ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 14:38:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ เกียร์ Auto 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ เกียร์ Auto  (อ่าน 8052 ครั้ง)
nut_turbo
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 14:39:22 »

ไม่ทราบว่ารถมันเป็นอะไรอ่ะครับ เวลาที่เปลี่ยนเกียร์ เครื่องจะเหมือนมัน วืด เองอ่ะครับ บางที่ก้อเร่งขึ้นไปเถิง 4-5พันรอบแล้วค่อยเปลี่ยนเกียร์ให้อ่ะครั อายจังบ เป็นมาสองวันแระ ตอนนี้ไม่กล้าเหยีบคันเร่งแรงๆๆ อ่ะครับเพราะเครื่องมันจะ วืด ตลอดเวลาเปลี่ยนเกียร์อ่ะครับ เป็นทุกเกียร์เลยนะครับ ตั้งแต่เกียร์ 2 ขึ้นไป ลืมบอกไป เครื่องเป็น B16A  Auto อ่ะครับ รบกวน ผู้รู้ ช่วยตอบให้ทีอ่ะครับ หรือไม่ก้อแนะนำอู่ที่ราคาไม่แพงให้ทีอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ   เศร้า เศร้า
su_wit
อาจารย์ปู่

วิทย์ ณ.โคราชา 084-5437854

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 17:28:13 »

อาการนี้ไม่เคยเจออ่ะครับ เคยเจอแต่เข้าเกียร์แล้วกระตุก
สงสัยเกียร์จะกลับบ้านเก่าแล้วมั้งครับ ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดู
ของผมเปลี่ยนแล้วมันหาย ใช้น้ำมันเกียร์ของ คาร์เท็กซ์ ครับ
ลองดูครับ

แมงกะซอนบิน
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 17:32:19 »

ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ ของผมใช้ตัวนี้
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,94085.0.html
ถ้าไม่หาย อาจจะงานยากล่ะ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
nut_turbo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 21:24:59 »

ผมเพิ่งจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไปเมือ่เดือนที่แล้วนี่เองน๊า เศร้า  ใช้ของศูนย์อ่ะครับ เป็นน้ำมันเกียร์ CVT ไม่แน่จัยว่าถูกต้องหรือป่าว แต่จะลองทำตามคำแนะนำดูอีกทีครับ เด๋ววันหยุดนี้จะลองไปว์้อมาเปลี่ยนดูอีกทีครับ เฮ้อออ เซงเลย  คาล์เท็กซ์ นี่มันดีช่ายมั๊ยครับ หรือพี่ๆๆ มียี่ห้อไหน ก็แนะนำได้นะครับ อ่อแล้มันราคาเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณอีกครั้ง เศร้า
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 21:35:55 »

ผมเพิ่งจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไปเมือ่เดือนที่แล้วนี่เองน๊า เศร้า  ใช้ของศูนย์อ่ะครับ เป็นน้ำมันเกียร์ CVT ไม่แน่จัยว่าถูกต้องหรือป่าว แต่จะลองทำตามคำแนะนำดูอีกทีครับ เด๋ววันหยุดนี้จะลองไปว์้อมาเปลี่ยนดูอีกทีครับ เฮ้อออ เซงเลย  คาล์เท็กซ์ นี่มันดีช่ายมั๊ยครับ หรือพี่ๆๆ มียี่ห้อไหน ก็แนะนำได้นะครับ อ่อแล้มันราคาเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณอีกครั้ง เศร้า
    ถ้าเปลี่ยนมาแล้วยังไม่หาย งานนี้ได้ยาวแน่นอน ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Toajeed
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 21:58:39 »

ก่อนเปลี่ยนมีอาการผิดปรกติหรือไม่ ถ้าก่อนเปลี่ยนปกติดี หลังเปลี่ยนแล้วมีอาการก็เป้นที่น้ำมันเกียร์แน่ๆครับ ( เครื่อง B16A Auto ไม่ใช่เกียร์ CVT นะครับ หรือว่าใช่ รอเทพมาช่วยหน่อย ดูอายุเครื่องไม่น่าเป็นเกียร์ CVT )  ตกใจ
nut_turbo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 23:20:37 »

