ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
14 มิถุนายน 2024, 04:42:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ให้ความช่วยเหลือ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ให้ความช่วยเหลือ  (อ่าน 6378 ครั้ง)
Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ก้อแค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ คนนึง ^_^

« เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 13:49:05 »

อุบัติเหตุเป็นสิ่งที่ไม่มีคัยคาดคิดว่าจะเกิด แต่ถ้าเกิดขึ้นแล้วเราจะแก้ไขกับมันอย่างไร

เหตุเกิดขึ้นเมื่อเช้านี้ แถวแก่งคอย มีคุณลุงคนนึงได้มาแจ้งให้ทราบว่าถอยรถชนกับนู๋แดง จึงรีบไปยังที่เกิดเหตุ

เป็นลานจอดรถเล็กๆ ที่นู๋แดงจอดนอนพักผ่อนอยู่เฉยๆ แต่ที่ประตูด้านหลังคนขับมีการโดนชน (ดังภาพ)

* DSC_1349_resize.JPG (76.13 KB, 354x235 - ดู 343 ครั้ง.)

* 150520112301_resize.jpg (48.73 KB, 354x266 - ดู 333 ครั้ง.)

* DSC_1348_resize.JPG (79.37 KB, 354x235 - ดู 315 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤษภาคม 2011, 00:46:58 โดย Princess28 » บันทึกการเข้า

มิตรภาพต้องแลกมาด้วยความรู้สึก!    No. ++ 5 5 5 ++  
bee*r
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 13:55:55 »

ไม่เปงรัยก้ดีแล้วครับผม
คนปลอดภัย...

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ก้อแค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ คนนึง ^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 13:57:48 »

ได้สอบถามคุณลุงบอกว่า พักอยู่หอเดียวกับที่เราจอดรถไว้และถอยรถมาชนกับรถเรา

อีกทั้งรถคุณลุงและรถเราก็ไม่มีประกันภัยทั้งคู่ จึงได้โทรเรียกตำรวจ (แก่งคอย) และนั่งรอเป็นชั่วโมง

ก็ไม่เห็นว่าจะมีตำรวจหน้าไหนจะโผล่มาเลยสักคน    ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ 

จึงโทรขอความช่วยเหลือจากสมาชิก civic club ที่อยู่สระบุรี

เริ่มจากคนแรก พี่โอม (ประธานคลับ) ที่ให้เบอร์พี่โอ๊ต (Aod61) แต่ติดต่อไม่ได้ (คงเมาหลับอยู่มั้ง 555)

และได้โทรหาดีเจ โก้ เพื่อสอบถามราคาทำสีและค่าอะไหล่ต่างๆ (เพื่อนให้ความช่วยเหลือเป็นอย่างดี) และ

จึงได้เปิดกระทู้หาเบอร์โทรสมาชิกที่สระบุรี พบเบอร์โทรพี่เบียร์ (ซึ่งไม่เคยคุยกันมาก่อน) แต่พี่เบียร์ช่วยประสานงานให้อีกทาง

ทำให้ได้คุยกับพี่อ้อม (เพื่อนพี่เบียร์) และได้ความรู้เรื่องราคาและค่าซ่อมเพิ่มเติม

มิตรภาพต้องแลกมาด้วยความรู้สึก!    No. ++ 5 5 5 ++  
Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 14:03:27 »

เพื่อเป็นการยืนยัน จึงให้พี่อ้อมบอกคุณลุงเอง เกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้น

คุณลุงยินดีจ่ายแต่ตอนนี้ไม่มีตังค์ต้องรออีกสองวันจะโอนเงินให้ แต่เนื่องจากไม่มีหลักฐานใดๆ ยืนยันได้

รวมถึงมีหลายคนแนะนำว่าควรจะดำเนินเรื่องทุกอย่างให้เสร็จสิ้นภายในวันนี้

คุณลุงจึงบอกว่าต้องขับรถไปเอาเงินที่มวกเหล็กด้วยความเร่งรีบบวกกับกลัวคุณลุงจะหนี้

จึงขึ้นรถไปกับคุณลุง ทำให้ลือ notebook ที่เอาออกมาเพื่ออัพรูปลง FB เพื่อลงรูปให้เพื่อนๆ ช่วยตีราคาไว้

บนเบาะรถจักรยานยนต์ที่จอดไว้ หลังจากได้เงินแล้วกลับมาถึงสถานที่เกิดเหตุ ปรากฏว่า notebook หายไปแล้ว

