ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 มิถุนายน 2024, 20:23:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: <ประสบการณ์เฉียด> ชีวิตกับความตาย มันแค่เส้นบางๆขวางกั้น ..ไม่ประมาทและมีสติครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: <ประสบการณ์เฉียด> ชีวิตกับความตาย มันแค่เส้นบางๆขวางกั้น ..ไม่ประมาทและมีสติครับ  (อ่าน 4671 ครั้ง)
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 13:20:28 »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ขี่เจ้า chappy 50 cc ไปซื้อเนื้อลวกให้ไอ้มู๋หยอง ที่ร้านประจำแถวบ้าน

ด้วยความที่ไม่ถนัดเกียร์วนของเจ้า chappy ที่เพิ่งซื้อมาใหม่ตัวนี้ ( เกียร์ว่าง -> เกียร์1 -> เกียร์2 -> เกียร์3 -> เกียร์ว่าง )
พอถึงเกียร์3  ก็เลยจะตบเกียร์4  เหมือนรถมอไซค์ปกติ

ผลปรากฏว่าหัวทิ่ม เพราะเกียร์มันกลับไปอยู่ตำแหน่งเกียร์ว่าง  ตัวพุ่งลอยละลิ่วไปวัดพื้นถนน

ณ วินาทีนั้นรู้สึกว่าเจ็บเพราะรถมันทับตัวอยู่ และมีเลือดไหลที่หัวเข่าและข้อศอกแขนขวา .
ทันใดนั้นเองครับ รถกระบะที่ขับตามมาก็หักขวาหลบอออกไป พร้อมทั้งบีบแตรดังลั่น ..

ผมก้อค่อยเคยๆหน้าไปดู พร้อมกับยกมือทำสัญลักษณ์ว่าผมขอโทษที่ทำให้พี่ตกใจ ..

รูดซิบปาก รูดซิบปาก  

พอได้สติ ก็พยุงรถขึ้น และขับไปยังจุดหมายปลายทาง พร้อมเลือดไหลแมะๆหยดเป็นทาง

จนถึงตอนนี้ ยังเสียวไม่หายเลยครับ ไม่อยากจะนึกภาพตาม ถ้าพี่คนที่ขับรถกระบะเค๊าหักหลบไม่ทัน

ผมยังอยากดูบอลโลกอีกสัก 15 รอบ ครับ  pleaseeeeeeeeeeeeeeee

เพื่อนๆล่ะครับ เคยเฉียดตายกันมั๊ย ใครเจอประสบการณ์แย่ๆ ยังไง ลองเล่าสู่กันฟังครับ

* chappy5.jpg (132.44 KB, 691x518 - ดู 393 ครั้ง.)

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 13:38:37 »

ส่วนอันนี้เป็นเฉียดในอดีตครับ

ในรูปเป็นรูปจริง ถ้าใครเคยไปล่องแก่งหินเพิง เค๊าจะมีอาชีพช่างภาพ คอยถ่ายช็อตขณะที่ล่องแก่งตั้งแต่เริ่มจนจรบทริป

เรือลำที่คว่าเป็นเรือที่ผมนั่งตอนไปเล่นล่องแก่งหินเพิงเมื่อหลายปีก่อน
สตาร์ทออกมาได้แค่แก่งแรก เรือก็คว่ำตามรูปครับ จมน้ำไปอยู่ใต้ท้องเรือ 3 คน รวมทั้งผม
มันมืดหาทางออกไม่เจอ..

สักพักใหญ่ พี่สตาฟฟ์เจ้าหน้าที่ที่ดูแลสถานที่นั้น ก็ว่ายมาช่วยมุดใต้น้ำมาฉุดออกไป

พี่สตาฟฟ์บอกว่าปีนึงจะมีเรื่อคว่าแบบนี้ไม่เกิน 3-4 ลำ ลำนี้เป้นลำแรกของปีนี้

กำ

:'(

* 01.JPG (74.63 KB, 897x598 - ดู 361 ครั้ง.)

* 07.JPG (83.01 KB, 897x598 - ดู 343 ครั้ง.)

* 09.JPG (81.88 KB, 897x598 - ดู 372 ครั้ง.)

* 11.JPG (75.55 KB, 897x598 - ดู 358 ครั้ง.)

* 12.JPG (73.47 KB, 897x598 - ดู 351 ครั้ง.)