ก่อนเปลี่ยนมีอาการผิดปรกติหรือไม่ ถ้าก่อนเปลี่ยนปกติดี หลังเปลี่ยนแล้วมีอาการก็เป้นที่น้ำมันเกียร์แน่ๆครับ ( เครื่อง B16A Auto ไม่ใช่เกียร์ CVT นะครับ หรือว่าใช่ รอเทพมาช่วยหน่อย ดูอายุเครื่องไม่น่าเป็นเกียร์ CVT )  ตกใจ

ก่อนเปลี่ยนไม่แน่จัยอ่ะครับ เพราะเอารถออกมาแค่วันเดียวก้อไปเปลี่ยนของเหลวทุกอย่างเลยอ่ะครับ แต่เรื่องน้ำมันเกียร์ถูกต้องหรือป่าวนั้นไมแน่ใจอ่ะครับ เพราะเต็นท์ เค้าบอกให้เปลี่ยนของ cvt  ถ้างั้นต้องรอผู้รู้มาแนะนำอีกทีเฮ้อออ   แต่ยังงัยก้อขบคุณทุกๆๆๆๆ คำแนะนำนะครัป  จุมพิต จุมพิต
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 23:51:08 »

อาการนี้ไม่ต้องสืบครับ เกียร์พัง

เพราะผมเคยเจอมากับตัวเอง

ขับๆอยู่รอบดีดไป 4 -5 พันรอบ

แล้วรถก็กลายเป็นเกียร์ว่าง สักพักเกียร์ก็เข้าปกติ

เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ยังไงก็ไม่หาย

ไม่โอเวอร์ฮอนล์ ก็ หาเกียร์เซียงกงมา

แต่ผมแนะนำ ถ้าจะใช้เกียร์AUTOต่อ โอเวอร์ฮอนล์เอาดีกว่า เหมือนได้เกียร์ใหม่

เกียร์B16A มันไม่น่าใช่CVTนะ

ลองอ่านดูละกันครับ กระทู้ผมเอง
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,83236.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2011, 22:35:11 โดย p jung » บันทึกการเข้า

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 09:44:43 »

โห....อู่ไหนเนี่ย น้ำมันเกียร์ใช้ผิดเต็มๆ  รีบไปหาซื้อน้ำมันเกียร์ของฮอนด้านะครับ ATF-Z1   มาใส่แทนแล้วลองดูอาการอีกที   ถ้าไม่หายคนเปลี่ยนน้ำมันเกียร์คงต้องรับผิดชอบแล้วแหละ 
เคยมีครั้งนึง ทางอู่ประจำผม วางเครื่อง 1UZ Auto ก็ใช้งานได้ปกติหลายเดือน แล้วเจ้าของรถก็เอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ขับออกมาได้ไม่นานเกียร์ก็พังเลย  สุดท้ายต้องยกเกียร์เปลี่ยนให้ใหม่

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 11:30:23 »

โห....อู่ไหนเนี่ย น้ำมันเกียร์ใช้ผิดเต็มๆ  รีบไปหาซื้อน้ำมันเกียร์ของฮอนด้านะครับ ATF-Z1   มาใส่แทนแล้วลองดูอาการอีกที   ถ้าไม่หายคนเปลี่ยนน้ำมันเกียร์คงต้องรับผิดชอบแล้วแหละ 
เคยมีครั้งนึง ทางอู่ประจำผม วางเครื่อง 1UZ Auto ก็ใช้งานได้ปกติหลายเดือน แล้วเจ้าของรถก็เอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ขับออกมาได้ไม่นานเกียร์ก็พังเลย  สุดท้ายต้องยกเกียร์เปลี่ยนให้ใหม่
ไปให้ไอ้คนเปลี่ยมันรับผิดชอบเลยครับ ผิดเต็มๆ  นอกเสียจากเราเป็นคนให้มันเติมcvtเอง  b16a ไม่ใช่ cvt  (cvt honda อ่อนแอจะตาย) รถเพิ่งซื้อใช่ใหมครับ เอาไปให้เขาดูก่อนเลยว่ารถมันไม่ปกติให้เต็นรับผิดชอบไปก่อน ถ้ามันสาวราวเรื่องก็พาเต็นมันมาให้คนเปลี่ยนน้ำมันเกียร์