ถามคนแถวนั้นก็ไม่มีคัยเห็น ร้านเครื่องใช้ไฟฟ้า ร้านโทรศัพท์ และร้านคอมฯ ก็ไม่มีคัยเอามาฝากขาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2011, 14:15:17 โดย Princess28 » บันทึกการเข้า

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 14:14:30 »

จากที่แชร์ประสบการณ์มาข้างต้น วันนี้โชคร้ายสองเด้งเลย

แต่ก็ยังมีความโชคดีหลงเหลืออยู่ คือ

1. ได้พบมิตรภาพจากสมาชิกใน WLC ทั้งที่เคยพบปะกัน หรือ ไม่เคยเจอหน้า

พี่โอม พี่โอ๊ต (ให้เบอร์พี่พล แต่พี่พลไม่ทำงานค่ะ) และที่สำคัญที่สุดคือ ดีเจโก้  พี่เบียร์ และ พี่อ้อม

ที่ให้ความรู้ ความช่วยเหลือ กำลังใจ ทำให้จัดการกับปัญหาทุกอย่างได้เรียบร้อย

2. ได้ notebook คืนแล้วค่ะ โดยตามไป ณ.สถานที่พักคนงานที่สร้างรีสอร์ท ห่างจากจุดเกิดเหตุประมาณ 2 กิโล

ซึ่งเมื่อเช้าสังเกตเห็นว่า มีคนงานสองคนได้มาทำงานอยู่บริเวณปนั้น 2 คน แต่ตอนนี้ไม่อยู่แล้ว จึงได้สอบถาม

ในตอนแรก ไม่ยอมรับว่าหยิบ notebook ของเรามาด้วย จึงซักถามอยู่นานมากคนแรกไม่ยอมรับและยืนกรานว่าไม่เห็น

ไม่ได้หยิบมา จนมาพบคนที่สองคุยกันอยู่นานมาก คนที่สองได้สารภาพว่าหยิบติดมือมาด้วยกะว่าจะฝากคนแถวนั้นไว้แต่ก็ไม่ได้ฝากไว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2011, 14:19:58 โดย Princess28 » บันทึกการเข้า

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 14:22:49 »

สุดท้าย

ขอขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่ทำให้เรื่องราวทั้งหมดเกิดขึ้น และได้พบคนดีๆ มิตรภาพดีๆ

และโชคดีๆ ที่ทำให้เรื่องราวทุกอย่างมีทางออกที่ดี  จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 14:47:46 »

บุญรักษาครับ ดีที่จบลงด้วยดีทุกอย่าง  จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต
WLC มีบางสิ่งที่บางที่ไม่มี จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 14:59:36 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต   ใจถึงพึ่งได้

Forgive  AND  Forget
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 16:42:51 »

ต้องขอโทษน้องนางทาสด้วย ที่ช่วยเหลืออะไรได้ไม่มาก เพราะเสาร์ อาทิตย์ ผมจะอยู่บางกอก  อายจัง
ดีใจด้วยครับที่ได้ของคืนและได้ค่าซ่อมรถ  
ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับน้อง:) ยิ้ม ยิ้ม
[/b
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2011, 16:45:55 โดย Aod61 : มิสซิสซิปปี้ » บันทึกการเข้า

system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 16:50:28 »

ต้องขอโทษน้องนางทาสด้วย ที่ช่วยเหลืออะไรได้ไม่มาก เพราะเสาร์ อาทิตย์ ผมจะอยู่บางกอก  อายจัง
ดีใจด้วยครับที่ได้ของคืนและได้ค่าซ่อมรถ  
ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับน้อง:) ยิ้ม ยิ้ม
[/b

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 21:32:40 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 21:49:01 »

ถือว่าฟาดเคราะห์กันไป

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 22:04:02 »

ต้องขอโทษน้องนางทาสด้วย ที่ช่วยเหลืออะไรได้ไม่มาก เพราะเสาร์ อาทิตย์ ผมจะอยู่บางกอก  อายจัง
[/b

ไม่เป็นไรค่ะ   ยิ้ม ยิ้ม  แค่ประกาศให้เพื่อนๆ มาช่วยเหลือก็ขอบคุณมากๆ แล้ว  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

แต่ขออัพเดทนะ ตอนนี้ยกเลิกฉายานางทาส

แต่เปลี่ยนเป็น "ปลวก" ตั้งแต่สิ้นปีที่แล้วนะ จึงแจ้งมาเพื่อทราบ
  อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 22:10:53 »

ถือว่าฟาดเคราะห์กันไป

ถ้าฟาดแบบนี้ คราวหน้าไม่ฟาดดีก่า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 22:43:04 »