* 13.JPG (71.53 KB, 897x598 - ดู 345 ครั้ง.)

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
miracle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 13:41:10 »

:'( :'( :'(

น่ากัวอ่ะค่ะปู่ ... โชคดีน่ะค่ะที่ปู่ไม่เป็นอะไรมากมายอ่ะค่ะ
piya923
Gold Member
อาจารย์ปู่

Sweet November....

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 13:49:31 »

น่ากัวอ่ะค่ะปู่ ... โชคดีน่ะค่ะที่ปู่ไม่เป็นอะไรมากมายอ่ะค่ะ

รูดซิบปาก ช่ายๆ ไม่มีปู่คงแย่เลย

<a href="http://image.ipost.in.th/upload/835c5512c04c6cf80cb8c920dbeb4e5e.swf" target="_blank">http://image.ipost.in.th/upload/835c5512c04c6cf80cb8c920dbeb4e5e.swf</a>
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 13:54:00 »

บอลโลก 15 รอบ 4 x 15 = 60 ตอนนี้ปู่ก็เกือบๆ40 คิดเลขกลมๆเป็น 40 ละกัน

สรุป...ขอให้ปู่อายุมั่นขวัญยืน ทะลุ 100 ไปเลยครับ เหตุการณ์ครั้งนี้ถือว่าฟาดเคราะห์ /มาทะลุหลานรัก

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 13:58:13 »

ยังมีอีกนะ

มีเฉียด 3 ขับรถตกเขาถนนเพชรเกษม ขณะขับซีวิคเข้าโค้งขึ้นเขาที่รอยต่อประจวบ-ชุมพร ตอนไปเที่ยวสงขลา ภูเก็ต ...

กับเฉียด 4 กับเฉียด 5 ภาคตกน้ำ เหตุการณ์ซ้ำกันเมื่อเวลาผ่านไป10 ปี ในคลองเดียวกัน คนละเวลาแต่จุดเดียวกัน

ฮีโร่4 คือคุณพ่อที่ช่วยชีวิตไว้ ส่วนฮีโร่5 น่าจะเป็นคุณพระคุณเจ้า นึกถึงหลวงพ่อ ครูบาอาจราย์ พ่อแม่เป็นครั้งสุดท้าย
ก่อนจะสำลักน้ำและมือที่ตะกายหมดแรง  มือนึงไขว่คว้าไปจับฟางเส้นสุดท้าย และเหมือนมีใครไม่รู้ มาฉุดตัวขึ้นไป

...

รูดซิบปาก ช่ายๆ ไม่มีปู่คงแย่เลย

ย่าก็สำคัญนะ ถ้าย่าไม่แต่งกับปู่ ก็ไม่มีพ่อของเรา และแม่เราก็ไม่เจอพ่อที่ดีที่หนึ่งคนนี้ของเรา  อายจัง

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เหมือนที่บอกไว้ ทุกวันที่เราดำเนินชีวิตอยู่ ชีวิตกับความตาย แค่กระพริบตา

.. เพราะฉะนั้นเป็นคนดี และไม่ประมาทนะจ๊ะนู๋ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2009, 14:02:52 โดย neat_boy? » บันทึกการเข้า

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 14:01:18 »

เข้ามาแก้คำผิด

บอลโลก 15 รอบ 4 x 15 = 60 ตอนนี้ปู่ก็เกือบๆ 40 30   คิดเลขกลมๆเป็น 40 30   ละกัน

สรุป...ขอให้ปู่อายุมั่นขวัญยืน ทะลุ 100  90   ไปเลยครับ เหตุการณ์ครั้งนี้ถือว่าฟาดเคราะห์ /มาทะลุหลานรัก

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 14:19:39 »

เมื่อวันเสาร์ เหตุเกิดที่นครสวรรค์ พ่อผมปีนขึ้นไปบนหลังคาโรงเก็บของ เพื่อที่จะตัดกิ่งไม้ที่พวดบนหลังคา

ปรากฎว่า กระเบื้องที่พ่อผมยืนอยู่มันร่วงลงมา น่าจะประมาณ 5-6 เมตรได้  ทั้งคน ทั้งกระเบื้อง ตกลงมาที่พื้น

