ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 21:10:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: "สอบถามราคายกสูง ใครมีประสบการณ์ตอบด่วน"... 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "สอบถามราคายกสูง ใครมีประสบการณ์ตอบด่วน"...  (อ่าน 16186 ครั้ง)
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011, 17:28:43 »

เนื่องจากผมมี กะบะ พร้อมลุย 1 คัน ต้องการยกสูง เพื่อเอาไปลุยน้ำ ที่อยุธยา วันสองวันนี้  อยากทราบว่า ต้องใช้งบ เท่าไร   ทำที่ไหน  อยู่ กทม..หนองแขม

สตาดาร์เครื่อง 2800 อยากยกแบบไม่ต้องเปลี่ยนยางครับ

* ยกสูง.jpg (116.28 KB, 640x480 - ดู 10668 ครั้ง.)

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011, 21:42:39 »

เท่าที่รู้มาน่ะ  กระบะยกสูงแพงกว่า โหลด    ประมาณ 3 เท่าตัวครับ
เป็นหมื่นอ่ะครับ  เอาของถูกใส่ไม่คุมครับ วิ่งแล้วช่วงล่างกลับบ้านเก่าหมด
khimz
เข้าวงการ
*

เมื่อนั่งอยู่หลังพวงมาลัย อย่ากลัวที่จะไปให้ถึง..

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011, 23:19:42 »

ราคาไม่ทราบ แต่ร้านพอทราบครับ แถวตลิ่งชัน เค้าเป็นชมรมรถแนวยกสูงๆ นี้โดยตรงครับ.... เดี๋ยวจะเอาเบอร์ร้านมาให้นะครับ
Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 00:12:58 »

ได้ยินมาว่าเป็นหมื่นเหมือนกันครับ

mart_za
Gold Member
จอมยุทธ

No.630

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 00:25:36 »

เท่าที่รู้มาน่ะ  กระบะยกสูงแพงกว่า โหลด    ประมาณ 3 เท่าตัวครับ
เป็นหมื่นอ่ะครับ  เอาของถูกใส่ไม่คุมครับ วิ่งแล้วช่วงล่างกลับบ้านเก่าหมด

ถูกต้องเลยครับ   เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

เมียซื้อเงินสด รถซื้อเงินผ่อน.......
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 18:05:51 »

จะเอาสูงแค่ไหน จะเอาสูงแบบนานแค่ไหน  แล้วจะเอาขับเร็วแค่ไหนครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 19:41:01 »

ทำออฟโรดก็สวยนะครับรุ่นนี้ เดี๊ยวผมไปถามจากชาวออฟโรดให้ครับ

Forgive  AND  Forget
dirtyshoes
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 22:53:10 »

ตอบแบบจริงใจเลยนะ ขับเดิมๆน่ะ ดีแล้ว จะว่าผมกวน teen ก็เอาเถอะครับ
ถ้าจะเอาไปลุยเฉพาะกิจ หายืม/แลก รถคนอื่นที่ยกสูงอยู่แล้วไปดีกว่า หรือไม่ก็ไปทั้งแบบนี้ล่ะ แต่ไปเท่าที่ไปได้

ถ้าจะทำจริงๆ ไม่แนะนำ เพราะยกแล้วไม่เปลี่ยนล้อ+ยาง มันจะดูแปลกๆ ไม่สวยเอาซะเลย
พอจะเปลี่ยนยางใหญ่ๆ ดอกโหดๆ มันก็วิ่งไม่ออกอีก ต้องไปทดเฟืองท้ายใหม่
พอสูงแล้ว สวยแล้ว อยากลุยก็ลุยไม่ได้เต็มที่อีก เพราะมันขับสอง ไม่ใช่ขับสี่

ต้องถามตัวเองก่อน ว่าความต้องการเรามันหยุดอยู่แค่ไหน หรือว่าไม่มีที่สิ้นสุด
ถ้ารักทางนี้จริงหา 4WD แท้ๆมาเล่นดีกว่า รับรองว่ามีเรื่องให้ผลาญเงินอีกเพียบ เพื่อแลกกับความมันส์
ความสุขแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ ก็ลองเอาไปเป็นแง่คิดดู
nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 23:04:34 »

ตอบแบบจริงใจเลยนะ ขับเดิมๆน่ะ ดีแล้ว จะว่าผมกวน teen ก็เอาเถอะครับ
ถ้าจะเอาไปลุยเฉพาะกิจ หายืม/แลก รถคนอื่นที่ยกสูงอยู่แล้วไปดีกว่า หรือไม่ก็ไปทั้งแบบนี้ล่ะ แต่ไปเท่าที่ไปได้

