ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 05:53:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: D.I.Y. เปลี่ยน ไฟ สวิชท์ แอร์ เป็น LED 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. เปลี่ยน ไฟ สวิชท์ แอร์ เป็น LED  (อ่าน 40059 ครั้ง)
cyu
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011, 18:20:37 »

พอดีว่า ไฟตรงสวิชท์ไล่ฝ้าหลัง หลอดมันขาด ยังไม่ได้เปลี่ยน เลย เปลี่ยน เป็น LED ซะ เลย แต่ไหนๆ ก้จะเหนื่อย รื้อแล้ว ก็เลย รื้อสวิท แอร์ มาตรวจสอบดูว่า จะเปลี่ยนไฟทำอะไรได้บ้างก้เลยได้ไอเดียขี้นมา เลยจัดซะชุดใหญ่เลยคับ

อันนี้ แกะออกมา ที่โต๊ะทำงานเรียบร้อยคับ

LED ที่เราจะทำการ  มาใส่ให้มันสว่างๆ คับ

จากรูปจะเห็น ว่า ผมพยายาม เรียง LED เป็น สองแถวนะครับ ถ้าสังเกตดีดี จะมีแถวใน ที่หัน LED ขี้นบน เพื่อส่อง ก้าน ปรับ ความเย็น และเบอร์พัดลมคับ แล้วอีกแถวจะเป็น LED ที่หันมาทางด้าน หน้าคับ

ตัวเลื่อนปรับ ความเย็น และเบอร์ พัดลม จะสังเกตว่า มันจัเป็น พลาสติกนำแสง ใสๆ แต่เนื่องจากมีฝุ่น และคราบน้ำัมัน ทำให้มันนำแสงได้ไม่ค่อยดี ก้ต้อง ทำความสะอาดกันครับ

ด้่านซ้าย ทำความสะอาดเรียบร้อยละครับ เปรียบเทียบความแตกต่าง

ช่อง สำหรับ ให้แสง ไฟ ส่องผ่านไปที่สวิท ทำความสะอาดให้ใสครับ

อันนี้เป็น ภาพเมื่อเราติดเรียบร้อยแล้วครับ

สว่างได้ใจ ไปเลยคับ

อันนี้คือสิ่ง ที่ต้องการทำในตอนแรกคับ

รวม ค่าใช้จ่าย LED 150 บาท

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011, 20:21:27 »

เห็นแล้วน้ำลายไหล ท่าจะได้เจอกันเร็วๆนี้นะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Paris
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011, 20:33:48 »

สวยครับ 

แต่มันจะแยงตาตอนขับกลางคืนหรือเปล่าครับ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011, 20:37:30 »

สวยครับ 

แต่มันจะแยงตาตอนขับกลางคืนหรือเปล่าครับ
    ก็อย่า ไปมองตรงๆดิ 5555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011, 20:46:02 »

มาถอดให้หน่อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หัวแร้งอ่ะอย่าเอาน้ำปลาไปหยอดมันซิ มันจะได้ไม่เป็นสนิม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
lucifer_ek97
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

+++ EK @ เขาใหญ่ +++

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011, 21:57:12 »

หลอด  LED  ที่ใส่ใน สวิตช์ไล่ฝ้า  ใช้หลอดแบบไหน ขนาดเท่าไรครับ 

ของผม ขาดทั้ง 2 หลอดเลย หาซื้อไม่ได้สักที

ลังเล ลังเล ลังเล

ไม่หล่อ........ไม่รวย............แฟนไม่สวย............แต่ขับ civic   WLC  no. 702
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011, 22:46:02 »

แจ่มๆ แต่กลางคืนแสบตาน่าดู  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011, 20:28:38 »

เห็นแล้วน้ำลายไหล ท่าจะได้เจอกันเร็วๆนี้นะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ว่าง มะไหร่ก้ แงะ แผงแอร์ ออกมารอเรย มันต้องทำความสะอาดพวกแผ่นนำแสงพลาสติกอะ ติดตั้ง ไฟ ไม่เกินชั่วโมง มันช้า อิตงรื้อกะทำความสะอาดนะ