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
nut_turbo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 15:22:57 »

ขอขอบคุณพี่ๆๆ ทุกท่านมากๆๆๆๆครับ ผมจะรีปไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ เด๋วนี้เลยกลัวเกียร์จะพังซะก่อน ได้เรื่องยังงัยจะรีบมาแจ้งนะคร๊าปปปปปปปป จุมพิต จุมพิต จุมพิต
 เศร้า เศร้า
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 16:37:09 »

ขอขอบคุณพี่ๆๆ ทุกท่านมากๆๆๆๆครับ ผมจะรีปไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ เด๋วนี้เลยกลัวเกียร์จะพังซะก่อน ได้เรื่องยังงัยจะรีบมาแจ้งนะคร๊าปปปปปปปป จุมพิต จุมพิต จุมพิต
 เศร้า เศร้า
ข้อยสิ ท่าเบื้อง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Toajeed
จอมยุทธ

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 10:45:28 »

เศร้า เศร้า

ขอให้โชคดีครับ จะรอดูครับ ได้ผลยังมาบอกกัน  ยิ้มกว้างๆ
nut_turbo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 14:10:46 »

มารายงานผลครับ.... อายจัง.....ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มาแล้วครับ ใช้ของ ฮอนด้าอ่ะครับ  ATF-Z1 ตอนนี้เกียร์  1-2-3 ไม่วืดแล้วคร๊าปปป  แต่จะมีบ้างช่วงเปลี่ยนเป็น เกียร์4 อ่ะครับ แต่ไม่รุ่นแรงเหมือนก่อนหน้านี้ครับ วืดนิดเดียวแต่ก้อยังมีอาการอยู่บ้าง ผมก็ได้แต่ภาวนาให้ไม่หายขาดอ่ะครับ  ลังเล เพราะไม่งั้นเสียตังค์เป็นหมื่นแน่เลย 555++ อายจัง
ยังงัยก็ขอขอบคุณทุกๆๆๆ คำแนะนำอีกครังนะครับ ถ้ามีปัญหาอะไรจะมาสอบถามใหม่ครับ  จุมพิต จุมพิต
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 14:18:34 »

มารายงานผลครับ.... อายจัง.....ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มาแล้วครับ ใช้ของ ฮอนด้าอ่ะครับ  ATF-Z1 ตอนนี้เกียร์  1-2-3 ไม่วืดแล้วคร๊าปปป  แต่จะมีบ้างช่วงเปลี่ยนเป็น เกียร์4 อ่ะครับ แต่ไม่รุ่นแรงเหมือนก่อนหน้านี้ครับ วืดนิดเดียวแต่ก้อยังมีอาการอยู่บ้าง ผมก็ได้แต่ภาวนาให้ไม่หายขาดอ่ะครับ  ลังเล เพราะไม่งั้นเสียตังค์เป็นหมื่นแน่เลย 555++ อายจัง
ยังงัยก็ขอขอบคุณทุกๆๆๆ คำแนะนำอีกครังนะครับ ถ้ามีปัญหาอะไรจะมาสอบถามใหม่ครับ  จุมพิต จุมพิต
ลองใช้ไปซักระยะครับ ยิ้มเท่ห์

nut_turbo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 17:57:24 »

ลองใช้ไปซักระยะครับ ยิ้มเท่ห์

ครับพี่ เผื่อมันจะเข้าล่องเข้าลอย แล้วมันจะดีขึ้น  อิอิ อายจัง
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 18:02:26 »

ครับพี่ เผื่อมันจะเข้าล่องเข้าลอย แล้วมันจะดีขึ้น  อิอิ อายจัง
ประมาณนั้นครับ ลังเล ลังเล ลังเล ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 22:34:39 »

ดีใจด้วย นึกว่าเกียร์พังซะแล้ว

nut_turbo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 22:42:35 »