พ่อผมหมดสติ  และตอนนั้น ไม่มีใครอยู่บ้านด้วยครับ  พอพ่อผมฟื้นขึ้นมา ก็พยายามประคองตัวเองเข้าไปในบ้าน รีบโทรศัพท์หาแม่กับพี่ชายผมทันที  (ตอนนั้นผมยังอยู่สุโขทัย)  แม่กับพี่ชายผมเลยโทรให้รถ รพ.ที่ไกล้ที่สุดรีบมารับพ่อผมไป รพ. เพื่อเอ็กเรย์ด่วน

ปรากฎว่า  สมองไม่ได้รับการกระทบกระเทือน  กระดูกไม่แตกไม่ร้าว อวัยวะภายในไม่มีผลข้างเคียง มีเพียงแผลถลอกที่เอวซ้าย  และข้อมือซ้ายมีบาดแผล เย็บประมาณ 8 เข็ม

หมอที่นครสวรรค์บอกว่า พ่อผมโชคดีมากๆครับ ถ้าเป็นคนอื่น ร่วงจากที่สูงขนาดนี้ ไม่พิการ ก็เสียชีวิตได้

เมื่อวานเพื่อความสบายใจ เลยพาพ่อไปเอ็กเรย์สมอง และร่างกายอีกครั้งที่ รพ.กรุงเทพฯ  ปรากฎว่าไม่มีอาการผิดปกติใดๆ ในร่างกายครับ

อาการพ่อผมตอนนี้ ก็ปวดกล้ามเนื้อบ้าง  ก็ต้องพักผ่อนมากๆ  ร่างกายจะได้ฟื้นโดยเร็ว

จึงนำเรื่องมาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังกันนะครับ

pratrick_army
Gold Member
อาจารย์ปู่

ฮี่ ๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 14:23:23 »

ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 14:30:42 »

เมื่อวันเสาร์ เหตุเกิดที่นครสวรรค์ พ่อผมปีนขึ้นไปบนหลังคาโรงเก็บของ เพื่อที่จะตัดกิ่งไม้ที่พวดบนหลังคา

ปรากฎว่า กระเบื้องที่พ่อผมยืนอยู่มันร่วงลงมา น่าจะประมาณ 5-6 เมตรได้  ทั้งคน ทั้งกระเบื้อง ตกลงมาที่พื้น

พ่อผมหมดสติ  และตอนนั้น ไม่มีใครอยู่บ้านด้วยครับ  พอพ่อผมฟื้นขึ้นมา ก็พยายามประคองตัวเองเข้าไปในบ้าน รีบโทรศัพท์หาแม่กับพี่ชายผมทันที  (ตอนนั้นผมยังอยู่สุโขทัย)  แม่กับพี่ชายผมเลยโทรให้รถ รพ.ที่ไกล้ที่สุดรีบมารับพ่อผมไป รพ. เพื่อเอ็กเรย์ด่วน

ปรากฎว่า  สมองไม่ได้รับการกระทบกระเทือน  กระดูกไม่แตกไม่ร้าว อวัยวะภายในไม่มีผลข้างเคียง มีเพียงแผลถลอกที่เอวซ้าย  และข้อมือซ้ายมีบาดแผล เย็บประมาณ 8 เข็ม

หมอที่นครสวรรค์บอกว่า พ่อผมโชคดีมากๆครับ ถ้าเป็นคนอื่น ร่วงจากที่สูงขนาดนี้ ไม่พิการ ก็เสียชีวิตได้

เมื่อวานเพื่อความสบายใจ เลยพาพ่อไปเอ็กเรย์สมอง และร่างกายอีกครั้งที่ รพ.กรุงเทพฯ  ปรากฎว่าไม่มีอาการผิดปกติใดๆ ในร่างกายครับ

อาการพ่อผมตอนนี้ ก็ปวดกล้ามเนื้อบ้าง  ก็ต้องพักผ่อนมากๆ  ร่างกายจะได้ฟื้นโดยเร็ว

จึงนำเรื่องมาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังกันนะครับ

ท่านมีบุญครับ ขอให้ท่านแข็งแรงยิ่งขึ้นๆ อยู่จนกระทั่งโอมตั้งท้อง ได้หลานให้ท่านอุ้มนะครับ

อ้อ ... อีกสัก 2 อาทิตย์ และ 3 เดือน พาท่านไปตรวจซ้ำนะครับ

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 14:33:22 »

ท่านมีบุญครับ ขอให้ท่านแข็งแรงยิ่งขึ้นๆ อยู่จนกระทั่งโอมตั้งท้อง ได้หลานให้ท่านอุ้มนะครับ

อ้อ ... อีกสัก 2 อาทิตย์ และ 3 เดือน พาท่านไปตรวจซ้ำนะครับ

อวยพรซะนะปู่   :'(

อาทิตย์หน้าจะไปตรวจอีกรอบครับ 

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 16:56:10 »

ผมก็มีประสบการณ์เฉียดตาย
วัยคะนอง  ตอนวัยรุ่น ชอบเสี่ยง ชอบลอง ไม่มองอนาคต...