สวยครับ 

ไม่แสบตาคับ มัน ไม่ได้ส่องเข้าตาเราคับ

ก็อย่า ไปมองตรงๆดิ 5555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชอบหันไปมองบ่อยๆนะ สวยๆๆๆ

มาถอดให้หน่อย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หัวแร้งอ่ะอย่าเอาน้ำปลาไปหยอดมันซิ มันจะได้ไม่เป็นสนิม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถอดไรคับ พุดให้เคลีย นะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หัวแร้ง ไม่ได้แช่น้ำปลานะ แช่น้ำเกลือคับ

หลอด  LED  ที่ใส่ใน สวิตช์ไล่ฝ้า  ใช้หลอดแบบไหน ขนาดเท่าไรครับ 

ของผม ขาดทั้ง 2 หลอดเลย หาซื้อไม่ได้สักที

ลังเล ลังเล ลังเล
ใช้หลอด LED 3 มม หัว ตัด สองชาครับ ต่ออนุกรม กับ R ด้วย
แต่ถ้าอยากได้หลอดธรรมดาแบบเดิม ผมคิดว่าเคยเห็นมีขายที่อมรนะคับ ถ้าจำไม่ผิด
แจ่มๆ แต่กลางคืนแสบตาน่าดู  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ไม่แสบคับ มัน อยุ่ตรงกลาง ไม่ได้ ส่องใส่หน้าเรา แต่ก็ ชอบ หันไปมองบ่อยๆๆ สีสันมันดึงดูด

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011, 22:22:19 »

งดงามครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 08:56:44 »

งดงามครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 09:08:08 »

ถอดมาทำเนี่ยแหละ  อายจัง อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 09:11:10 »

ถอดมาทำเนี่ยแหละ  อายจัง อายจัง อายจัง

งั้น ถอดเลย เจดก้อยากถอดเหมือนกัน เหนบอกว่าจะเอาเป็นสีแดง แต่ เดาว่า แสงตรง ที่บอกความเย็น อาจจะมีปัญหาเพราะเดิมมันเป็น สีฟ้า ถ้าแสงสีแดงมันจะตีกัน ไม่รุ้ ว่าผสมกันออกมาจะได้สีอะไร

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 09:19:06 »

งั้น ถอดเลย เจดก้อยากถอดเหมือนกัน เหนบอกว่าจะเอาเป็นสีแดง แต่ เดาว่า แสงตรง ที่บอกความเย็น อาจจะมีปัญหาเพราะเดิมมันเป็น สีฟ้า ถ้าแสงสีแดงมันจะตีกัน ไม่รุ้ ว่าผสมกันออกมาจะได้สีอะไร
ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เพราะมันยากเนี่ยแหละเลยไม่ได้ทำซักที อายจัง อายจัง อายจัง

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 09:20:58 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ เพราะมันยากเนี่ยแหละเลยไม่ได้ทำซักที อายจัง อายจัง อายจัง

ถอดไม่ยาก ผม ถอดมา 2 ครั้งละคับ แรกๆ จะยากหน่อย แต่ ตอนนี้ คิดว่าจำตำแหน่งได้หมดละ เพราะ เพิ่งไม่กี่วัน ที่ยากก้ อิตรง สวิทไล่ฝ้า กับ สวิท ฉุกเฉินคับ ถ้า งัดไม่ดี มันจะพลาด ละเกิดรอย ไม่พึงประสงค์ มากมาย เพิ่งค้นพบวิธีถอด คือต้องใช้มีดปลายแหลม สองอัน แค่นั้น จบ มะก่อน เอาไขขวงมาแงะ รอย เพียบเรย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 10:57:56 »

