ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 เมษายน 2024, 09:59:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: อยากบล๊อกแวปให้ใช้ได้แวบเดียวทำไง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากบล๊อกแวปให้ใช้ได้แวบเดียวทำไง  (อ่าน 4972 ครั้ง)
Chirawat_p
ศิษย์พี่

« เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 09:59:46 »

รบกวนผู้รู้แนะนำวิธีการบล๊อกแวบให้ใช้ได้แวบเดียวครับ เผอิญมีเครืองที่เป็นส่วนรวมเครื่องหนึ่งแต่มีบางคนมานั่งเล่น Facebook ทั้งวันงานการไม่ทำเลี้ยงแต่หมู งานการไม่ได้ จึงอยากดัดนิสัยบล๊อกทั้งหมดให้ใช้ได้แวบเดียวครับ
sunny007
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2011, 21:33:43 »

ต้องดูที่ตัว router อะคับว่าเป็นยี่ห้ออะไรรุ่นไหน
บางรุ่นทำได้บางรุ่นก็ทำไม่ได้คับ

เจ๋ง
Chirawat_p
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 08:16:30 »

zyzel  ครับ ไม่ทราบว่าได้หรือเปล่า
gigagame
Gold Member
เจ้าสำนัก

แต่งตามงบในกระเป๋า

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011, 15:42:03 »

ผมรู้แต่ว่าทำได้ครับ ส่วนวิธีทำนั้นหาตาม google เลยครับดูๆแล้วไม่ยากครับ
เราต้องรู้ ไอพีของเว๊ปนั้นแน่นอนอาจจะมีเยอะครับบางเว๊ป
บางเราท์เตอร์จะมีให้บล๊อคทั้วเป็นชื่อ www หรือเป็นไอพีไปเลยน่ะครับ

ลองค้นหาดูครับมีวิธีทำเยอะแยะครับผม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

civic club ek97 no.730

rabbit313
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2011, 16:48:17 »

บล็อคจาก Anti-Virus ก็ได้ครับ หาซื้อโปรแกรม Anti-Virus มาลงแล้วใช้ Feature Web filter ของ Anti-Virus ก็ได้ครับ
ยกตัวอย่างที่ผมรู้จักก็มี Kaspersky , Sysmantec, Bitdefender

ความพยายามทุกความพยายามบางครั้งอาจไม่นำพามาสู่ความสำเร็จ...แต่ความสำเร็จทุกความสำเร็จย่อมเกิดจากความพยายาม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: อยากบล๊อกแวปให้ใช้ได้แวบเดียวทำไง