วันนั้น   ผมมีแจ๊ค  กับเอจอยู่ในมือ เรียกอีกใบก็เป็นแหม่มอีก
ดีนะที่ตานั้น เจ้ามือบอด.

เฉียดตายไปแล้ว    อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2009, 11:30:49 โดย Aod61 » บันทึกการเข้า

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 17:02:40 »

^
 ฮืม ฮืม

เจ้ามือบอด ไม่รวมหัวกันโกงแมร่มมมมมมเลยอ่ะ จะไปมองเห็น นับเลขได้ยังไง    

coolkiller
นักฆ่าเลือดเย็น
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 17:53:58 »

รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

ประสบการณ์เฉียดตายไม่มีค่ะ มีแต่ตายแล้วฟื้นขึ้นมา(เรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับตัวเอง)
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 18:08:31 »

รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

ประสบการณ์เฉียดตายไม่มีค่ะ มีแต่ตายแล้วฟื้นขึ้นมา(เรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับตัวเอง)
น่ากลัวจัง

เล่าให้ฟังมั่งสิครับ

coolkiller
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 18:46:09 »

น่ากลัวจัง

เล่าให้ฟังมั่งสิครับ

เป็น มาลเรีย ค่ะ ได้รับเชื้อเข้าไปแล้วคุณหมอตรวจว่าเป็นไวรัสตับ ดีซ่าน ให้ยาทานตามอาการอยู่ 4 วัน อาการทรุดหนักเร็วมากจึงต้องส่งตัวไปที่โรงพยาบาล เวชสวัสดิ์(ปัจจุบัน บางกอก 9 อินเตอร์) คุณหมอตรวจถึงกับตกใจอย่างแรงแล้วบอกว่าไม่สามารถมียารักษาได้แล้ว มีอยู่ทางเดียว คือ ต้องถ่ายเลือด ภายใน 1 ชม.
coolkiller
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 19:02:24 »

หลังจากนั้นก็ไม่รู้เรื่องหมดสติไปแล้ว  แต่แม่เล่าให้ฟังว่า ได้ถูกส่งตัวไปโรงพยาบาลจุฬา อย่างเร็วที่สุดเพราะที่นั่นมีคลังเลือดอยู่

พอไปถึงหมอกับพยาบาลก็ไม่พูดพร่ำทำเพลงทำการถ่ายเลือดในตัวออก 80% ด้วยวิธี การที่เรียกว่า "cutdown" และเวลานี้แหละ ก็

เกิดอาการ ช็อค และหยุดหายใจไปเลย พยาบาลกับหมอวิ่งกันวุ่นไปหมด และทำการปั๊มหัวใจขึ้นมา  หลังจากนั้นหมอได้ไปแจ้งกับ

แม่ และพ่อ ว่าให้ทำใจ โอกาศรอด 5% เพราะ ไตวาย ตับไม่ทำงาน น้ำท่วมปอด หัวใจหยุดเต้น เนื่องจากพิษของเชื้อมาลาเรียได้

ทำลายระบบในร่างกายหมดแล้ว และกำลังจะขึ้นไปที่สมอง เพราะฉะนั้นโอกาสรอดแทบจะไม่มี
หมอทิ้งท้ายด้วยประโยคที่

ว่า "เสียใจด้วยครับ" แม่ถึงกับทรุด  พอตั้งสติได้ก็ทำการจองวัด จองศาลาเพื่อตั้งศพ

แต่ปรากฎว่าไม่ตายรอดมาได้โดยที่หมอไม่คิดว่าจะรอด เลยกลายเป็น case study ของนักศึกษาแพทย์ไปซะงั้น นอนไอซียู อยู่

20 วัน นอนห้องพิเศษอยู่ 2 เดือน กว่า กลับมาพักฟื้นที่บ้านอีก 1 ปี

อายจัง ตอนที่เป็นอายุ 14 ปีค่ะ จำได้ว่าวันที่ 28 เมษายน
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #17 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 19:19:39 »