ถอดไม่ยาก ผม ถอดมา 2 ครั้งละคับ แรกๆ จะยากหน่อย แต่ ตอนนี้ คิดว่าจำตำแหน่งได้หมดละ เพราะ เพิ่งไม่กี่วัน ที่ยากก้ อิตรง สวิทไล่ฝ้า กับ สวิท ฉุกเฉินคับ ถ้า งัดไม่ดี มันจะพลาด ละเกิดรอย ไม่พึงประสงค์ มากมาย เพิ่งค้นพบวิธีถอด คือต้องใช้มีดปลายแหลม สองอัน แค่นั้น จบ มะก่อน เอาไขขวงมาแงะ รอย เพียบเรย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อ้อ มีดๆ แบบนี้ใช้ได้ป่าว แต่มีอันเดียวอ่ะ  แล้วก็ขายได้แล้วด้วยอ่ะ;D ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:04:03 »

อ้อ มีดๆ แบบนี้ใช้ได้ป่าว แต่มีอันเดียวอ่ะ  แล้วก็ขายได้แล้วด้วยอ่ะ;D ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โอ้วววววว น่าจะใช้ไม่ได้นะ คง ติดพวงมลัยกะกระจกนะ ใช้ มีดปอก ผลไม้ก้พอละค้าบบบ อันนั้น ก้ น่ากลัว เกิ๊นนน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:08:01 »

ว่างๆจะลองแงะดู ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:08:54 »

มีดปอกผลไม้บางๆก็งัดได้ไม่เป็นรอยครับ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:10:24 »

ผมก็นึกว่าต้องใช้มีดยาวๆ อายจัง อายจัง อายจัง
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:11:05 »

ว่างๆจะลองแงะดู ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลองเลยค้าบวันนี้เลย ว่างนี่นา ได้ผลยังไง แจ้งด้วย จะให้ดี เรียก เจษมาช่วยแงะเรย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:14:25 »

ลองเลยค้าบวันนี้เลย ว่างนี่นา ได้ผลยังไง แจ้งด้วย จะให้ดี เรียก เจษมาช่วยแงะเรย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
วันนี้เดี๋ยวจะไปทำกระทู้ตั้งรอบอ่ะครับ กำลังจะออกไปล่ะ พึ่งดูหนังจบ ยิ้มกว้างๆ

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:15:29 »

วันนี้เดี๋ยวจะไปทำกระทู้ตั้งรอบอ่ะครับ กำลังจะออกไปล่ะ พึ่งดูหนังจบ ยิ้มกว้างๆ

อ๋อ คับ ๆ ไงคงเสร็จ ทัน มีทติ้งคืนนี้นะคับ อย่าลืม เติมน้ำมันด้วยละ อิอิ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:18:24 »

อ๋อ คับ ๆ ไงคงเสร็จ ทัน มีทติ้งคืนนี้นะคับ อย่าลืม เติมน้ำมันด้วยละ อิอิ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ทันครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:19:36 »

ทันครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 22:20:23 »

หลังจากช่วยกันทำกับพี่คิวอยู่ 2 ช.ม.ก็สำเร็จจนได้
( ความจริงช่วยขันน๊อต กับ ถือไฟฉาย นอกนั้น พี่คิว บรรเลงเองหมด )
    แหล่มอ่ะ ตอนนี้ ก็ สว่างซะ 5555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* DSC00668.jpg (46.91 KB, 320x240 - ดู 6183 ครั้ง.)

* DSC00669.jpg (27.31 KB, 320x240 - ดู 6220 ครั้ง.)

* DSC00670.jpg (29.25 KB, 320x240 - ดู 6237 ครั้ง.)

* DSC00671.jpg (33.71 KB, 320x240 - ดู 6216 ครั้ง.)

* DSC00672.jpg (15.43 KB, 320x240 - ดู 6218 ครั้ง.)