ไม่เป็นไรค่ะ   ยิ้ม ยิ้ม  แค่ประกาศให้เพื่อนๆ มาช่วยเหลือก็ขอบคุณมากๆ แล้ว  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

แต่ขออัพเดทนะ ตอนนี้ยกเลิกฉายานางทาส

แต่เปลี่ยนเป็น "ปลวก" ตั้งแต่สิ้นปีที่แล้วนะ จึงแจ้งมาเพื่อทราบ
    ฉายา น่ารักเชียว อายจัง อายจัง

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 22:54:59 »

ขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆ ว่าแบบนี้ควรเคาะซ่อม หรือ ควรเปลี่ยนประตู อันไหนดีกว่ากัน   ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 22:57:29 »

ขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆ ว่าแบบนี้ควรเคาะซ่อม หรือ ควรเปลี่ยนประตู อันไหนดีกว่ากัน   ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
ดูจากรูปแล้ว ยังซ่อมได้นะ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:14:20 »

ต้องดูข้างใน ถ้ามันทะลุหรือเกือบๆก็เปลี่ยนถ้ายุบไม่มากก็เคาะ ยิ้มกว้างๆ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:19:34 »

ตอบจากประสบการณ์ที่เคยโดนชนประตูมา ลักษณะการโดนชนคล้ายกัน
จะเปลี่ยนประตูหรือไม่เปลี่ยน ขึ้นอยู่กับประกันครับ ว่าประกันตีราคาค่าซ่อมเท่าไร

ตอนนั้นเอาเข้าอู่ดัง ย่านพัฒนาการ 20 เคาะซ่อมเอาครับ

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:20:28 »

ต้องดูข้างใน ถ้ามันทะลุหรือเกือบๆก็เปลี่ยนถ้ายุบไม่มากก็เคาะ ยิ้มกว้างๆ

มันไม่ทะลุ แต่ตอนนี้กระจกหมุนลงได้แค่ครึ่งเดียว

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:27:22 »

มันไม่ทะลุ แต่ตอนนี้กระจกหมุนลงได้แค่ครึ่งเดียว
โอ้ ลืมบอกไป อย่าพึ่งหมุนกระจกลงนะครับเดี๋ยวฟิมเป็นรอย แต่เอาลงแล้วไม่เป็นรอยใช่ไม๊ครับ ถ้าไม่ก็ดี รอรื้อดูทีเดียวจะน่าจะได้เปลี่ยนกลไกกระจกด้วยแน่ๆ

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:30:46 »

ดูจากรูปแล้ว ยังซ่อมได้นะ

ซ่อมได้ป่ะ เด๋วเอาไปให้น้องพี หื่น ช่วยซ่อมให้ทีนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:33:51 »

โอ้ ลืมบอกไป อย่าพึ่งหมุนกระจกลงนะครับเดี๋ยวฟิมเป็นรอย แต่เอาลงแล้วไม่เป็นรอยใช่ไม๊ครับ ถ้าไม่ก็ดี รอรื้อดูทีเดียวจะน่าจะได้เปลี่ยนกลไกกระจกด้วยแน่ๆ

ลองเอาลงแล้ว มันเอาลงได้แค่ครึ่งเดียวก็เลยเอาขึ้นไปที่เดิม ยังไม่ทันดูว่าฟิล์มเป็นรอยหรือป่าว แต่มอเตอร์เลื่อนกระจกยังใช้งานได้ปกติ ขยิบตา ขยิบตา อายจัง อายจัง

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:38:43 »

ลองเอาลงแล้ว มันเอาลงได้แค่ครึ่งเดียวก็เลยเอาขึ้นไปที่เดิม ยังไม่ทันดูว่าฟิล์มเป็นรอยหรือป่าว แต่มอเตอร์เลื่อนกระจกยังใช้งานได้ปกติ ขยิบตา ขยิบตา อายจัง อายจัง
มอเตอร์อ่ะมันทำงานอยู่แล้ว แต่ด้านหลังมันจะไม่ได้เป็นรางยาวๆแบบด้านหน้า มันเป็นเฟืองครึ่งวงกลมอ่ะ ถ้ามันโดนชนจนเฟืองนี้เบี้ยวก็น่าจะได้เปลี่ยน ลังเล ลังเล

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:39:28 »

ตอบจากประสบการณ์ที่เคยโดนชนประตูมา ลักษณะการโดนชนคล้ายกัน
จะเปลี่ยนประตูหรือไม่เปลี่ยน ขึ้นอยู่กับประกันครับ ว่าประกันตีราคาค่าซ่อมเท่าไร