ถ้าจะทำจริงๆ ไม่แนะนำ เพราะยกแล้วไม่เปลี่ยนล้อ+ยาง มันจะดูแปลกๆ ไม่สวยเอาซะเลย
พอจะเปลี่ยนยางใหญ่ๆ ดอกโหดๆ มันก็วิ่งไม่ออกอีก ต้องไปทดเฟืองท้ายใหม่
พอสูงแล้ว สวยแล้ว อยากลุยก็ลุยไม่ได้เต็มที่อีก เพราะมันขับสอง ไม่ใช่ขับสี่

ต้องถามตัวเองก่อน ว่าความต้องการเรามันหยุดอยู่แค่ไหน หรือว่าไม่มีที่สิ้นสุด
ถ้ารักทางนี้จริงหา 4WD แท้ๆมาเล่นดีกว่า รับรองว่ามีเรื่องให้ผลาญเงินอีกเพียบ เพื่อแลกกับความมันส์
ความสุขแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ ก็ลองเอาไปเป็นแง่คิดดู

สนับสนุนแนวคิดพี่ท่านนี้ เพราะของแต่งแนว 4WD ไม่ถูกอย่างที่คิด แถมต้องแปลงอีกเยอะ ถ้ายกสูงแล้วยังขับสองอยู่ ไปเจอทางขาดลึกแค่เอว ยังไปไม่รอดเล้ย เห็นน้ำท่วมครานี้ ชักอยากมี 4WD อีกซักคันจัง
domenan
ศิษย์น้อง
**

Vi-rs

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 07:06:00 »

ทำได้ อย่างมากก็ ลุยได้  ไม่เกิน 1 เมตร

ชุดยก พร้อม ช่วงล่างดีๆ   70000.-  + -

ยาง 37 "  กับล้อทนๆ    เกือบๆ แสน

อย่างอื่นอีกเพียบ สนอเกิล  วินซ์ 

แล้วรถยัง ไม่ ขับ4 ยังไงมันก็ไปไม่ไหวอะ  เศร้า 

1600 แล้วงัย ?
se278
จอมยุทธ

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 07:53:19 »

ผมให้ความเห็นอย่างนี้ รถกระบะแม้ยกสูงปานใดแต่ถ้าใช้กระทะเดิมยางเดิม ระยะระหว่างเพลาหลังกับพื้นจะเท่าเดิม แนวคิดในการยกสูงคือต้องการให้เพลาอยู่สูงเพื่อจะไม่ครูดกับพื้น ดูอย่างรถทหารยูนิม๊อกจะใช้เฟืองทดที่ล้ออีกเพื่อให้รถยกได้สูงไม่ติดเพลาท้าย อีกอย่างท่านต้องการเอารถไปลุยน้ำ เท่ากับว่าเพลาท้ายท่านจมน้ำอยู่ ตอนที่วิ่งมาร้อนๆแล้วลุยน้ำมันจะเย็นตัวแล้วจะดูดน้ำเข้าไปตามรูหายใจ ดังนั้นหลังจากลุยน้ำสิ่งแรกที่ต้องทำคือเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเฟืองท้าย แต่เปลี่ยนอย่างไรถ้าลองได้น้ำเข้าไม่ถอดเสื้อเพลาออกมาล้าง น้ำมันมันออกไม่หมด ไม่นานก็เป็นเฟืองท้ายเดือนสิบสองยี่เป็ง หอนสนั่น ครับ  ยิ้มเท่ห์

ในความเห็นของยกสูงแต่ใช้ยางเดิมไม่มีประโยชน์ คือสูงแต่ตัวถังช่วงล่างเตี้ย ถ้าจะทำอย่างนี้สู้เปลี่ยนกระทะเป็นขอบ 16 ใส่ยาง 255X55X16 ดีกว่าอย่างอื่นก็แค่รองสปริงหน้า เปลี่ยนโตงเตงหลังให้ยาวขึ้น รถสตราด้ายกสูงมากๆแพง เพราะไม่ได้ทอร์ชั่นบาร์

ผมว่าราคาไม่แน่นอน ลองปรึกษาร้านดีกว่าครับ พวกผมส่วนมากทำกันเอง ครับ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 09:39:22 »

ตอนนี้ จขกท เป็นไงบ้างไม่รู้ เงียบไปเลย ไม่รู้น้ำลงล่ะยัง ขยิบตา ขยิบตา ลังเล ลังเล ลังเล

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: "สอบถามราคายกสูง ใครมีประสบการณ์ตอบด่วน"...