ดีใจด้วย นึกว่าเกียร์พังซะแล้ว

ขอบคุณครับ เกือบไปแล้ว  อิอิ อายจัง
Toajeed
จอมยุทธ

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 23:07:30 »

ถ้าจะเอาให้เนียน Flushing หรือล้างเกียร์ เหตุผลเพราะว่า น้ำมันเกียร์เมื่อถ่ายออกมามันยังตกค้างอยู่ในเกียร์เยอะครับ ให้ทำการ Flushing หรือล้างเกียร์ อีกทีจะดีกว่า เท่าที่บอกบอกมาแสดงว่าเกียร์ยังไม่เสีย ( เสียนิดหน่อยจากเติมน้ำมันเกียร์ผิด ) อย่าให้เสียหายมากไปกว่านี้ ล้างเกียร์เลยดีกว่า   ยิ้ม
nut_turbo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 14:11:09 »

ถ้าจะเอาให้เนียน Flushing หรือล้างเกียร์ เหตุผลเพราะว่า น้ำมันเกียร์เมื่อถ่ายออกมามันยังตกค้างอยู่ในเกียร์เยอะครับ ให้ทำการ Flushing หรือล้างเกียร์ อีกทีจะดีกว่า เท่าที่บอกบอกมาแสดงว่าเกียร์ยังไม่เสีย ( เสียนิดหน่อยจากเติมน้ำมันเกียร์ผิด ) อย่าให้เสียหายมากไปกว่านี้ ล้างเกียร์เลยดีกว่า   ยิ้ม

การล้างเกียร์นี้มันล้างยังงัยอ่ะครับ  ขยิบตา ไม่รู้ว่าที่ผมทำมันถูกหรือป่าว คือซื้อ 4 ลิตรแล้วให้ช่าง ถ่ายของเก่าออก และเทของใหม่ลงไป 1 ลิตรแล้ว ถ่ายออก แล้วค่อยเติมเข้าไปใหม่อ่ะครับ และค่อยเติมให้เต็มอ่ะครับ ถูกหรือไม่ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณมาก นะครับที่คอยติดตาม ข่าวสารนะครับ  อิอิ อายจัง
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 21:48:25 »

การล้างเกียร์นี้มันล้างยังงัยอ่ะครับ  ขยิบตา ไม่รู้ว่าที่ผมทำมันถูกหรือป่าว คือซื้อ 4 ลิตรแล้วให้ช่าง ถ่ายของเก่าออก และเทของใหม่ลงไป 1 ลิตรแล้ว ถ่ายออก แล้วค่อยเติมเข้าไปใหม่อ่ะครับ และค่อยเติมให้เต็มอ่ะครับ ถูกหรือไม่ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณมาก นะครับที่คอยติดตาม ข่าวสารนะครับ  อิอิ อายจัง
ถ้าล้างเกียร์นี่(ผมไม่เคยทำนะเคยแต่เค้าบอกมา) จะใช้เครื่อง ดูดและเติมเดินเบาไปเรื่อยๆอ่ะครับ แบบว่าเติมแล้วดูดพร้อมกัน ผมว่ามันเปลืองมาก  ผมใช้แค่วิธี เติมแล้ววิ่งใช้งานแล้วถ่ายออกอีกรอบแล้วเปลี่ยนใหม่ก็โอเคแล้วอ่ะ ลองดูครับ ค่าใช้จ่ายก็น้ำมันเกียร์สองชุด  3ลิตรกว่าX2

nut_turbo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 20 กันยายน 2011, 12:54:50 »

ถ้าล้างเกียร์นี่(ผมไม่เคยทำนะเคยแต่เค้าบอกมา) จะใช้เครื่อง ดูดและเติมเดินเบาไปเรื่อยๆอ่ะครับ แบบว่าเติมแล้วดูดพร้อมกัน ผมว่ามันเปลืองมาก  ผมใช้แค่วิธี เติมแล้ววิ่งใช้งานแล้วถ่ายออกอีกรอบแล้วเปลี่ยนใหม่ก็โอเคแล้วอ่ะ ลองดูครับ ค่าใช้จ่ายก็น้ำมันเกียร์สองชุด  3ลิตรกว่าX2