หลังจากนั้นก็ไม่รู้เรื่องหมดสติไปแล้ว  แต่แม่เล่าให้ฟังว่า ได้ถูกส่งตัวไปโรงพยาบาลจุฬา อย่างเร็วที่สุดเพราะที่นั่นมีคลังเลือดอยู่

พอไปถึงหมอกับพยาบาลก็ไม่พูดพร่ำทำเพลงทำการถ่ายเลือดในตัวออก 80% ด้วยวิธี การที่เรียกว่า "cutdown" และเวลานี้แหละ ก็

เกิดอาการ ช็อค และหยุดหายใจไปเลย พยาบาลกับหมอวิ่งกันวุ่นไปหมด และทำการปั๊มหัวใจขึ้นมา  หลังจากนั้นหมอได้ไปแจ้งกับ

แม่ และพ่อ ว่าให้ทำใจ โอกาศรอด 5% เพราะ ไตวาย ตับไม่ทำงาน น้ำท่วมปอด หัวใจหยุดเต้น เนื่องจากพิษของเชื้อมาลาเรียได้

ทำลายระบบในร่างกายหมดแล้ว และกำลังจะขึ้นไปที่สมอง เพราะฉะนั้นโอกาสรอดแทบจะไม่มี

ว่า "เสียใจด้วยครับ" แม่ถึงกับทรุด  พอตั้งสติได้ก็ทำการจองวัด จองศาลาเพื่อตั้งศพ

แต่ปรากฎว่าไม่ตายรอดมาได้โดยที่หมอไม่คิดว่าจะรอด เลยกลายเป็น case study ของนักศึกษาแพทย์ไปซะงั้น นอนไอซียู อยู่

20 วัน นอนห้องพิเศษอยู่ 2 เดือน กว่า กลับมาพักฟื้นที่บ้านอีก 1 ปี

อายจัง ตอนที่เป็นอายุ 14 ปีค่ะ จำได้ว่าวันที่ 28 เมษายน
ถือว่าโชคดีมากๆเลยครับพี่เจ

coolkiller
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 19:33:12 »

ถือว่าโชคดีมากๆเลยครับพี่เจ

อายจัง ใช่ค่ะโชคดีมาก ทุกวันนี้ยังตามแก้บนอยู่เลย ต้องกินเจทุกปี ตลอดชีวิต ค่ะ

อายจัง มีทางบริษัท พาโนราม่า ติดต่อมาขอสัมภาษณ์ในรายการพิเศษวันแม่ด้วยอ่ะ แต่ไม่ได้ให้สัมภาษณ์เพราะเป็นช่วงที่กำลังพักฟื้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2009, 22:02:29 โดย coolkiller » บันทึกการเข้า
PowwanaNK
Gold Member
อาจารย์ปู่

รถเล็กๆ.... แอร์ไม่เย็น.... นั่งได้มั้ยค่ะ

« ตอบ #19 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 21:17:51 »

ไงก็ระมัดระวังหน่อยล่ะกันครับ   ลังเล ลังเล ลังเล

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
RedH
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #20 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 22:24:44 »

เห็นรถกู้ภัยวิ่งช่วงใกล้ๆเที่ยง เคสนี้อะเป่า
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #21 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 22:28:57 »

ทุกนาทีมีค่าจงทำทุกนาทีให้ดีที่สุด    เจ๋ง

นายต้นตระกูล
= กรูเพี้ยนส์ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

สมาคมเพี้ยนส์คลับ!!!!!!!!

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 10:59:43 »

คนแบบแกคงไม่ตายง่ายๆหรอกปู่   ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไรมาก 

เพราะเจ้าหยองตัวเดียว

ปล. ใครอย่าเสียวด้วยวิธีง่าย ลองทำแบบปู่ดูครับ

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 11:05:18 »

เป็น มาลเรีย ค่ะ ได้รับเชื้อเข้าไปแล้วคุณหมอตรวจว่าเป็นไวรัสตับ ดีซ่าน ให้ยาทานตามอาการอยู่ 4 วัน อาการทรุดหนักเร็วมากจึงต้องส่งตัวไปที่โรงพยาบาล เวชสวัสดิ์(ปัจจุบัน บางกอก 9 อินเตอร์) คุณหมอตรวจถึงกับตกใจอย่างแรงแล้วบอกว่าไม่สามารถมียารักษาได้แล้ว มีอยู่ทางเดียว คือ ต้องถ่ายเลือด ภายใน 1 ชม.

