ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 พฤษภาคม 2024, 06:23:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สงสัยเรื่องประกันครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องประกันครับ  (อ่าน 1046 ครั้ง)
suvanchai.K7
เจ้าสำนัก

เด็กหญิง สุดที่รัก จันทร์ต่าย

« เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 00:37:57 »

มีด้วยกัน2ข้อนะครับ

1. ผมเอารถเขาไปเครมประกันที่ศูนย์(ประกันชั้น1) เผอิญรถไปโดนชนมาครับฝั่งคนขับ
แต่ผมอยากจะเครมรอยรอบคันด้วยครับ เลยบอกพนักงานรับเครม พนักงานบอกว่าถ้า
เครมรอบคันต้องมี ค่าใช้จ่ายด้วย(ค่าอะไรก็ไม่รู้ครับจำไม่ได้) อยากถามว่าถ้าจะเครมสีรอบคัน
มันมีค่าใช้จ่ายรวมด้วยจริงรึเปล่าครับ แล้วทำไมต้องจ่าย ในเมื่อเราก็มีประกันชั้น1

2.ถ้าผมจะเปลี่ยนของแต่งรถเช่น  ล้อแม็ก   สเกิตรอบคันต้องแจ้งประกันร฿เปล่าครับ
เผอิญว่าได้ยินมาหลายคน ไม่เหมือนกันซักคนเลย บางคนบอกไม่ต้อง บางคนบอกต้อง  งงครับ

* IMG_0032.gif (24.97 KB, 307x304 - ดู 167 ครั้ง.)

kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 01:27:11 »

รถมีความเสียหาย ด้านขวา  แต่อยากจะเคลมรอบคัน  แนะนำว่าปรึกษาอู่ในเครือดีกว่าครับ 0 คงลำบาก

เพราะเค้าจะไม่ช่วยเรา  แต่ถ้าเป็นอู่เค้าจะช่วยอำนวยความสะดวก  แนะนำ รวมถึงดำเนินการให้เราได้   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เหมือนกรณีล่าสุดที่ผมไปเคลมขอเปลี่ยนกันชนหน้า 0 บอกซ่อมเปลี่ยนไม่ได้  ไปอู่ 2 วันได้กันชนใหม่(เบิกใหม่)  จุมพิต จุมพิต

ไม่ต้องทิ้งรถนานๆ ด้วยครับ  จุมพิต

2  แนะนำว่าให้แจ้งให้หมดครับ  เพื่อผลประโยชน์ของเราเอง  กรณีเกิดความเสียหายจากอุบัติเหตุ ก็จะได้รับการคุ้มครอง

ถ้าไม่แจ้ง เกิดอุบัติเหตุขึ้นมา  ประกันก็จะซ่อมแซม หรือ ทดแทนด้วยของติดรถ เท่านั้นครับ

การแจ้งก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไร อย่างรถผม ตัวแทนจัดการให้หมด เช่น ตัวอย่างที่แจ้งนะครับ 

ชุดแก๊ส 33000
ชุดครอบกระจกไฟเลี้ยว  4500
ชุดแต่งรอบคัน 17000
ชุดไฟซีนอน 4500
ไฟหรี่มุมกันชน 2500
ป้ายทะเบียนกันน้ำ 1200
...
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เบี้ยประกันก็ไม่เพิ่ม  แต่คุ้มครองชิ้นส่วนของแต่งที่ใส่เข้าไปเพิ่ม

เกิดซวย ผมก็เคลมได้หมด  หรือถ้าหาของไม่ได้ก็ได้เป็นเงินสดคืนตามที่แจ้ง 

แจ้งดีที่สุดครับ  ถ้าของแต่งมีราคาสูงมากเบี้ยอาจมีเพิ่ม แต่คุ้มครับ

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 06:19:34 »

^
^
^
เข้าข่ายบัญชีดำของพวกประกันเหมือนผมเลย 555

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 09:07:33 »

พี่ปล้ำ  นี่สุดยอด   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

suvanchai.K7
เจ้าสำนัก

เด็กหญิง สุดที่รัก จันทร์ต่าย

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 12:20:17 »

ขอบคุณครับ     ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สงสัยเรื่องประกันครับ