครับอย่างท่าน musachi ก้เคยบอกเอาไว้ว่าเคยทำสเต็ปภูธรได้ 15ปลาย ที่ผมถามไม่ได้อยากรู้เกี่ยวกับเครื่องตัวอื่นอยากรุ้เครืองรหัสดี d16y ไม่ได้อยากเปลี่ยนเครื่องแต่อย่างใด ปล.ไม่พอใจประโยคนี้ ผมอ่านแล้วคุนดูเปรี้ยวมากเลย อีกอย่างสนามเคยลงมาแล้วครับบอร์ดมีไว้ให้ถามหาคำตอบแชร์ประสบการ์ณของคนขับยังไงเข้ามาก็ใช้คำพูดที่เข้าหูนิดนึง ผมไม่ได้ตั้งคำถามให้ท่านพูดเบียดเสียด( ไอดีนี้เฉพราะกิจเลยหรือเปล่าโพส 2 ข้อความแระ2ข้อความก็อยุ่ในกระทู้นี้แล้วมีการมาบอกว่าเห็นผมตั้งกระทุ้แนวนี้หลายทีแระ มันยังไง กัดต่อดีกว่าครับอย่าแอบเลยมันทำให้บอร์ดดูต่ำลงครับ อยากว่าใครหมั่นไส้ใครก็สมัครใหม่มาว่าเบียดเสียดขอให้เจริญๆๆครับ)   โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
ยิงฟันยิ้ม ชอบๆตรงดี      กดlike ให้100ครั้งเลย   จุมพิต

JOJOEYE
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #75 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 15:12:46 »

คนชอบทำรถ แต่งรถอย่างเราๆ ท่านๆ ทั้งหลาย  ทำแล้วก็อยากลองอยากรู้ทั้งแหละครับ  แต่มันก็ขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละคนมันไม่เท่ากันนี่ครับ...

ทำแล้วไม่มีใครเดือดร้อน ไม่มีใครเจ็บ ก็ไม่มีปัญหา  ก็ทำไปเถอะครับ  ทำรถแล้วไม่อยากลองก็ไม่รู้จะทำไปทำไม่...

ผมเห็นพวกขับรถแต่ง รถซิ่ง  ยังขับรถดีกว่าพวกขับรถเดิมๆ บางคนเสียอีก  อยากจอดก็จอด อยากออกก็ออก อยากปาดก็ปาด เจอพวกนี้ปวดหัวกว่าพวกขับรถจี้ตูดอีก... เจ๋ง

The Machine Spirit
khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #76 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 15:35:29 »

คนชอบทำรถ แต่งรถอย่างเราๆ ท่านๆ ทั้งหลาย  ทำแล้วก็อยากลองอยากรู้ทั้งแหละครับ  แต่มันก็ขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละคนมันไม่เท่ากันนี่ครับ...

ทำแล้วไม่มีใครเดือดร้อน ไม่มีใครเจ็บ ก็ไม่มีปัญหา  ก็ทำไปเถอะครับ  ทำรถแล้วไม่อยากลองก็ไม่รู้จะทำไปทำไม่...

ผมเห็นพวกขับรถแต่ง รถซิ่ง  ยังขับรถดีกว่าพวกขับรถเดิมๆ บางคนเสียอีก  อยากจอดก็จอด อยากออกก็ออก อยากปาดก็ปาด เจอพวกนี้ปวดหัวกว่าพวกขับรถจี้ตูดอีก... เจ๋ง

ชอบ ครับ กดไลท์ ตรงไหนหว่า   จุมพิต จุมพิต จุมพิต

+++ My ways ......+++++
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #77 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 15:46:14 »

ผมอ่านดูตั้งแต่ต้นจนจบ  เป็นการแลกเปลี่ยนความเห็นกันเรื่องความแรงของรถประมาณ 90%  ส่วนที่เหลืออาจจะเป็นความเข้าใจผิดในตัวอักษรกันบ้าง  ยังไงก็ขอให้อยู่ในกรอบของการแสดงความเห็นก็แล้วกันนะครับ  อย่าให้ถึงกับประชดประชันอะไรไปเยอะ  เดี๋ยวบางท่านอาจจะขัดหูขัดตาแล้วบอร์ดจะร้อนขึ้นมาอีก

ขอบคุณครับ

chairat2521
อาจารย์ปู่

เรียกกูว่า เอ๊ะ นครปฐม

« ตอบ #78 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 15:46:54 »

ใจเย็นครับพี่น้อง จุมพิต จุมพิต
khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #79 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 16:18:11 »

ผมอ่านดูตั้งแต่ต้นจนจบ  เป็นการแลกเปลี่ยนความเห็นกันเรื่องความแรงของรถประมาณ 90%  ส่วนที่เหลืออาจจะเป็นความเข้าใจผิดในตัวอักษรกันบ้าง  ยังไงก็ขอให้อยู่ในกรอบของการแสดงความเห็นก็แล้วกันนะครับ  อย่าให้ถึงกับประชดประชันอะไรไปเยอะ  เดี๋ยวบางท่านอาจจะขัดหูขัดตาแล้วบอร์ดจะร้อนขึ้นมาอีก

ขอบคุณครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

+++ My ways ......+++++
หน้า: 1 [2] 3 4 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: d16y อย่างเราๆๆควรกลัว H22 มั้ย (ไม่ต้องลบแระเพราะกำลังได้ที่)