ฝากชายใจดีชื่อ" ต๊ะ - แล่บแป๊บ " คอยดูแลหัวใจเธอให้เข้มแข็ง

นายต้นตระกูล
= กรูเพี้ยนส์ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

สมาคมเพี้ยนส์คลับ!!!!!!!!

« ตอบ #24 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 11:12:15 »

หลังจากนั้นก็ไม่รู้เรื่องหมดสติไปแล้ว  แต่แม่เล่าให้ฟังว่า ได้ถูกส่งตัวไปโรงพยาบาลจุฬา อย่างเร็วที่สุดเพราะที่นั่นมีคลังเลือดอยู่

เกิดอาการ ช็อค และหยุดหายใจไปเลย พยาบาลกับหมอวิ่งกันวุ่นไปหมด และทำการปั๊มหัวใจขึ้นมา  หลังจากนั้นหมอได้ไปแจ้งกับ

ว่า "เสียใจด้วยครับ" แม่ถึงกับทรุด  พอตั้งสติได้ก็ทำการจองวัด จองศาลาเพื่อตั้งศพ

20  ผ่านไป อาการแบบนั้นไม่เป็นแล้วใช่ป่าวครับ

bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #25 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 11:36:26 »

ผมมีประสบการไม่ดีเกียวกับ 10ล้อครับประมาณ2ปีที่แล้วตี3ผมขับเจ้าตาโตไปที่แปดริวพอออกไฟแดงท่าสอ่านผมก็ซัดเต็มตีนเลย
พอเลยไฟแดงไปมันมืดไม่มีไฟทางตอนนั้น140-150ไฟหน้ารถส่องไฟเจอ 10ล้อขวางถนนมันไม่เปิดไฟวิ่งด้วยครับ เบรกล้อลากแต่เอาไม่อยู่ดึงเกียร์ช่วยแล้วยังไม่พอเลยจะหักมาทางซ้ายโอ้เจ้ากรรมมันดันมีพ่วงหลังด้วยถ้าไปซ้ายตายแน่ๆเลยปล่อยเบรกหักขวาหมดชนเข้าตรงเกือบล้อหน้ารู้ตัวอีกทีก็ข้ามมาอยู่อีกฝังของถนนเละทั้งคันเลยครับเอาไว้เอารูปมาลงให้ดู

neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #26 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 11:54:25 »

ผมมีประสบการไม่ดีเกียวกับ 10ล้อครับประมาณ2ปีที่แล้วตี3ผมขับเจ้าตาโตไปที่แปดริวพอออกไฟแดงท่าสอ่านผมก็ซัดเต็มตีนเลย

น่ากลัวจริงๆ ..

หลังจากเหตุการณ์นั้นนั้นมา ..
ยังซัดเต็ม

.....oooO..
.....(?? )..
......)../.
.....(_/.

อีกหรือป่าวครับ

อ้อ.. แยกท่าสอ่านนี่อยู่ช่วงไหนครับ
แยกคอมเพล็กซ์ไปทางกบินทร์ หรือว่าแยกจากแปดริ้วเข้าสุวินทวงศ์ หรือ แปดริ้ว ไป บางประกง
ทางไหนเป็นคำตอบสุดท้ายครับ ??

bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 12:24:01 »

ถ้ามาจากบางประกงก็ก่อนเข้า มอเตอร์เวนะครับ  ก็หลังจากเหตุการนั้นนิ้วเท้าแตกแล้วก็นอน1เดือนครับ มิกล้าขับรถเร็วไปเกื่อบปี
ส่วนตอนนี้ยกเคลื่องทิ้งไปตัวแล้วครับ :'( ก็ความเร็วมาตามแอลกอลฮอลนะครับ  อายจัง

coolkiller
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 16:52:58 »

ฝากชายใจดีชื่อ" ต๊ะ - แล่บแป๊บ " คอยดูแลหัวใจเธอให้เข้มแข็ง

อายจัง  มีชายใจดีชื่อ" ต๊ะ - แล่บแป๊บ " ฝากบอกว่าคิดถึงปู่ค่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: <ประสบการณ์เฉียด> ชีวิตกับความตาย มันแค่เส้นบางๆขวางกั้น ..ไม่ประมาทและมีสติครับ