ครับ ผมก้อก่ะไว้ว่า จะลองถ่ายน้ำมันเกียร์ ดูอีกรอบ อ่ะครับพี่เพื่อความชัวร์   เจ๋ง  เพราะตอนนี้ เกียร์ 4 ยังมีอาการอยู่บ้าง  ตกใจ  แต่ถ้าไม่กระทืบคันเร่ง มันก้อเปลี่ยน โอเคนะครับ ไม่วืดแล้ว แต่ถ้ากระแทกเข้าไปเมื่อไหร่ วืดทันที อิอิ  ขอบคุณ มากๆๆครับพี่่ ๆ ๆ ทุกท่าน  อายจัง อายจัง
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 กันยายน 2011, 15:16:48 »

ครับ ผมก้อก่ะไว้ว่า จะลองถ่ายน้ำมันเกียร์ ดูอีกรอบ อ่ะครับพี่เพื่อความชัวร์   เจ๋ง  เพราะตอนนี้ เกียร์ 4 ยังมีอาการอยู่บ้าง  ตกใจ  แต่ถ้าไม่กระทืบคันเร่ง มันก้อเปลี่ยน โอเคนะครับ ไม่วืดแล้ว แต่ถ้ากระแทกเข้าไปเมื่อไหร่ วืดทันที อิอิ  ขอบคุณ มากๆๆครับพี่่ ๆ ๆ ทุกท่าน  อายจัง อายจัง
ไม่รู้ว่าถ้าreset กล่อง ECU ด้วยการถอดขั้วแบตตออก ซักแป๊บแล้วใส่คืน จะพอช่วยได้ไม๊ ไม่แน่ใจว่า  เกียร์ของเครื่องตัวนี้มันใช้ กล่องช่วยคำนวนการเปลี่ยนเกียร์รึเปล่า ลอง reset ECU ดูครับไม่เสียหาย รูดซิบปาก รูดซิบปาก

nut_turbo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 กันยายน 2011, 13:40:30 »

ไม่รู้ว่าถ้าreset กล่อง ECU ด้วยการถอดขั้วแบตตออก ซักแป๊บแล้วใส่คืน จะพอช่วยได้ไม๊ ไม่แน่ใจว่า  เกียร์ของเครื่องตัวนี้มันใช้ กล่องช่วยคำนวนการเปลี่ยนเกียร์รึเปล่า ลอง reset ECU ดูครับไม่เสียหาย รูดซิบปาก รูดซิบปาก

รับทราบครับพี่ เด๋วจะลองทำดู  และจะมารายงานนะคร๊าปปปป โกรธ โกรธ โกรธ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 กันยายน 2011, 14:40:50 »

รับทราบครับพี่ เด๋วจะลองทำดู  และจะมารายงานนะคร๊าปปปป โกรธ โกรธ โกรธ
จำไม่ได้ว่ามันเกียร์ไฟฟ้าหรือเกียร์สาย อายจัง อายจัง

11First11
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011, 16:22:42 »

ของผมเกียร์ Auto เป็นแบบเกียร์สาย เวลาเปลี่ยนจากเกียร์ 2 ไปเกียร์ 3
รถมันสั่นครับ แก้ยังไงก็ไม่หายเลย
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 11:38:53 »

ของผมเกียร์ Auto เป็นแบบเกียร์สาย เวลาเปลี่ยนจากเกียร์ 2 ไปเกียร์ 3
รถมันสั่นครับ แก้ยังไงก็ไม่หายเลย
เริ่มต้นข้อแรกด้วยการเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่ เอาเกรด ATF-Z1 เท่านั้น ยิ้มกว้างๆ

15Server
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #28 เมื่อ: 26 มกราคม 2012, 23:30:19 »

เจอกะตัวมาเหมือนกัน ช่างบอกเกียร์ รูด........ เศร้าใจ ช่างบอก 16000 หายชัวร์  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ เกียร์ Auto