ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 14:31:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เกี่ยวกับ civic 3 door โฉมเตารีด ขอคำชี้แนะด้วยครับ 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ civic 3 door โฉมเตารีด ขอคำชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 5454 ครั้ง)
jodjung
เข้าวงการ
*

เมียตายไม่เสียดายเท่ารถพัง!!!!!! (มันจะดีเหรอ)

« เมื่อ: 20 สิงหาคม 2007, 07:45:24 »

:-*พอดีำกำลังตัดสินใจซื้อครับ  ปี  94  ของเดิมทั้งหมด  ไม่ได้แต่งอะไรเลยครับ  ไม่ทราบว่าจากประสบการของผู้เคยใช้ตัวนี้มาก่อน  ในระยะยาวจะปัญหาอะไรไหม  แล้วถ้าเอามาลงเครื่อง v-tec จะเวิร์คไหมครับ  ขอคำชี้แนะด้วยครับ ตกใจ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านเลยครับ  ฝากเนี้ือฝากตัวด้วย
Owen
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2007, 12:40:14 »

;Dระยะยาวระวังเรื่องหม้อน้ำครับ และก็เรื่องน้ำครับ(สรุปแล้วคือเรื่องเดียวกัน ตกใจ ยิงฟันยิ้ม) เพราะว่าหม้อน้ำเล็กเหลือเกินครับ

อื่นๆก็เหมือนรถมือ2ทั่วๆไปครับ

จะวางเครื่องV-tec แนะนำว่า หันไปเอาเจ้า EK วีเทค จะดีกว่ามั้ยครับ ไม่ต้องไปเสี่ยงกับการวางเครื่องใหม่ หรือไม่งั้นจะวางก็ต้องข้ามไปที่ DOHC เลยครับ

nume
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2007, 12:59:00 »

civic รุ่นนี้ มีปัญหาเรื่องความร้อนคับ   ถ้าจะซื้อต้องเลือกปีใหม่ๆ หน่อยนะคับ ถ้าจะให้ดี จ้างช่างแถวบ้านไปเลยคับ เป็นค่าเสียเวลา ให้ช่างเขาดูว่าเครื่องยังดีอยู่ไหม สภาพพร้อมใช้งานกี่%   หรือถ้าไม่คิดไรมากก็วางเครื่องใหม่ไปเลยคับ d15b b16a ก้อได้ แต่งบก็เพิ่มขึ้นไปอีก   แนะนำเก็บเงินอีกนิด เล่น ตาโตดีก่า คับ หา body EK สัก ปี 97 ก็ok นะคับ
eak_k
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2007, 15:27:57 »

ใช้ 3d ปี 94 อยู่ครับ โดยรวมๆแล้วไม่เจอปัญหาปวดหัวอะไร ปกติรถคันนี้จะเข้าศูนย์ตลอด บังเอิญไม่เคยเจอปัญหาเรื่องความร้อนซะด้วย รถติดแค่ไหนก็ไม่มีปัญหา  จะซื้อมือสองอยากให้ดูตรงแรคพวงมาลัยว่าอยู่ในสภาพดีมีการรั่วซึมหรือเปล่า ถ้าเปลี่ยนของใหม่ก็หมื่นกว่าบาทครับ
jodjung
เข้าวงการ
*

เมียตายไม่เสียดายเท่ารถพัง!!!!!! (มันจะดีเหรอ)

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2007, 07:50:14 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ นะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านเลยครับ  ฝากเนี้ือฝากตัวด้วย
jodjung
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2007, 08:19:52 »

ถามอีกข้อครับ  ถ้าจะวางเครื่อง d15b   b16a  เนี้ยค่าใช้จ่ายเท่่าไหร่ครับ  แล้วหาซื้อเครื่องได้ที่ไหนครับหรือว่าเอาเข้าอู้แล้วเค้าจะจัดการให้เองครับ  รบกวนอีกทีครับ

nume
ศิษย์พี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2007, 09:09:06 »

ถ้าดูเครื่องเป็นก็หาวางเองได้คับ ราคาอาจถูกกว่าให้ร้านหาให้   แต่ติดตรงที่จะได้ของครบหรือเปล่าถ้าเราไปหาซื้อเอง?   ทางที่ดีหาร้านที่เชื่อใจได้ในฝีมือการวางเครื่องตะกูล honda ให้เขาหาและวางให้จบไปทีเดียวเลยดีกว่าคับ   ส่วนเครื่องยนต์นั้นดูแล้ว วาง d15b ดีกว่าคับเป็นระบบ vtec แบบมีแรงม้ามาให้เบาะๆ ขับประหยัดน้ำมันกว่า b16a อัตราเร่งถือว่า ok เลยคับ งบวางไม่น่าเกิน 4 หมื่น ราคา+ - ขึ้นอยู่ที่เกียร์ และเครื่องปีอะไร ใช้วิ่งระยะมามากแค่ไหนคับ   ส่วนเครื่องยนต์ b16a เหมาะกับ รถที่ต้องการความแรง และเป็นเครื่องยนต์ที่ถือว่าฮิตที่สุดแล้วคับในตะกูล honda  โดยเฉพาะ civic เขาฮิตวางกัน อิอิ ผมยังอยากวาง b16+b20 เลยคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เกี่ยวกับ civic 3 door โฉมเตารีด ขอคำชี้แนะด้วยครับ