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #25 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 22:21:57 »

หลังจากช่วยกันทำกับพี่คิวอยู่ 2 ช.ม.ก็สำเร็จจนได้
( ความจริงช่วยขันน๊อต กับ ถือไฟฉาย นอกนั้น พี่คิว บรรเลงเองหมด )
    แหล่มอ่ะ ตอนนี้ ก็ สว่างซะ 5555+ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สีเข้ากับไฟวิทยุ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 22:29:31 »

สีเข้ากับไฟวิทยุ
    ชัวร์ ตอนแรกว่าจะเอาสีแดง
แต่วิทยุเป็นสีฟ้า เลยเอาฟ้าดีกว่า
    ออกมาสวยซะ เข้ากันดี ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2011, 22:32:02 »

น่าจะเพิ่มดิมเมอร์เข้าไปสักตัวเอาไว้หรี่แสงตอนขับในที่มืดมากๆอะ

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2011, 08:35:40 »

น่าจะเพิ่มดิมเมอร์เข้าไปสักตัวเอาไว้หรี่แสงตอนขับในที่มืดมากๆอะ

ไม่ต้องเพิ่ม หรอกคับ มัน ไม่แยงตา มีแต่จะขับๆไปสักพัก ชอบหันไปมอง ไฟแอร์ กะไฟสวิท ไล่ฝ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2011, 09:46:32 »

พีจัง เค้าห่วง กลัวเราจะหลงแสงสี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #30 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2011, 09:47:20 »

พีจัง เค้าห่วง กลัวเราจะหลงแสงสี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จะว่า หลง ก้ หลง อยุ่ นะ อดแอบมองม่ายได้ เอิ้กๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #31 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2011, 10:09:42 »

จะว่า หลง ก้ หลง อยุ่ นะ อดแอบมองม่ายได้ เอิ้กๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แบบนั้นเรียก เห่อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2011, 10:13:39 »

แบบนั้นเรียก เห่อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

คงปะมาณนั้นแหละม่้างงงง ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

aeao
จอมยุทธ

Up-->To--> Lev

« ตอบ #33 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2011, 01:50:40 »

แล้วเอาสายไฟที่ต่อมาจากหลอด LED  ไปต่อกับไฟตรงไหนอ่ะครับไม่มีภาพให้ดู

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #34 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2011, 11:31:18 »

แล้วเอาสายไฟที่ต่อมาจากหลอด LED  ไปต่อกับไฟตรงไหนอ่ะครับไม่มีภาพให้ดู
    อืมนั่นดิ วันนั้นทำ ก็ลืมดู อายจัง อายจัง

aeao
จอมยุทธ

Up-->To--> Lev

« ตอบ #35 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2011, 22:10:00 »

ทำเสร็จแล้วครับ บอกได้ว่า สุโค่ยครับ สวยงามมาก ของผมใช้สีขาวจะไม่แสบตาเลยครับสว่างแถมสวยกำลังดีเลย เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับ ขอบคุณมากครับสำหรับ DIY แจ่มๆ ยิ้ม ยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #36 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 13:51:18 »

อืมนั่นดิ วันนั้นทำ ก็ลืมดู อายจัง อายจัง

ช่วยทำกันยังไงให้น้อตเหลือ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทำเสร็จแล้วครับ บอกได้ว่า สุโค่ยครับ สวยงามมาก ของผมใช้สีขาวจะไม่แสบตาเลยครับสว่างแถมสวยกำลังดีเลย เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับ ขอบคุณมากครับสำหรับ DIY แจ่มๆ ยิ้ม ยิ้ม

ครับ ลองเอารูปมาแบ่งกันชมคับ

khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #37 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 14:13:53 »

สว่างยังกะ ป้ายแดง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+++ My ways ......+++++
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #38 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 14:16:08 »

สว่างยังกะ ป้ายแดง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พอดีไม่มีบุญได้ขับป้ายแดงคับ แต่หลายๆ ยิ้ม :)คนคงไม่มีบุญได้ เปลี่ยนเป็น LED เหมือนกันนะคับ

khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #39 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 14:18:12 »

พอดีไม่มีบุญได้ขับป้ายแดงคับ แต่หลายๆ ยิ้ม :)คนคงไม่มีบุญได้ เปลี่ยนเป็น LED เหมือนกันนะคับ

โกรธ โกรธ โกรธ พรุ้งนี้ ไปใส่เลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+++ My ways ......+++++
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: D.I.Y. เปลี่ยน ไฟ สวิชท์ แอร์ เป็น LED