ตอนนั้นเอาเข้าอู่ดัง ย่านพัฒนาการ 20 เคาะซ่อมเอาครับ

ขอคำแนะนำนะ เคาะซ่อมแล้ว สภาพเหมือนเดิมแล้วช่ายป่ะ ดูไม่ออกเลยใช่ไหมว่าไปโดนมา

ถ้าเราจะแค่เคาะออกมาให้เหมือนเดิมก่อน แต่ยังไม่ทำสี สามารถทำได้มั้ย

system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:43:25 »

ขอคำแนะนำนะ เคาะซ่อมแล้ว สภาพเหมือนเดิมแล้วช่ายป่ะ ดูไม่ออกเลยใช่ไหมว่าไปโดนมา

ถ้าเราจะแค่เคาะออกมาให้เหมือนเดิมก่อน แต่ยังไม่ทำสี สามารถทำได้มั้ย

ได้  จุมพิต จุมพิต

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:50:55 »

ขอให้เจ้าหมูแดงกลับมาสวยๆเหมือนน้องปลวกเร็วๆนะคร้าบบ  ยิงฟันยิ้ม

Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #27 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:54:29 »

Confirm ว่าได้ครับ ถ้าอู่มีฝีมือ ทำได้แน่นอน พอดีอู่ที่ผมเข้าไปทำ ฝีมือดีขั้นเทพ งานดีเนียน ดูแลรถดีมาก

ปล. ขอค่าโฆษณาด้วยนะโก้  

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 00:04:30 »

ขอให้เจ้าหมูแดงกลับมาสวยๆเหมือนน้องปลวกเร็วๆนะคร้าบบ  ยิงฟันยิ้ม

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 00:07:58 »

ได้  จุมพิต จุมพิต

โก้ เราอาจจะขอแค่เคาะออกมาให้เหมือนเดิมก่อน แต่ยังไม่ทำสีไว้ทำรอบคันทีเดียว (ขอเก็บตังก่อน)

คชจ. ในการเคาะซ่อมให้เหมือนเดิมเท่าไหร่อ่ะ
ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

note progressive
+เหยินเปียว สะท้านฟ้า+
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 08:27:11 »

ไม่เป็นมากก็ดีแล้วครับ

PROGRESSIVE CLUB........ไร้ขีดจำกัด
WLC. NO..  700
Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #31 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 20:59:29 »

ฉายา น่ารักเชียว อายจัง อายจัง

ให้ยืมฉายาไปใช้บ้างเอามั้ย....อิอิ

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #32 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 21:05:16 »

ไม่เป็นมากก็ดีแล้วครับ

คนไม่เป็นรัย....ตกใจและงงนิดหน่อยค้าบป๋ม

NATASHA
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #33 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 21:07:54 »

เก่ง.. เจ๋ง

Coupe Racing>>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,95643.0.html >> CIVIC CLUB # 672 : AYUTTHAYA
system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #34 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 21:20:41 »

โก้ เราอาจจะขอแค่เคาะออกมาให้เหมือนเดิมก่อน แต่ยังไม่ทำสีไว้ทำรอบคันทีเดียว (ขอเก็บตังก่อน)

คชจ. ในการเคาะซ่อมให้เหมือนเดิมเท่าไหร่อ่ะ
ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

เข้ามาจิ จุมพิต

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #35 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 00:09:22 »

มิตรภาพมีอยู่ทุกที่ จุมพิต

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #36 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 00:43:35 »

ไม่เป็นไร งั้นเปลี่ยนใหม่ เป็น  " ปลวกทาส " ละกาน

จะได้ใช้อย่างคุ้มค่า        จุมพิต

Princess28
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #37 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 00:51:06 »

ไม่เป็นไร งั้นเปลี่ยนใหม่ เป็น  " ปลวกทาส " ละกาน

จะได้ใช้อย่างคุ้มค่า        จุมพิต

ฉายานี้ชอบจัง อภินันทนาการโดยเก้งแว่น 555+

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #38 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 10:58:07 »

รถคันนี้ทำไมเป็นแผลอยู่เรื่อยเลย  ยิ้มกว้างๆ

Evi_Zad
ไม่ต้องมอง มี"ลุง"จองแล้ว
Gold Member
อาจารย์ปู่

' วิ ' no.616

« ตอบ #39 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 14:12:43 »

โถนู๋แดง    พอๆๆ กะอีแดงเรย    เป็นแผลเหมือนกกัน แง ๆ เศร้า

“Forget just so you may remember again.”
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ให้ความช่วยเหลือ